Tại sao âm thanh ALTIS không hay bằng VIOS

Hoàng Sơn 92

Xe đạp
Trước e cũng đi vios đc gần 2 năm.phải công nhận là âm thanh hay hơn em ỉn mới tậu.theo ý kiến chủ quan của em là có lẽ tại không gian của vios bé nên nghe nhạc phê hơn.:))

ninhkent

Xe tăng
Mèo khen mèo dài đuôi :D, nghe ra cái gì mà hay với chả ho. :D

Phung Thuy

Xe buýt
Em thấy nhà sản xuất tính cả rồi Altis dành cho người trung niên chở lên nên không cần bass đâu, âm thanh cũng thường thường thôi bởi các cụ toàn nghe nhcj vàng với cách mạng thì bass cũng phí. Cụ nào già sớm đi Altis thì phải độ.Đúng không ạ.

hienanhmip

Xe hơi
Do đầu va amp của xe đấy.Em nghe thử cả 2 xe rồi. Đúng là âm thanh AT ko bằng Vios với thật các cụ ah. Cùng đĩa nhạc cùng cỡ vol luôn.

Minh Thịnh

Xe máy
E thấy atiz nghe hay đấy chứ , kụ có thể kiểm tra lại vios xem sao

lapin

Xe container
Thưa các cụ, trước đây em dùng Vios MT 2008, nhiều người đi xe cùng có suy nghĩ là âm thanh Vios tương đối hay ( thậm chí đều tưởng em đã độ âm thanh nên hỏi như vậy). Nay em dùng Altis 1.8 AT, cũng vẫn những đĩa nhạc đó nhưng em và người khác cảm nhận thấy nghe không được hay bằng âm thanh khi dùng của Vios. Vậy có phải chất lượng của âm thanh Altis kém vios không? Hay do bộ dàn 6 đĩa của Altis chất lượng âm thanh sẽ kém hơn bộ dàn một đĩa của Vios>:D<? Vì cùng xe LD cả nên em nghĩ chắc loa sẽ như nhau cả thôi! (cả hai xe em đều dùng từ mới cả nên không có sự động chạm hay can thiệp gì về âm thanh)!
Mong các chuyên gia giải đáp giùm lý do và cho em hướng khắc phục để cải thiện âm thanh của xe ALtis tốt hơn, bản thân em cũng không muốn can thiệp động chạm nhiều, có thể chỉ nâng cấp loa có được không? và mức độ USD cần đầu tư thế nào!8-}
Em thấy giống giống cụ, xe em nhạc nhẽo nghe chán lòi phèo (1 đĩa cd pana) so với Civic hay Altis, FF,... Kệ nó đi cụ, quan trọng xe lái sướng, bền, lành, tiết kiệm và bán lại giữ giá:))

sunone

Xe hơi
Em không nhiểu sao có nhiều cụ lại khen cái CD Altis 2009 của em âm thanh lại hay!