[TNGT] Tai nạn và vấn đề cảnh báo nguy hiểm

Xe cỏ cũ

Xe điện
Chia buồn.
Em không biết là xe đó có bật đèn báo hiệu dừng khẩn cấp không, hay nghĩ đó là đèn đi thẳng.

vuquan

Xe hơi
Cụ không cho thêm mấy cái ảnh hiện trường nữa lên. E nghe đồn xe bán tải đỗ chân trong chân ngoài phải không? Mà cái đường ấy lấy đâu ra cành cây mà cảnh báo. (Xe ở mình mấy xe có biển cảnh báo tam giác mang ra đặt xa đâu)
Đường cao tốc, trời tối, cụ cảnh báo bằng cành cây để giết luôn cả các xe khác nữa hả?

Em chuyên chạy đường này và gặp rất nhiều thành phần dừng xe đi đái mà không thèm bật đèn cảnh báo, chủ yếu là các xe con. Xe em có cam hành trình nhưng em lười nên quên đi vài ngày là không còn. Em hứa với các cụ là sẽ post clip cho những vụ coi thường này.

vt2phuc

Xe điện
Đường cao tốc, trời tối, cụ cảnh báo bằng cành cây để giết luôn cả các xe khác nữa hả?

Em chuyên chạy đường này và gặp rất nhiều thành phần dừng xe đi *** mà không thèm bật đèn cảnh báo, chủ yếu là các xe con. Xe em có cam hành trình nhưng em lười nên quên đi vài ngày là không còn. Em hứa với các cụ là sẽ post clip cho những vụ coi thường này.
Ít nhất có cái cảnh báo từ xa mà cụ.

vuquan

Xe hơi
Ít nhất có cái cảnh báo từ xa mà cụ.
Cụ thử nghĩ xem, nếu là cụ, đang chạy 120km/h, trời tối, lấp loáng nhìn mấy cái cành cây dưới đường, cụ có phanh gấp hay giật mình đánh vô lăng ko? Nếu xe cụ lao qua cái đám cành cây với tốc độ ấy, cụ dám chắc lốp xe cụ ko sao chứ?
Cụ có biết đường cao tốc còn cấm vứt rác, cấm thả vàng tiền (lệ của đám đưa tang) ra đường để làm gì ko?
Làm sao mà lại có thể mang văn hóa đi xe chợ lên máy bay được nhỉ?

Cuca2014

Xe hơi
khiếp quá, tết nhất đến nơi rồi

anhtho

Xe ngựa
RIP.
Họ thiết kế ra cái đèn cảnh báo là có thể vẫn bật mà không cần khóa điện là dành cho các trường hợp như thế này.
Ngoài ra cũng phải cảnh giác, nếu chỗ nào khuất, đường hơi cong thì cố mà lết tới chỗ an toàn hơn. Trường hợp bất khả kháng, xe nằm giữa đường cao tốc thì nên bật hazard và chạy ra chỗ khác cảnh báo, gọi cứu hộ, gọi xxx...
Mới đây cũng có vụ tai nạn kép trong cao tốc Trung lương: xe tải đâm 2b, nằm giữa đường, sau đó bị các xe khác đâm phải, thành 1 dạng liên hoàn.

Nguyenhahd82

Đi bộ
Chia buồn cùng gd 2 nạn nhân. A di da phật!