Tại sao các bác đi xe máy hay táng pha vào mặt xe ngược chiều

Tại sao các bác đi xe máy hay táng pha vào mặt xe ngược chiều?

• Tổng bình chọn
    197

Kurt_dt

Xe tải
LX, Liberty, Sh. E là e thề đếu bao giờ mua cũng như đi 3 cái loại này. Đệt mợ chúng nó cứ làm như xe nó to nhất ngoài đường ấy. Ức chế lâu lắm rồi giờ mới có thớt mà xả. Các cụ cho e nói bậy tí :P

Chỉnh sửa cuối:

duyquan0309

Xe đạp
vâng nói chung bác nào đi 4 bánh rồi thì sẽ biết phải làm gì

LoideGinji

Xe điện
Dạ nhà cháu lạy cụ ,nhiều người đi xe nội nhưng vẫn bật đèn là có lý do chính đáng của họ ah ,ko phải ai cũng quên và muốn vênh với đời ,cụ ko cần đanh đá vơ đũa cả nắm thế
bật đèn trong ban ngày khi tầm nhìn hạn chế, thời tiết xấu (mưa, bão, sương mù) nhưng chỉ bật cos, ko giương pha vào mặt nhau thôi bác nhé
em mới nghĩ ra các bác chạy xe to thường bật đèn để xả bớt điện nữa ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
Lý do chính đáng là bố mày đây cũng đang đi xe nhập đấy
chuẩn chuẩn, lý do quá chính đáng, em đang đi xe việt thì không dám táng pha, nhưng cứ leo lên em wave 110 là cứ táng pha ầm ầm, kể cả ban ngày mình đang đi xe nhập mà, sao phải xoắn =))

anhtuan0117

Xe hơi
dạ giờ thì nhà cháu lạy nhiều cụ ạ ,nếu các cụ đọc mấy trang trước sẽ thấy nhà cháu có comment là nhà cháu ko bao giờ đi pha trong phố ,ý nhà cháu là nhiều người bật đèn (ko phải pha) trong phố là có lý do ạ ,PCX việt màu đồng của nhà cháu ko bật cos thì cũng bật đèn định vị khi đi ạ , còn cụ nào nói nhà cháu đi PCX việt màu đồng bật đèn lên để lòe thiên hạ là nhà cháu đi xe ngoại thì cháu lạy thêm cả họ cụ đấy ạ ,lý do là cái màu đồng đấy của PCX chỉ có Honda việt nam có ạ.

Stent

Xe điện
bật đèn trong ban ngày khi tầm nhìn hạn chế, thời tiết xấu (mưa, bão, sương mù) nhưng chỉ bật cos, ko giương pha vào mặt nhau thôi bác nhé
em mới nghĩ ra các bác chạy xe to thường bật đèn để xả bớt điện nữa ạ :D
khi thời tiết xấu thì bật đèn định vị (đèn sương mù) chứ không bật đèn cos và chỉ mấy cái xe nhập (của Âu, Mỹ) mới cần bật đèn liên tục để xả bớt điện (lý do là luật bên đó bắt buộc khi chạy xe là bật đèn dù ngày hay đêm và người ta cũng chỉ bật cos thôi ạ)

Còn mấy cái xe SX trong nước đã được đi lại hệ thống điện để có thể tắt đèn vào ban ngày nên không phải bật ạ (bật chỉ làm tốn bình điện thôi ạ)

dạ giờ thì nhà cháu lạy nhiều cụ ạ ,nếu các cụ đọc mấy trang trước sẽ thấy nhà cháu có comment là nhà cháu ko bao giờ đi pha trong phố ,ý nhà cháu là nhiều người bật đèn (ko phải pha) trong phố là có lý do ạ ,PCX việt màu đồng của nhà cháu ko bật cos thì cũng bật đèn định vị khi đi ạ , còn cụ nào nói nhà cháu đi PCX việt màu đồng bật đèn lên để lòe thiên hạ là nhà cháu đi xe ngoại thì cháu lạy thêm cả họ cụ đấy ạ ,lý do là cái màu đồng đấy của PCX chỉ có Honda việt nam có ạ.
Cháu cũng chạy PCX màu đồng Việt cụ ợ, ban ngày cháu chẳng bật cái gì ráo trọi ợ

LoideGinji

Xe điện
khi thời tiết xấu thì bật đèn định vị (đèn sương mù) chứ không bật đèn cos và chỉ mấy cái xe nhập (của Âu, Mỹ) mới cần bật đèn liên tục để xả bớt điện
em nói xe to chính là xe pkl đó ạ, em chả nói xe sx ở VN đâu. Còn nếu đi đg sương mù dày đặc bác bật đèn sương mù chả ăn thua đâu ạ (em từng suýt chết khi chạy lên bản Lát vì sương mù quá dày đó ạ)

heroesdaubu

Xe điện
Em dự là 2 bánh chả cần phân biệt pha cos làm gì. 4b thì quan trọng hơn vì cứ giương pha thì có ngày tải nó táng thẳng vào mẹt.

