Tại sao box Nissan lại cứ tự dìm hàng mình nhỉ

newvip

Xe tải
Cụ chạy cái bản kém nhất rồi đưa ra cái đánh giá này thì chả khách quan, sao cụ không thử con 2.5Q rồi hãy nhận xét! Bản 2.0 là bản bán ế nhất của toy đấy cụ ạ!

Em thấy các dòng xe cùng cấp của nissan và toy thì nissan luôn rộng rãi hơn và chạy sướng hơn toy cụ ạ. Còn vấn đề mất giá nó do nhiều yếu tố nữa!
trong lời cụ nói có câu trả lời luôn đấy ah. Phần lớn đang đi teana 2.0 nên cụ gì chay cam LD 2.0 thì so sánh cùng nhau là đúng rồi. Cụ lại bảo người ta thử đi 2.5Q xem rồi hãy phát biểu. Thế em cũng công nhận teana thua S500. :)

newvip

Xe tải
Đánh giá 1 con xe phải dựa trên tổng thể tất cả các yếu tố. Các cụ tự tung hô nó lên làm gì chỉ tổ người khác cười cho. Thà các cụ lập ra thảo luận cái hay cái dở nghe nó còn hợp lý. Đằng này mấy ông đang đi xong vào ầm ĩ lên là đừng hạ giá. Không hạ cần tiền thì các cụ cứ ôm nó mà đi. CÒn sở thick cá nhân ai có tiền thì mua món mình thick . Nếu đã mua và chấp nhận nó thì đừng vào đâu mà kêu nó mất gía rồi dìm hàng:))
Cụ nói không sai, vấn đề là những ai đã từng đi toy và teana thì thấy teana hơn (cùng phân khúc 2.0) nên vào comment coi như là một kênh tham khảo cho các cụ muốn đổi xe hoặc mua mới. Còn việc có một số cụ bức xúc là vì có một số cò môi giới vào dìm giá để vợt hàng làm cho người đang có xe thấy ko phản ảnh đúng giá trị của xe nên nói thôi. Cụ thử tìm xem tầm 800 triệu mua đc con nào đi ngon hơn teana vậy mà vẫn bị dìm nên người ta bức xúc thôi. Còn em đi 2.0 rồi, giờ đi tiếp 2.5 (vì sao khi đổi xe em không mua toy :_?? :) )

raklei

Xe điện
em có thằng em đại gia, tuy trẻ nhưng lại rất tiết kiệm. nó vừa bán con Cam của nó và đang tim xe khác để mua. lái thử con teana của em nó nói xanh rờn ăn đứt Cam, mỗi tội tăng tốc chậm hơn thôi, đúng rồi vì teana nặng 2 tấn, cám 1,6 tấn. Khách quan chưa cụ
e xem trên web của nissan trọng lượng ko tải của teana 2014 cũng chỉ có 1,6 tấn thôi, ko hiểu cụ lấy đâu ra cái 2 tấn ^:)^
nói chung đọc thông số kT còn đek chính xác thì cụ so sánh hơn hay kém theo e khó lắm cụ đek cảm nhận đc đâu.
mà theo e xe càng nhẹ càng ngon mới đúng, các hãng xe họ đua nhau làm nhẹ đi để đỡ tốn nhiên liệu, e chả thấy hay ho gì cái xe nặng 2t thì hơn 1.6t cùng phân khúc.

Centurion1209

Đi bộ
Văn phòng: Đội 7 - Chàng Sơn. Xưởng sản xuất: Làng
sunny ngon cụ ạ. Cá nhân em thấy hay hơn city về mọi mặt. Kiểu dang cân đối chứ không mất cân xứng như thăng city
Em cũng thấy như cụ. Em chạy thử 2 em và thấy cảm giác ngồi em sunny êm hơn và không bị ồn như chú city nên em mới quyết định cưới em ý. Mà hình thức bên ngoài ko xấu như trong ảnh đâu. Bên ngoài dáng sunny trường dáng.

