[Funland] Tại sao các cầu thủ ko để hết HĐ rồi chuyển nhượng dạng tự do ??

Kurumasuki

Xe container
Có hẳn một Game về mua bán quản lý cầu thủ.
Đây thực sự là một thị trường phức tạp và màu mỡ bao gồm cả may rủi và siêu lợi nhuận.
Các cầu thủ chỉ việc đá giỏi còn thu nhập đã có người quản lý lo. Đấu trí giữa ông chủ và người quản lý rất ghê gớm. Bên cạnh đó cần đội ngũ tư vấn luật mạnh. Tóm lại là lũ cò ăn theo rất sôi động thổi giá khiến giá cầu thủ ngày càng khó tin, và khán giả là người phải trả giá.

conco1978

Xe điện
Như thằng cháu Mbappe đang trị giá 160tr $.
Nếu nó đi sớm thì chỉ được vài $ đút túi, còn club chủ quản đớp hết.
Nó đá thêm 1 năm nữa cho vui rồi tự bán mình 100triệu$ có phải các bên đều lợi ko ?
Vấn đề là đến lúc tự do rồi thì bên mua nó lại ko mua, lúc đó đi thì mắc núi trở lại mắc sông

Ben BMS

Xe buýt
Nói chung em thấy giá trị cầu thủ bây giờ quá ảo. Đơn giản là cả đống ăn theo nên giá nó phi mã như thế. Cầu thủ toàn tầm tiền chuyển nhượng cả chục triệu đô mà đầu mùa giải đá thua đội vừa lên hạng và không ghi nổi một bàn như kiểu Asernal thì thấy đúng là "giá áo túi thịt" thật.
Không chỉ ở đá hay dở mà vòn nhiều thứ khác mang lại.
Messi giúp PSG bán 832K áo đấu trong bòng 24h, sau 1 tuần là 1 triệu. Đây mới là nguồn thu lớn.

Chauthanh11

Xe điện
Thế tóm lại ,sau khi hết hợp đồng với Chelsea thì thằng Bogade có kiếm được hợp đồng với CLB mới ngon hơn hợp đồng cũ không.

Nếu căn ra đấu với nhau, thì CLB tiền nhiều lực mạnh, cầu thủ chơi không lại.

Đó là lý do cầu thủ đều chấp nhận ra đi, khi CLB muốn bán. Trừ khi cầu thủ đó quá lởm không ai thèm mua, hoặc trả giá quá bèo nên CLB chán không thèm bán.
Thì cũng như thằng Bale bây giờ đó , rời Real giờ các clb khác nó chỉ trả chắc =1/10 mức lương ở Real chứ mấy . Thế thì tội gì nó phải đi đâu ?
Bogade hồi đó cũng ngót 30 rồi lên nó chấp nhận mất sự nghiệp để hưởng mức lương đấy , gặp những thằng cùn như thế thì clb cũng bó tay .

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bán mà nó ko đi thì bán sao đc cụ ơi. Trả thằng nào mua cái HĐ còn hạn 1 năm cả.
Tùy mặt hàng thôi cụ. Nhiều khi mua lúc còn 1 năm thì được. Chứ hết hợp đồng lúc ấy cạnh tranh với clb khác lại khó. Tiền lót tay, tiền lương đòi cao quá các cầu thủ tị nạnh nhau thì lại rối.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Đúng rồi cụ, trong thế giới đá bóng ít có cầu thủ nào tầm cỡ thế giới ra đi ko đồng lắm
Hiện nay còn pogba chưa chịu ký mới với MU mà năm sau là hết hd rồi, hay là đây là trường hợp cầu thủ đẳng cấp thế giới ra đi giá 0 đồng nhỉ ;))
Đó gọi là chơi đỏ đen thôi. Năm nay đi có khi được lương cao. Nhưng nếu sa sút thì khéo clb xịn nó k mua, sang clb tầm trung lương thấp.
Nghiệp quần đùi áo số kiếm tiền từ 20t đến 33 tuổi là dài. 4,5 cái hợp đồng là xong nghiệp. Do đó nó cần người đại diện cáo già.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Với giá ~100 triệu Euro thì Mbappe (PSG) đáng giá hơn H. Kane (Tot) ==>> chắc Manchester City sẽ cạnh tranh với RM để thu hút Mbappe, kể cả nâng giá lên tương đương Kane (>100 triệu bảng).;;)
P/S: Hiện Tot vẫn đòi bán Kane cho MC với giá 150 tr bảng Anh (=quá đắt so với Mbappe) dù MC đã đánh tiếng sẽ nâng giá mua lên 120 triệu bảng để kịp chốt trước khi thị trường chuyển nhượng hè đóng cửa...:-/
Kane nó đắt vì nó quốc tịch Anh đá ở NHA. Ngoài đá đấm nó còn quảng cáo, đại diện.

