[Funland] Tại sao 1 số bộ phận thích kích rượu, kích người khác ...

TNLak

Xe điện
Quê em h ít ép rồi, đơn giản là công an huyện còn làm rát hơn hn, mấy đại ca thích uống hầu hết đều dính nên ngoan lắm.
Ps: họ nhà em đầu năm có đám giõ họ to đùng, thông thường khoảng 4-50 mâm, nhưng các cụ thống nhất mỗi mâm 1 chai 0,75. Thành ra các con giời nâng niu lắm, chả dám ép ai ;))
Huyện có vẻ làm gắt nhưng HN-HCM sau 0h vẫn xanh chín dc cụ nhá ;))

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này nhiều seeder rượu Tây thế . Chắc ế ẩm quá . Dân khan tiền , nghị định 100 thì đúng là ngành bia rượu đi bằng lạng . Trước đây mỗi năm em cũng phải dùng hết tầm 4 thùng bia mà giờ cả năm chỉ hết hơn thùng .
Còn rượu Tây hay rượu Ta , uống nhiều , uống thường xuyên cũng ảnh hưởng đến sức khỏe hết .
Tốt nhất dành thời gian và tiền bạc đó cho thể dục thể thao và khám sàng lọc ban đầu .
Tây Ta toang hết cụ ạ, mấy ông kinh doanh rượu bia, nhà hàng, bar bủng ... là khóc vụ cồn nhiều nhất đó

fadco

Xe container
vâng có lẽ vậy cụ ạ :)) tóm lại là do Nút lá chuối quá rẻ so với Wisky của Tây nên mới ép nhau uống cả Can :D
Cái này là nguyên nhân chính, chứ mỗi chai mâyd củ xem có ép nhau uống ko:-)))

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Tây Ta toang hết cụ ạ, mấy ông kinh doanh rượu bia, nhà hàng, bar bủng ... là khóc vụ cồn nhiều nhất đó
Dân bây giờ uống rượu ít đi nhiều rồi . các tết trước đến nhà nào cũng có chai rượu , non bia ... Giờ thì chỉ làm tí trà vs cafe thôi

buicongchuc

Xì hơi lốp
Hôm 18 tháng Chạp em về ăn cỗ nhà mới. Em ngồi cùng mâm với mấy anh em trong đó có ông anh con bác bên mẹ em (ae ít có điều kiện gặp nhau). Ông này giống y như ông bố cũng hắc tính. Có lần 2 ae đi bộ ngược chiều nhau qua cây cầu nhỏ (em vào nhà bác cả bên mẹ), em không để ý có ông ấy qua vì đang mải ngắm cảnh và ảnh ọt mà ông ý cứ nhắc lại mãi: "chú gặp anh mà không nhận ra anh". Chả nhẽ em bảo, "anh gặp nhận ra em mà sao không ới em hay chào em" ?! Trước khi uống rượu em đã nói em uống hạn chế vì sáng mai còn lái xe về HN sớm. Thế mà đến cuối bữa ông ý cố gạ em vài chén nữa, còn cà khịa "có khi chú chả nhớ tên anh". Em giả vờ suy nghĩ rồi bảo anh tên là Khoẻ (ông ý tên là Mạnh). Ông ý ngỡ ngàng mấy nửa phút định nói gì xong chợt nhận ra...

TNLak

Xe điện

Xolabaque

Xe tăng
Toàn rượu đểu mới ép nhau hehe.
Tết rồi, em được bú ké hai chai, mỗi chai gần 2soi niên. Dồi ôi nó thơm, êm, mỗi lần rót khoảng 20-30gram thôi, đủ lượng rượu trong miệng cho nó bùng nổ hương vị, chứ không phải nốc cốc to ngập rượu trong mồm.

Vèo cái hết hai chai, người chỉ phừng phừng chứ chưa thấy...chán, mấy khi. Chợt tiếc, chả thấy ai ép mình. :P :D:D:D
Cuối tuần vừa rồi lớp phổ thông của em họp mặt, một roanh nhân tặng chai rượu 50year này, hơn chục mạng nên chả bõ, vẫn dở miệng nên cưa nốt chai 38year nữa, đúng là ngon thật...