Nissan.hadong

Đi bộ
Em cũng thấy như cụ. Em chạy thử 2 em và thấy cảm giác ngồi em sunny êm hơn và không bị ồn như chú city nên em mới quyết định cưới em ý. Mà hình thức bên ngoài ko xấu như trong ảnh đâu. Bên ngoài dáng sunny trường dáng.
Xe tốt, giá tốt chúc mừng cụ !

tuanpr

Xe tải
Theo em thì thấy dòng xe nissan không giữ được giá là do dòng xe này vẫn còn ít nên chưa ăn sâu vào tiềm thức của người dân như toy, Ví dụ em thấy nếu nói xe máy thì người dân xe nói tới Honda, ô tô thì sẽ là toy. Chứ thực lòng em thấy so sánh giữa Teana 2.0 và Camry 2.0 thì ngồi Teana vẫn thoải mái hơn

Hunter_KA

Xe máy
Theo em thì thấy dòng xe nissan không giữ được giá là do dòng xe này vẫn còn ít nên chưa ăn sâu vào tiềm thức của người dân như toy, Ví dụ em thấy nếu nói xe máy thì người dân xe nói tới Honda, ô tô thì sẽ là toy. Chứ thực lòng em thấy so sánh giữa Teana 2.0 và Camry 2.0 thì ngồi Teana vẫn thoải mái hơn
Cụ phát biểu quá chuẩn.

Vote cho cụ nhé

newvip

Xe tải
e xem trên web của nissan trọng lượng ko tải của teana 2014 cũng chỉ có 1,6 tấn thôi, ko hiểu cụ lấy đâu ra cái 2 tấn ^:)^
nói chung đọc thông số kT còn đek chính xác thì cụ so sánh hơn hay kém theo e khó lắm cụ đek cảm nhận đc đâu.
mà theo e xe càng nhẹ càng ngon mới đúng, các hãng xe họ đua nhau làm nhẹ đi để đỡ tốn nhiên liệu, e chả thấy hay ho gì cái xe nặng 2t thì hơn 1.6t cùng phân khúc.
CỤ đọc lại web đi ah (kiểu người ta viết trọng lượng cơ sở, trọng lượng toàn thân...), . Em đi 2 đời teana rồi. Đăng ký xe chính chủ ah. Còn nặng hay nhẹ em ko đề cập theo nghĩa đen của nó, Cụ cũng tự thấy các hãng xe sang không xe nào nhẹ cả, hoặc mọi người hay nói xe liên doanh vỏ mỏng, ọp ẹp, ý nói đến nghĩa rộng là cân nặng hợp lý và chất lượng của vật liệu làm xem chứ ko nói nặng hay nhẹ theo nghĩa trần tục chỉ về cân nặng. Em chắc chắn cụ ko đang sở hữu và dùng Teana. EM cũng ko giải thích gì thêm vì cũng ko phải lên đây để đôi co. Cảm ơn cụ đã vào thear và chém

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
CỤ đọc lại web đi ah (kiểu người ta viết trọng lượng cơ sở, trọng lượng toàn thân...), . Em đi 2 đời teana rồi. Đăng ký xe chính chủ ah. Còn nặng hay nhẹ em ko đề cập theo nghĩa đen của nó, Cụ cũng tự thấy các hãng xe sang không xe nào nhẹ cả, hoặc mọi người hay nói xe liên doanh vỏ mỏng, ọp ẹp, ý nói đến nghĩa rộng là cân nặng hợp lý và chất lượng của vật liệu làm xem chứ ko nói nặng hay nhẹ theo nghĩa trần tục chỉ về cân nặng.
cụ đúng là thịt gà thích cãi nc sôi, teana trọng lượng ko tải 1500kg, toàn tải 2xxx kg; camry ko tải 1490kg, toàn tải 19xx kg... số hàng xxx đơn vị có thể ko chính xác
còn xe sang nó ko nhẹ vì nó thường xe to máy to, dòng xe sang cùng khúc chả kiếm ra cái máy 2.0 đâu
bảo sao nissan toàn bị dìm hàng vì cái xe mình đi cũng đek biết , tự sướng cũng ko đúng chỗ ^:)^

raklei

Xe điện
tự đưa ra con số 1,6t với 2t, rồi giờ cãi là ko theo nghĩa đen về cân nặng, đúng là bó tay với fan cuồng :D