sky_driver

Xe tăng
Chả thằng CLB nào ngu để cầu thủ ra đi tự do nếu cảm thấy còn có giá trị bán được, điều đó chắc nó đã ghi trong HĐ rồi. Mấy ông ra đi tự do toàn hàng quá đát không có ai mua, Messi là trường hợp ngoại lệ. Trong trường hợp này CLB chủ quản được quyền thương lượng với cầu thủ trước, do Baca hết tiền nên đành để nó đi chứ không PSG đừng hòng.
Messi ra đi là ý đồ của CLB để cải tổ đội bóng mà ko làm các cules quay lưng thôi.

UFA

Xe điện
Nói chung tại ông Bosman mà ra hết :D:D:D, ngày xưa thì cầu thủ hết hợp đòng vẫn ko đi đc, clb vẫn bán đc, từ ngày ảnh kiện phát, giá cầu thủ tăng phi mã, và ko ít cầu thủ chơi chiêu với clb, tệ nhất là thằng bale, em thật, còn thằng m3p từ hồi xem WC tới giờ e ghét cmnl, nên kệ nó

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Có ra đi tự do cũng chỉ có lương thưởng deal 1 theo hợp đồng thôi cụ ơi
Làm gì có chuyện cầu thủ được tự mình nhận tiền chuyển nhượng của mình
Cầu thủ ngon thì có phí lót tay nữa cụ.

Chauthanh11

Xe điện
Nói chung tại ông Bosman mà ra hết :D:D:D, ngày xưa thì cầu thủ hết hợp đòng vẫn ko đi đc, clb vẫn bán đc, từ ngày ảnh kiện phát, giá cầu thủ tăng phi mã, và ko ít cầu thủ chơi chiêu với clb, tệ nhất là thằng bale, em thật, còn thằng m3p từ hồi xem WC tới giờ e ghét cmnl, nên kệ nó
Nhớ thời 1995-1996 luật Bosman có hiệu lực , ngay lập tức đội hình Ajax đang bá đạo bị xâu xé sạch sẽ . Barca hình như mua 1 phát gần nửa đội Ajax .

• Vodka
Reactions: UFA

El Jefe 2

Xe điện
Nhớ thời 1995-1996 luật Bosman có hiệu lực , ngay lập tức đội hình Ajax đang bá đạo bị xâu xé sạch sẽ . Barca hình như mua 1 phát gần nửa đội Ajax .
Đáng tiếc Bosman lại ko được lợi gì từ cái sự hi sinh của mình, thậm chí còn bị thiệt hại nawgj về kinh tế. Trong khi bao nhiêu cầu thủ hưởng lợi từ Bosman với mức lót tay khổng lồ.