TNLak

Xe điện
Hóa ra là có Luật cccm ợ

Điều 5. Các hành vi bị nghiêm cấm trong phòng, chống tác hại của rượu, bia

1. Xúi giục, kích động, lôi kéo, ép buộc người khác uống rượu, bia.

2. Người chưa đủ 18 tuổi uống rượu, bia.

3. Bán, cung cấp, khuyến mại rượu, bia cho người chưa đủ 18 tuổi.

4. Sử dụng lao động là người chưa đủ 18 tuổi trực tiếp tham gia vào việc sản xuất, mua bán rượu, bia.

5. Cán bộ, công chức, viên chức, người lao động trong các cơ quan, tổ chức, sĩ quan, hạ sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp, chiến sĩ, người làm việc trong lực lượng vũ trang nhân dân, học sinh, sinh viên uống rượu, bia ngay trước, trong giờ làm việc, học tập và nghỉ giữa giờ làm việc, học tập.

6. Điều khiển phương tiện giao thông mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn.

7. Quảng cáo rượu có độ cồn từ 15 độ trở lên.

8. Cung cấp thông tin không chính xác, sai sự thật về ảnh hưởng của rượu, bia đối với sức khỏe.

9. Khuyến mại trong hoạt động kinh doanh rượu, bia có độ cồn từ 15 độ trở lên; sử dụng rượu, bia có độ cồn từ 15 độ trở lên để khuyến mại dưới mọi hình thức.

10. Sử dụng nguyên liệu, phụ gia, chất hỗ trợ chế biến không được phép dùng trong thực phẩm; nguyên liệu, phụ gia thực phẩm, chất hỗ trợ chế biến thực phẩm không bảo đảm chất lượng và không rõ nguồn gốc, xuất xứ để sản xuất, pha chế rượu, bia.

DaoPhoPiano

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nói ko uống đc thì ko ai ép đc

fadco

Xe container
Dạo này nhiều seeder rượu Tây thế . Chắc ế ẩm quá . Dân khan tiền , nghị định 100 thì đúng là ngành bia rượu đi bằng lạng . Trước đây mỗi năm em cũng phải dùng hết tầm 4 thùng bia mà giờ cả năm chỉ hết hơn thùng .
Còn rượu Tây hay rượu Ta , uống nhiều , uống thường xuyên cũng ảnh hưởng đến sức khỏe hết .
Tốt nhất dành thời gian và tiền bạc đó cho thể dục thể thao và khám sàng lọc ban đầu .
Khổ ế ẩm quá nên phải sít đơ cuk ạ:)))

_AQ

Xe máy
Cái thói ở quê thôi. Là ngà tý là la cà các bàn giao lưu gạ uốn. Từ chối khéo léo sẽ không có đoạn khích bác đâu :))
Em để ý từ xưa đến giờ, mỗi lần ở quê có dịp lễ tết, đám cưới đám hỏi thì sẽ có 1 số người chuyên kích rượu, mồm to, kích đểu người khác như vậy rất là xấu tính.
Trong khi đó e làm việc ở ngoài thành phố đi ăn vs bạn vs bè rất vui vẻ, ai uống đến đâu thì uống, k cưỡng ép ...

For fun thôi nhé các cụ, em k phân biệt thành phố hay nông thôn đâu. Vì bản thân em cũng sinh ra và lớn lên tại nông thôn, bố mẹ em hiện cũng ở nông thôn.
Thành phần ngứa mắt thì khích cháu là cháu quay mặt đi éo tiếp chuyện cho dơ mặt.
Cháu thuộc thành phần uống cực kém. những người biết mình rồi thì ít khi ép, nhưng cứ mời cái chưa kịp nói gì là cháu hốc luôn, mình thuộc dạng ngoan, ko chống đối bảo uống là uống luôn, uống ngay ko trình bày nhiều, ko cần phải kháy, ko cần phải ép.