Chỉnh sửa cuối:

driver-k

Xe máy
Kekeke em thì đang mong rẻ cụ ạ, để em còn rước em nó về dinh chứ

XPEL

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xpelvietnam.vn
Sao chúng ta cứ tự dìm hàng của chúng ta thế nhỉ. Rõ ràng teana ăn đứt camry và accord chứ chưa nói đến kia hay huyndai thế mà một em kia spote mua mới hơn 600. Chạy tí tã vẫn dòi bán trên 500,tôyta altis chạy tĩ tã cũng vần đòi tầm 700, tức là chị chịu lỗ tầm 100 triệu với time sử dụng tương đương. Trong khi teana đăng ký xong 1,2 tỷ, chạy cũng tầm đó thì lỗ mất 400 triệu, em rất điên vì các cụ cứ tự phá giá xe của chúng ta. Em cũng đang bán một em teana 2010 chạy 4,6 vạn giá 830 mấy người sẵn sàng mùa rồi. Em đang tiếc đay. Các cụ bán sau em nên đặt giá 900
đúng rùi cụ ạ, nhưng do suy nghĩ người việt nam mà cụ..... nissan vẫn chưa được số đông chọn dùng (cũng giống như xe máy HONDA và SYM đó cụ)

29A-02907

Xe hơi
Vì các dòng xe của Nissan vẫn chưa phổ biến nhiều ở Việt Nam và tâm lý người Việt vẫn nghĩ phụ tùng Nissan hiếm và đắt, bác cứ nhin ngay cái slogan của box này mà xem. Em đã từng sử dụng honda civic, toyota camry và hiện giờ là nissan teana và e thấy phụ tùng nis chẳng có gì là khó kiếm và đắt hơn các dòng kia cả :) mà teana luôn tạo cho e cảm giá yên tâm, thoải mái, dễ chịu...
Thêm nữa việc quyết định bán giá nào cũng còn tùy thuộc vào mức độ cần tiền của người bán. Nói thẳng là cụ nào trả e 900 e cũng chẳng gả V2 em (trừ phi e cần thêm xiền để lên hẳn đời xe phân khúc cao hơn)vì cầm 900t bây giờ chẳng biết mua xe nào ngon hơn trong tầm tiền :D
xe nissan ở ta chưa thể thông dụng bằng toy và hđ được nên vậy thôi

bestboy2142

Xe hơi
một phần cũng do các bác nissan quá bảo thủ, cái xe tốt nó là tổng hợp của nhiều yếu tố: thẩm mỹ, kỹ thuật, thương hiệu, thị hiếu, kinh tế.....
như con camry nó chẳng vượt trội cái nào nhưng nó lại là con hài hòa nhất thé nên doanh số k đáng để bàn
còn như Teana, có thể xe tốt(về mặt kỹ thuật) nhưng về kinh tế, thị hiếu, về thương hiệu về thẩm mỹ nó k hợp thì rất khó để kéo nó lên vì vậy các cụ đừng bảo ai dìm ai, vì có cả mấy chục hãng xe cơ
như e, e đang đi Accord, về doanh số chắc chẳng hơn cái Teana của các cụ, nhưng cũng đâu phải do nó bị dìm hàng đâu, và cái box Honda cũng có kêu ca gì đâu.
Của cải đồ đạc của mình thì ai chẳng khen ( nếu chê thì hóa ra mình tự nhận là ... à)

CTV111

Xe máy
rẻ đi để em còn gom lúa mua ợ