[Funland] Tại sao các "Đại Da" ngã ngựa đều bị dân VN chửi mà không bênh vực?

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Dr. Thanh thì không liên quan đến tài nguyên đất nước và tài sản công, nhưng anh ăn người quá.
Cụ là Doanh nhân mà nhẹ dạ nhể. Hiện chỉ có kết tội bằng mồm.
Hỏi nhỏ các cụ, BDS thì tăng bằng lần, cứ sau 5 năm giao dịch cả nhà kéo đến thằng mua đòi trả lại tiền. Không được thì tố thằng mua chiếm đoạt bằng hợp đồng giả cách thì các cụ nghĩ dư nào ?

Chỉnh sửa cuối:

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Trong khi hồi Jack Ma sang thì rộn ràng, háo hức cả tháng. Rồi chê cụ B nhà ta không nói được English như Jack Ma. Hình như doanh nhân Việt không được lòng dân ta thì phải ?!

TN1805

Xe điện
Các cụ có thấy vậy ko? Em thấy hầu hết các "Đại Da" bị tóm đều thấy FB hay dậy sóng nhỉ?
Trịnh văn Quyết. Trương mỹ Lan, Anh Dũng Tân hoàng Minh, hay mới đây anh Dr Thanh....
Đấy là do cụ nói "Đại gia ngã ngựa" theo quan điểm của cụ thôi. Tôi lại thấy những người cụ nêu tên toàn là những nghi phạm đang bị cơ quan điều tra bắt giữ vì tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản có đủ chứng cứ, người thì đã bị ra tòa thành bị cáo tội lừa đảo, thao túng chứng khoán....vv...

Theo góc nhìn của tôi thì "Đại gia ngã ngựa" phải là người làm ăn không phạm pháp, chỉ bị thua lỗ trong kinh doanh thôi. Ví dụ : như ông Nguyễn Văn Huyên - Chủ cty VINAXUKI có thể gọi là Đại gia ngã ngựa.

Chỉnh sửa cuối:

dhela

Xe tăng
Trong khi hồi Jack Ma sang thì rộn ràng, háo hức cả tháng. Rồi chê cụ B nhà ta không nói được English như Jack Ma. Hình như doanh nhân Việt không được lòng dân ta thì phải ?!
Em ko bít các cụ thế nào chứ nếu lỡ kiếp làm thuê thì em sẽ cố gắng hết sức có thể để ko phẩy làm thuê cho doanh nhân Ziệc :-B

kfc1981

Xe điện
Khi đã đc gọi là bị cáo, toà đã tuyên án và phạm nhân đã phải thi hành án, thì đã phạm nhân, phạm tội. Phạm tội thì bênh gì, trả đc thể mà chửi thêm ý chứ.

Béo nhất mấy anh vặt lông vịt, con vịt đc đình chỉ tưởng thoát, cuối cùng vẫn bị cắt tiết.
Cắt tiết xong chuyển sang bộ phận luộc thịt.

Mytv

Xe điện
Béo nhất mấy anh vặt lông vịt, con vịt đc đình chỉ tưởng thoát, cuối cùng vẫn bị cắt tiết.
Cắt tiết xong chuyển sang bộ phận luộc thịt.
Luộc xong gặm đến tận xương. Tóm lại là mọi còn đường đều dẫn đến thành rome.

Khong nho

Xe hơi
Dân mình ghét từ vụ Minh-Ruồi bác ạ.

Thằng này oan chắc, quan trọng sau nó tẩy luôn thằng tống tiền kia bỏ ruồi vào, nói chung cùng tầm như nhau e thì ko bênh thằng nào vụ này cả.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ nhìn ai làm được hàng xuất khẩu thì thấy ngay, ngoài B thì tư nhân ít làm đc, em rất ngưỡng mộ các bác làm hàng xuất được kiếm ngoại tệ về cho nước nhà
E cũng rất ngưỡng mộ! Như các doanh nhân tàu ý, buôn bán khắp nơi, làm cho đất nc giàu có bền vững, khi nhà thiếu cái j xuất ngay usd nhập về! Chớ cứ đại gia gom tiền vn đồng về đổi thành usd cất làm của riêng thì chỉ làm nghèo đất nc đi, giàu giả tạo!

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Còm chuẩn nhất thớt.
Dở điên mà đi a kay làm gì rồi về lại khổ vợ khổ con, vì thực tế ngoài lên mạng cào phím ra thì chưa thấy làm được gì để thay đổi theo chiều hướng tích cực ví dụ như ngăn chặn các vụ việc tiêu cực, phỏng anh Giôn =))

Quê bầm

Xe điện
E cũng rất ngưỡng mộ! Như các doanh nhân tàu ý, buôn bán khắp nơi, làm cho đất nc giàu có bền vững, khi nhà thiếu cái j xuất ngay usd nhập về! Chớ cứ đại gia gom tiền vn đồng về đổi thành usd cất làm của riêng thì chỉ làm nghèo đất nc đi, giàu giả tạo!
Tiếc là đối tác ngoại họ chưa dám nhập khẩu các công nghệ lõi của các đại da nhà miểng thôi cụ

bearbie

Xe điện
thành phần thổi giá đất lên đấy!
Tui trả lời cái tiêu đề: tại sao 4 đại gia đó bị ghét. 2 người tốp đầu bị ghét không liên quan gì tới cái việc làm giàu của họ.

Còn thổi giá thì làm bđs xứ này ai mà không thổi, cũng như làm công ty thì phải trốn thuế vậy thôi, ghét sao cho xuể. Nhưng mà vụ đấu giá Thủ Thiêm nó quá lộ liễu cho nên tui mới cười nhạo nó.

Còn các bác ghét người giàu vì họ giàu thì tui chịu.

victory_1980

Xe điện
Đấy là do cụ nói "Đại gia ngã ngựa" theo quan điểm của cụ thôi. Tôi lại thấy những người cụ nêu tên toàn là những nghi phạm đang bị cơ quan điều tra bắt giữ vì tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản có đủ chứng cứ, người thì đã bị ra tòa thành bị cáo tội lừa đảo, thao túng chứng khoán....vv...

Theo góc nhìn của tôi thì "Đại gia ngã ngựa" phải là người làm ăn không phạm pháp, chỉ bị thua lỗ trong kinh doanh thôi. Ví dụ : như ông Nguyễn Văn Huyên - Chủ cty VINAXUKI có thể gọi là Đại gia ngã ngựa.
Nợ đến mấy nghìn tỷ ko trả được như ông Huyên thì quá tội cho NH.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Còm chuẩn nhất thớt.
Dở điên mà đi a kay làm gì rồi về lại khổ vợ khổ con, vì thực tế ngoài lên mạng cào phím ra thì chưa thấy làm được gì để thay đổi theo chiều hướng tích cực ví dụ như ngăn chặn các vụ việc tiêu cực, phỏng anh Giôn =))
Em nghe ạ ;;)

buicongchuc

Xe ba gác
Toàn lừa đảo với hối lộ để trục lợi trên tài nguyên đất nước, tài sản công thì ai bênh?
Khi nào túm tên trùm cạp đất rửa tiền chắc mxh dậy sóng nhất :))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

buicongchuc

Xe ba gác
Dân mình ghét từ vụ Minh-Ruồi bác ạ.

A. Minh chắc giờ đặc biệt theo dõi vụ án gia đình THP đây!