[TNGT] tai nạn với xe lu tại đường Ngọc Thụy. 1 công nhân tử nạn

Ngo Rung

Xe lăn
Hôm qua tối về em cũng nghe Gấu kể có vụ ở đầu đường Đức Giang, xe công cán vào 1 chị đi xe đạp, lúc tai nạn xảy ra khoảng 18h, có cụ nào biết vụ này không?

rongmayman

Xe tải
R.I.P nạn nhân, an toàn lao động, bảo hộ lao động và ý thức của công nhân Việt Nam mình nói chung cực kỳ kém, trừ các công nhân đã được đào tạo bài bản về an toàn nhưng số lượng không nhiều do kinh phí có hạn, phải nhanh đưa công trình vào vận hành nên rất nhiều tai nạn thương tâm đã xảy ra.

rongmayman

Xe tải
Em còn biết những vụ tai nạn thương tâm và kinh hoàng: như công nhân đang ở trong trạm trộn bê tông, vận hành cho đóng máy trộn, thế là người thành cốt liệu luôn 8-x8-x8-x, công nhân đang sửa chữa máy biến áp, đóng điện thế là thành tro luôn khỏi phải thiêu 8-x8-x8-x, công nhân ngồi hút thuốc lào bên bờ vực, say lộn cổ xuống suối tìm mấy hôm mới thấy 8-x8-x8-x...Nói chung là càng thấy không an toàn khi được học an toàn LĐ ở Việt Nam.

van_ly

Xe buýt
xe lu nó to và tiếng động cơ nó ầm ĩ thế mà nạn nhân ko nghe thấy nhỉ... âu nó là cái số... mong nạn nhân siêu thoát...
Công trường thi công nhiều máy móc ồn ào nên lơ đễnh chút là tai nạn ngay, ko nghe thấy tiếng xe lu đâu. Vì thế các xe thi công thường hay sơn màu vàng hoặc da cam để dễ nhận biết.

manhhung1901

Xe điện
Bẩm các cụ.
Chiều qua tại đoạn đường đê Ngọc Thụy -Long Biên đoạn dưới chân đê đang thi công có vụ tai nạn làm chết 1 công nhân. Chả biết chú công nhân đó đang mải mê làm j mà xe lu (loại bánh cao su đặc) đi đến gần mà chú ấy ko để ý nên bị cán phọt cả óc.:(
Có ảnh nhưng ghê quá nên em ko up.
Bỏ nghề BRL sang làm phóng viên đưa tin hử Thím ? :D

saumt90

Xe đạp
Âu cũng là cái số ạ

Macgregor

Xe điện
mợ kể chân thực nghe ghê quá, xin chia buồn với gđ nạn nhân.

HuyArt

Xe lăn
Hôm qua tối về em cũng nghe Gấu kể có vụ ở đầu đường Đức Giang, xe công cán vào 1 chị đi xe đạp, lúc tai nạn xảy ra khoảng 18h, có cụ nào biết vụ này không?
Vụ phố Đức Giang ngay trước cửa cây xăng và cổng cty xăng dầu khu vực 1. Em đi qua thấy cả người nằm lọt trong 4 bánh xe, nhìn thấy mỗi 2 chân và xe đạp bẹp dúm dó.
Vụ xe lu khả năng đi lùi nên bác tài ko quan sát thấy, anh công nhân có lẽ cũng quay lưng lại xe nên xảy ra tai nạn

