[Funland] Tại sao chim em tự dưng ít hót thế?

Meow

Xe điện
=))
Trc giai em suốt ngày hở ra tý time là bắt em đi mua sâu w dế. Trưa đc nghỉ tý cũng về tắm cho chym, báo hại em đợi cả buổi mốc mặt lên đói meo. Vặn vẹo lại thì em tự lo cho em đc, còn nó có tự lo cho nó đc ko, ko có anh chúng nó chết, thật đấy.
Trời mưa, đi công tác cũng chỉ lo chym bị ướt.... blah blah, đến cái chuông báo thức cũng là tiếng chòe nó rít. Đến mức hôm em ở Phil, thề luôn em bảo thế quái nào mà cái thành phố công nghiệp này toàn bê tông cốt thép mà có chym hót đc, hóa ra cái tiếng alarm mà lúc mơ màng em ko phân biệt đc.

Tóm lại là chym như lẽ sống, như niềm đam mê, như nguồn sống ý ah :)) em cũng bị cuốn theo, nhớ từng con chym mua lúc nào, hợp w cái lồng ra sao. Đến một ngày em đi qua cái cái phố có cám chym thì cũng vô thức nhắn hỏi mua ko.
Lúc đó giai em rít lên, việc của em ah, lo việc của mình đê. Từ ngày đó, em ko tham gia bất kỳ đam mê chym cò nào nữa. Đam mê giảm đi, trộm cũng vào câu sạch từ chòe than cho đến cu gáy, bao lồng đắt mấy cũng theo trộm mà đi or cho ku em (giai em thì em gái kết nghĩa w ku em nhiều vô xuể), chuyển sang món mới...

Tin em đi, em đã nghiệm dồi, chym cò gì hay mấy, khỏe mấy, hót tinh tế mấy thì cũng có thời thôi, nó hót đc dồi cũng cũng có lúc nó hết, or tịt :P

Đừng ném đá em, em chỉ nói thật, thề =))

kokhodau

Xe buýt
Con này em được cho khoảng 3 tháng nay. Chim thuần lắm rồi. Lúc mới về hót nhiều và đúng giờ lắm. Ngày nào em cũng cho tắm và thấy lông cũng rụng nhiều.
ủ đi,treo chỗ tĩnh.buông áo lồng để hở ít sáng thôi.
vẫn cho ăn uống tắm như bình thường.

vitomxau

Xe container
Hót nhiều mà mang ra ngoài tăng gia lại cải thiện thêm thu nhập cụ nhề. Vừa có cu em cho hót một phát được tận hơn chục củ cơ mà nhề. :)) :))
Cụ bớt thì bớt vừa vừa. Gần hai chục củ của người ta 18 gần 20 hơn là 10 nhé :P

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
=))
Trc giai em suốt ngày hở ra tý time là bắt em đi mua sâu w dế. Trưa đc nghỉ tý cũng về tắm cho chym, báo hại em đợi cả buổi mốc mặt lên đói meo. Vặn vẹo lại thì em tự lo cho em đc, còn nó có tự lo cho nó đc ko, ko có anh chúng nó chết, thật đấy.
Trời mưa, đi công tác cũng chỉ lo chym bị ướt.... blah blah, đến cái chuông báo thức cũng là tiếng chòe nó rít. Đến mức hôm em ở Phil, thề luôn em bảo thế quái nào mà cái thành phố công nghiệp này toàn bê tông cốt thép mà có chym hót đc, hóa ra cái tiếng alarm mà lúc mơ màng em ko phân biệt đc.

Tóm lại là chym như lẽ sống, như niềm đam mê, như nguồn sống ý ah :)) em cũng bị cuốn theo, nhớ từng con chym mua lúc nào, hợp w cái lồng ra sao. Đến một ngày em đi qua cái cái phố có cám chym thì cũng vô thức nhắn hỏi mua ko.
Lúc đó giai em rít lên, việc của em ah, lo việc của mình đê. Từ ngày đó, em ko tham gia bất kỳ đam mê chym cò nào nữa. Đam mê giảm đi, trộm cũng vào câu sạch từ chòe than cho đến cu gáy, bao lồng đắt mấy cũng theo trộm mà đi or cho ku em (giai em thì em gái kết nghĩa w ku em nhiều vô xuể), chuyển sang món mới...

Tin em đi, em đã nghiệm dồi, chym cò gì hay mấy, khỏe mấy, hót tinh tế mấy thì cũng có thời thôi, nó hót đc dồi cũng cũng có lúc nó hết, or tịt :P

Đừng ném đá em, em chỉ nói thật, thề =))
Các mợ phán vè chym thì chuẩn đét ;))

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho nó uống Rocket 1h xem sao.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

duytrong

Xe lăn
Té ra là chim này ạ, cháu chịu.

Nhân văn Dân

Xe tăng
Các cụ chuyên gia nuôi chích choè tư vấn em với nhé. Dạo này con choè than nhà em tự dưng ít hót hẳn đi. Không biết có phải do dạo này cho chim ăn nhiều sâu không vì trước đây em thỉnh thoảng mới cho ăn. Giờ ngày nào cũng 2 con sáng và chiều. Cứ sáng và chiều em gần lồng là nó lao lồng đòi ăn sâu, tróc cả đầu. Thấy tội quá nên lại cho ăn. Nó vẫn ăn cám và tắm táp đều đặn ạ. Các cụ tư vấn em nhé. Em chờ hầu rượu.
Cụ cứ mạnh dạn cho ăn thêm sâu đi, chục con cũng được. Cũng nên đổi món sang mèn, thịt bò.. Chứ ăn mãi 1 loại nó cũng chán.