SieuSIM

[Tịch thu bằng lái]
Hic, đến lên vỉa hè em còn tắt máy dắt lên để khỏi chiếu đèn vào người ngồi trên vỉa hè nữa là giương pha. Đi 2 bánh em cũng cực ít bấm còi, khẩn cấp quá toàn dùng miệng..hị..hị.

chuoiviet

Xe hơi
Em ức nhất là lúc đi xe máy đường trường, gặp 4b đi ngược chiều là em hạ cos xuống. Gặp xe to đi ngược chiều là cũng hạ cos. Nhưng mà gặp xe con là xong rồi, các bố cứ đèn pha chổng ngược lên :-??:-??

Phờ Râu

Xe điện
chuyện 2b, 4b bật pha trong nội thành thì là chuyện thường ngày rồi. Tiên sư lũ vô học, đường thì rộng, thoáng, đèn đường sáng trưng mà cứ pha táng vào mặt người khác. Em cũng nháy đèn, vẫy tay, đủ kiểu để lũ đấy hạ pha rồi mà cứ như không =.=! Có lần nháy đèn nhắc 1 thằng ngược chiều hạ pha xuống cos, thế mà nó quay lại lùa em, lại còn quát: "Dám nháy đèn với bố mày à". May mà gần nhà nên em té thẳng, phóng vội về nhà để hỏi bố em là em có nháy đèn với bố em lần nào không, may là nó ko đuổi đến cùng 8-x

girl_thick_oto

Xe đạp
em xin chào cả nhà. em là thành viên mới. ước mơ của em là thành chủ nhân của con xe đắt nhất thế giới :D

vibo

Xe tải
Hic, đến lên vỉa hè em còn tắt máy dắt lên để khỏi chiếu đèn vào người ngồi trên vỉa hè nữa là giương pha. Đi 2 bánh em cũng cực ít bấm còi, khẩn cấp quá toàn dùng miệng..hị..hị.
Cụ này giống nhà cháu, cháu tháo luôn còi ra rồi, đỡ phải bấm, vượt được thì vượt, không được thì nhường:D.
Còn chuyện tắt đèn khi lên vỉa hè, cụ nào phải bị táng vài lần vì tội chiếu đèn vào mặt người khác là nhớ ngay, hồi trước hay ngồi cafe chỗ hồ Hale, cháu gặp mấy lần rồi.

Xe hoán cải

Xe buýt
Hê hê cái 2 bánh còi nhà cháu pha cũng như cos ạ .

robocop

Xe buýt
quan trọng là các chú cảnh sát gặp mấy thằng đi bật đèn pha chói hết cả mắt vẫn cứ làm ngơ, ko bắt vào làm cho nó vài chai cho nó sợ

anhtuan0117

Xe hơi
khi thời tiết xấu thì bật đèn định vị (đèn sương mù) chứ không bật đèn cos và chỉ mấy cái xe nhập (của Âu, Mỹ) mới cần bật đèn liên tục để xả bớt điện (lý do là luật bên đó bắt buộc khi chạy xe là bật đèn dù ngày hay đêm và người ta cũng chỉ bật cos thôi ạ)
Còn mấy cái xe SX trong nước đã được đi lại hệ thống điện để có thể tắt đèn vào ban ngày nên không phải bật ạ (bật chỉ làm tốn bình điện thôi ạ)
Cháu cũng chạy PCX màu đồng Việt cụ ợ, ban ngày cháu chẳng bật cái gì ráo trọi ợ
mỗi người một niềm tin :D, nhà cháu thì cứ tin rằng hễ lên xe là bật đèn ,thường thì nhà cháu để đèn định vị ,tối hay mưa giống hôm qua thì bật cos ^^

anhtuan0117

Xe hơi
cụ làm em nhớ đến lần suýt nữa em bị hugo bắt vì quên bật đèn ,cái tội em tắt đèn khi dắt xuống vỉa hè ,lúc đi quên béng , còi thì đi phố em vẫn dùng ,nhiều khi cũng phải bấm một cái cho người ta biết ,đi trong ngõ thì em dùng còi mồm ^^

bellring

Xe buýt
Vấn đề là em thấy nhiều người đi xe máy có biết pha với cos gì đâu, cứ bật đèn đi thôi.