Ngo Rung

Xe lăn
Vụ phố Đức Giang ngay trước cửa cây xăng và cổng cty xăng dầu khu vực 1. Em đi qua thấy cả người nằm lọt trong 4 bánh xe, nhìn thấy mỗi 2 chân và xe đạp bẹp dúm dó.
Vụ xe lu khả năng đi lùi nên bác tài ko quan sát thấy, anh công nhân có lẽ cũng quay lưng lại xe nên xảy ra tai nạn
Vụ này thấy mẹ em kể là chị nạn nhân hay bán rau trong ngõ nhà em (người ở đâu em cũng không rõ), lỗi cũng một phần do chị này. Nghe mọi người kể lại thì có vẻ chị kia sai :(
Lúc đấy 1 xe công đã xi nhan và đang rẽ vào đổ dầu chỗ cây xăng (hay là đã vào đến nơi rồi thì phải), lúc xe kia đã đến vị trí đổ dầu rồi thì 1 xe công khác đi qua chỗ đấy, đường hẹp nên xe công đi qua đi chậm, chị kia đèo 2 sọt (hình như đã bán hết rau) lại cố lách vào khe giữa 2 xe công, xảy ra va quệt thì chị kia ngã xuống đúng bánh xe....hic!
Cũng ở đây khoảng chục năm trước xảy ra vụ xe lu cán chết người đấy, bác xe lu đi từ ngoài Ngô Gia Tự vào, đáng xuống dốc Đức Giang thì 1 người đi xe đạp, đi sát mép đường bị trượt bánh xe (ngày trước phố ĐG chưa làm lại mặt đường nên có gờ khá cao giữa mặt đường nhựa và lề đường) - nhọ cái đúng bánh xe lu...vụ này xảy ra ban đêm nên không nhiều người biết, lâu em không nhớ chính xác nhưng hình như bác lu cũng không biết cán phải người thì phải!

Chỉnh sửa cuối:

Sieunhan1

Xe đạp
Nhà em ở gần hv hậu cần. Đi đón con buổi chiều thấy vụ này. Không bị nát bét đâu thấy phọt ở đầu thôi. Nghe kể lại chắc đồng chí đang chỉ đạo xe lu khác.nên xe lu nó lùi đi chậm nên bác tài mới ẩu ko để ý.Công trình đẩy nhanh tiến độ để Khánh thành vào ngày giải phóng thủ đô.Quê em Có lãnh đạo về ở nên dân dc nhờ

Doc_hanh79

Xe tăng
Bẩm các cụ.
Chiều qua tại đoạn đường đê Ngọc Thụy -Long Biên đoạn dưới chân đê đang thi công có vụ tai nạn làm chết 1 công nhân. Chả biết chú công nhân đó đang mải mê làm j mà xe lu (loại bánh cao su đặc) đi đến gần mà chú ấy ko để ý nên bị cán phọt cả óc.:(
Vụ này ngay gần cửa nhà anh bạn em, và em hóng qua Fbook của anh ấy!
Nạn nhân là chỉ huy công trường, đang thi công đoạn đường trên mặt đê Ngọc Thụy.

Xe lu đang lùi, khi phát hiện ra thì đã quá muộn, qua hết luôn.
Nạn nhân lúc gặp tai nạn đang đeo tai nghe để nghe nhạc, nghe nói rằng đó là một thói quen của anh ta, vì vậy không phát hiện ra tiếng máy xe.
Một kinh nghiệm cho các cụ hay đi công trường. Trước đây công nhân với cán bộ của em mà đeo tai nghe là em cấm, lý do là vì...lúc cần gào mãi nó chả nghe tiếng! :)

fanbarca

Xe buýt
Vụ này ngay cổng TCT Xăng Dầu, 1 bác gái đi xe thồ bán rau, bác ý gần 70 tuổi.

Ngo Rung

Xe lăn
Vụ này ngay gần cửa nhà anh bạn em, và em hóng qua Fbook của anh ấy!
Nạn nhân là chỉ huy công trường, đang thi công đoạn đường trên mặt đê Ngọc Thụy.

Xe lu đang lùi, khi phát hiện ra thì đã quá muộn, qua hết luôn.
Nạn nhân lúc gặp tai nạn đang đeo tai nghe để nghe nhạc, nghe nói rằng đó là một thói quen của anh ta, vì vậy không phát hiện ra tiếng máy xe.
Một kinh nghiệm cho các cụ hay đi công trường. Trước đây công nhân với cán bộ của em mà đeo tai nghe là em cấm, lý do là vì...lúc cần gào mãi nó chả nghe tiếng! :)
Em úng hộ vụ này, ở cơ quan em cũng cấm tiệt nghe nhạc trong giờ, ai có việc cần trao đổi thì dùng tai nghe chụp, xong thì thôi....còn vừa nghe nhạc vừa làm việc là "ăn đòn" ngay

thangld2801

Xe buýt
Bẩm các cụ.
Ông bị tai nạn là chủ đang kiểm tra công trình 3 ông đứng cạnh nhau thế nào mà 1 ông tèo. Ng ta phải dùng túi bóng bọc xác đem văn điển ạ