• Vodka
Reactions: UFA

Xedap4banh2

Xe tăng
Có thằng đóc mun trả thêm cho lê văn đốp 5 trẹo đô để đá nốt năm cuối rồi sang bm free đó các cụ

noname-1

Xe tải
Không hiểu nhận 40 triệu đô thì phải đóng thuế bao nhiêu các cụ nhỉ. Liệu có phải đóng đến 30 triệu còn lại có 10 triệu không.
Messi nó 35tr€ sau thuế kìa cụ. Thuế mà thế nào nó quan tâm gì :D

smart_sharp

Xe điện
Cụ nghĩ vậy thì cầu thủ nó cũng biết nghĩ vậy và ông chủ clb nó cũng biết. Giả dụ ông chủ nó bảo hlv không cho đá, thậm chí không cho tập luôn, cắt tiền thưởng, cắt quảng cáo... cho 1 năm đấy thì thiệt hại nhiều đấy. Nghỉ không đá 1 năm có thể phong dộ cũng xuống luôn. Mấy cái trên mình nói ví dụ thôi chứ tùy luật từng nước, tùy hợp đồng mà được phép áp dụng hoặc không. Nhưng chủ clb nó có luật sư tư vấn kĩ lắm. Nói chung, để kiếm tiền mà không đổ mồ hôi thì phải rất thông minh (hơn hẳn ông chủ), hoặc rất may mắn chứ không đơn giản như bạn nghĩ vì ở đâu cũng vậy thôi.

Chauthanh11

Xe điện
Đáng tiếc Bosman lại ko được lợi gì từ cái sự hi sinh của mình, thậm chí còn bị thiệt hại nawgj về kinh tế. Trong khi bao nhiêu cầu thủ hưởng lợi từ Bosman với mức lót tay khổng lồ.
Quan trọng là anh ấy cũng chỉ là cầu thủ hạng xoàng , lại mất mấy năm đi kiện tụng không chơi bóng ở đâu , thì làm gì có clb nào thu nhận ?

hongins174

Xe buýt
Có điều nhiều cụ không biết là M3P và PSG nó chia nhau tiền tài trợ áo đấu của Nike trên hình ảnh của nó. Cầu thủ xuất hiện ít thì tiền tài trợ của CLB cũng thôi quên đi. Vì vậy không có chuyện CLB đì cầu thủ trên băng ghế dự bị được đâu.

Chưa nói đến chuyên môn và các nhà tài trợ khác nhá.

Nếu cầu thủ quyết không ra đi chờ hết hợp đồng thì clb nó đì thôi kiểu cho xuống đội trẻ hay đày dự bị cho cả năm thì cũng vỡ mồm đấy, cu Bale là ví dụ.
Cụ nghĩ vậy thì cầu thủ nó cũng biết nghĩ vậy và ông chủ clb nó cũng biết. Giả dụ ông chủ nó bảo hlv không cho đá, thậm chí không cho tập luôn, cắt tiền thưởng, cắt quảng cáo... cho 1 năm đấy thì thiệt hại nhiều đấy. Nghỉ không đá 1 năm có thể phong dộ cũng xuống luôn. Mấy cái trên mình nói ví dụ thôi chứ tùy luật từng nước, tùy hợp đồng mà được phép áp dụng hoặc không. Nhưng chủ clb nó có luật sư tư vấn kĩ lắm. Nói chung, để kiếm tiền mà không đổ mồ hôi thì phải rất thông minh (hơn hẳn ông chủ), hoặc rất may mắn chứ không đơn giản như bạn nghĩ vì ở đâu cũng vậy thôi.

UFA

Xe điện
Tiền bạc là 1 chuyện, sau này cô vợ cũng ko chịu nổi áp lực nữa nên chia tay -> ảnh mất coi như hết luôn, buồn cho ảnh cụ ah

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Kính cụ. Tính ra bố con nhà nó đớp ko 40tr. Em nhầm con số chút thôi.
Thế cụ nghĩ bỏ ra 100mil mua nó thì nó không mất thêm tiền lót tay chắc? Em chơi quản lý bóng đá mãi em biết thừa.