[Funland] Tại sao báo chí lại ưu ái cho MU đến thế?

phunv74

Xe tải
Báo chí nó cần view mà cụ. Fan MU dù sao cũng đông đảo nhất, và cả nhóm không fan nào mà thiện cảm với MU cũng đông nhất. Bài tốt về MU view bao giờ cũng cao hơn, nó là làm ăn thôi, không cá nhân gì ở báo chí cả đâu ạ.

Fantomu82

Xe buýt
Quá khứ huy hoàng của MU là điều đẹp đẽ và đáng trân trọng. Tuy nhiên, báo chí nhà ta cứ cố tình đưa quá nhiều bài viết về MU trong khi gom cả vài chục bài báo lại thì cũng chỉ có 1 vài thông tin đáng chú ý. Các bài cứ xào đi xáo lại.

- Các cầu thủ MU nhuộm đỏ thành Manchester???? Ko lẽ là Liverpool

- MU đánh mất công thức chiến thắng - Ý nói Ra pho và Po Ba bị đau chân hok đá được. Hic

- "Tôi may mắn", nhà vô địch World Cup (Po Ba) nói thêm. "Tôi rất vui khi được chơi bóng đá. Đó là điều tôi tâm niệm mỗi khi ra sân.

Tôi chơi cho Man Utd và mọi người sẽ luôn bàn tán. Nhưng người đầu tiên chỉ trích tôi chính là tôi."
OMG - hổng hiểu gì luôn

Thực ra các nhà báo ta rất quái, họ biết MU dang có quá nhiều fan hâm mộ cũng như vô số antifan. Cho nên ko cần biết tốt xấu, cứ đăng tin về MU là kiểu gì cũng có lượt comment ngút trời và kèm theo đó là những tranh cãi ko bao h có hồi kết.

Còn em, em ko thích MU chút nào cả. Em yêu Chelsea. Thời gian yêu từ năm 1997 đến giờ ^^

View attachment 4835709
có vẻ cụ rất gato đấy.

mitdac1819

Xe điện
Thời đó em xem tivi thấy leeds đá đẹp mắt như Liver bây h vậy nhưng hình như ko vào top 3 thì phải. Vô địch là MU nên em ghét luôn vì thích Leeds hơn. Nhưng hôm đó sau trận leeds thì đến Chelsea đá, thấy ô g Wise (em dịch tiếng việt là khôn ngoan) thấy đá máu lửa tinh quái, rồi có ông vialli chơi bóng đẹp như didan bây h í. Em bắt đầu thấy Chel đá kiểu này hợp tính cách em hơn. Leeds thì nhiệt tình nhưng ko duy trì được lâu.

cứ thế là bắt đầu yêu thôi
Chè của cụ phải tận đến thời a Mou về thì mới thành cá tính, bản sắc, chứ trước đấy thì làm gì có mấy fan ở VN

Happykiss

Xe buýt
Sau khi lên hạng thành công, các cầu thủ và CĐV Leeds đã hát vang "Stop crying Frank Lampard." 😕 Giờ mới biết ^^

Leeds United chính là một trong những kình địch của Chelsea. Mùa sau chắc sẽ có nhiều điều để nói lắm đây. 😉😇