_AQ

Xe máy
Nhà e hội chị e gái với nhau. Trong mấy rể thì chỉ có ck e uống tốt nhất và hay uống nhất. Bản thân em và các em đều ko thích ck mình uống rượu, do đó mỗi lần gặp mặt nhau ăn uống mà ck e cứ kick rồi cứ khịa mấy em rể do uống kém là các em gái cũng cú mà e cũng cú, em toàn bênh các em rể là uống ít rượu bia là tốt chứ có sao đâu, em còn đứng ra đỡ lời nữa, bảo uống ít thôi em, tý còn chở vk con về, cũng nhắc khéo ck e nhiều lần nhưng ko được. Có lần phát cáu lên. Mà ko rút kinh nghiệm đâu, lần nào gặp cũng vậy, xong còn nói kiểu: dượng ABC( quê e ck của chị em gái gọi là dượng) thì ngồi cho đủ mâm thôi chứ làm gì...
Có lần giỗ trên nhà ck em,( giỗ cháu nên ông ngoại cũng lên). Lúc uống em đã can rồi, ông nội thì bảo uống say ngủ đây mai về, tỉnh thì về. Em biết tính bố em, em bảo ông sẽ ko bao giờ ngủ lại đây, m.ng đừng mời ông, đừng ép ông uống nhiều, ông còn chạy xe máy 30km về nhà nữa. Nhưng m.ng bơ lời em nói, hết lại mời lại gạ, cả họ nhà ck em, bố em ko nói lại dc, em là con gái ko thể nhảy sang mâm bố rồi các chú các bác các dượng ngồi để can được, hậu quả hôm ấy về bố em bị ngã xe. Thật may vì người ko sao nhưng thâm tâm em rất bực. Sau vụ này, nhà nội mới bớt cái tính ép rượu, đôi khi ng ta cứ phải trả giá rồi mới rút ra kinh nghiệm. Đôi khi có những cái giá rất rất đắt...
Uầy, phải cháu nghe câu “dượng ABC( quê e ck của chị em gái gọi là dượng) thì ngồi cho đủ mâm thôi chứ làm gì...” là cháu bỏ bát đứng dậy cho mâm nó thiếu 😂😂. Lần đầu cháu ra mắt họ hàng nhà vợ. Ai mời cháu cũng uống, đâu đó đc 5 chén rồi gục, lên xe ngủ. Chả kịp ăn gì. Hậu quả là méo có ai lái xe, ngồi chán chê gần 12g đêm cháu mới tỉnh lái xe chở mọi ng về. Lần sau cứ nhấc chén rượu lên là cả nhà vợ cản.

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Nhà e hội chị e gái với nhau. Trong mấy rể thì chỉ có ck e uống tốt nhất và hay uống nhất. Bản thân em và các em đều ko thích ck mình uống rượu, do đó mỗi lần gặp mặt nhau ăn uống mà ck e cứ kick rồi cứ khịa mấy em rể do uống kém là các em gái cũng cú mà e cũng cú, em toàn bênh các em rể là uống ít rượu bia là tốt chứ có sao đâu, em còn đứng ra đỡ lời nữa, bảo uống ít thôi em, tý còn chở vk con về, cũng nhắc khéo ck e nhiều lần nhưng ko được. Có lần phát cáu lên. Mà ko rút kinh nghiệm đâu, lần nào gặp cũng vậy, xong còn nói kiểu: dượng ABC( quê e ck của chị em gái gọi là dượng) thì ngồi cho đủ mâm thôi chứ làm gì...
Có lần giỗ trên nhà ck em,( giỗ cháu nên ông ngoại cũng lên). Lúc uống em đã can rồi, ông nội thì bảo uống say ngủ đây mai về, tỉnh thì về. Em biết tính bố em, em bảo ông sẽ ko bao giờ ngủ lại đây, m.ng đừng mời ông, đừng ép ông uống nhiều, ông còn chạy xe máy 30km về nhà nữa. Nhưng m.ng bơ lời em nói, hết lại mời lại gạ, cả họ nhà ck em, bố em ko nói lại dc, em là con gái ko thể nhảy sang mâm bố rồi các chú các bác các dượng ngồi để can được, hậu quả hôm ấy về bố em bị ngã xe. Thật may vì người ko sao nhưng thâm tâm em rất bực. Sau vụ này, nhà nội mới bớt cái tính ép rượu, đôi khi ng ta cứ phải trả giá rồi mới rút ra kinh nghiệm. Đôi khi có những cái giá rất rất đắt...

Rõ là vui, nhưng ................... đau! :))

QUANG1970

Xì hơi lốp
Uầy, phải cháu nghe câu “dượng ABC( quê e ck của chị em gái gọi là dượng) thì ngồi cho đủ mâm thôi chứ làm gì...” là cháu bỏ bát đứng dậy cho mâm nó thiếu 😂😂. Lần đầu cháu ra mắt họ hàng nhà vợ. Ai mời cháu cũng uống, đâu đó đc 5 chén rồi gục, lên xe ngủ. Chả kịp ăn gì. Hậu quả là méo có ai lái xe, ngồi chán chê gần 12g đêm cháu mới tỉnh lái xe chở mọi ng về. Lần sau cứ nhấc chén rượu lên là cả nhà vợ cản.
Rõ hay mà .............. thấm! =D>