[TNGT] Tai nạn trưa 9/3/2013 tại Bắc Giang ( có video )

vutamhoan

Xe tăng
Hình như bên kia đường chỗ bà gánh quang gánh có cái đường ruộng, chắc con lợn 2B lấy đà phi lên dốc nên vọt luôn qua đường báo hại bác xe tải.

soul 9133

Xe tăng
Đúng là oan gia.

ca_voi

Xe lăn
Nam mô a di đà phật

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Theo em nghĩ thì đây là thủ phạm cụ ạ!
Chả có lí do nào để gọi đây là nạn nhân cả. Nạn nhân vừa suýt bị xuống ruộng đấy cụ, may mà bác ấy phản xạ tốt!
em không hiểu bác chủ quẳng cái clip lên đây làm gì, nhưng em thấy hơi vô trách nhiệm ít nhất là với nạn nhân nằm trên đường, chắc bác nghĩ là nhiều người thế kia thế nào cũng có người giúp lên bác phi thẳng.

ngothanh_arc

Tháo bánh
Bác 2b chắc k làm chủ đc tốc độ hoặc có vodka rồi. Hy vọng k có ảnh hưởng j đến tính mạng.

pirates30

Xe tải
bác ko dừng lại xem người ta thế nào rồi cung cấp video cho người ta lại một mạch thế :(

Tuphu79

Đi bộ
Hôm đang đi tà tà sau ông xe máy đoạn Bắc Giang, ông xe máy đi làn ô tô đột nhiên phanh chết luôn giữa đường vì rơi mũ. May mình thuộc dạng phản xạ nhanh xe rít lên ken két trên đường. Tí nữa lên báo.

toanco_k32

Xe tăng
Chú xe tải xử lý nhanh phết, may mà ko xuống ruộng. Xe máy đi như thế chết cũng đáng, chỉ tội oan gia cho người khác.
Em thấy chú xe tải xử lý không chuẩn
Nhác thấy xe máy phi từ bên kia sang là giật lái sang phải rồi
Va chạm xảy ra lúc xe tải đã ở sát mép đường bên phải
Sau đó xe tải tiếp tục lán phải, đồng thời giật hết lái về bên trái để tránh lao xuống ruộng. Tí nữa thì lật xe
Đến lúc đó mới có biểu hiện phanh
Lẽ ra ngay từ đầu (khi bắt đầu giật lái sang phải) là phải đệm phanh giảm tốc độ ngay rồi
Thì có thể không xảy ra va chạm.
Chú xe tải chủ quan, nghĩ thằng xe máy nó sẽ dừng lại, chỉ cần giật lái tránh là qua
Chú xe máy chủ quan, nghĩ thằng xe tải nó sẽ dừng được
Kết quả là gặp nhau ở gần mép đường

Tribute

Xe container
Sau đó xe tải tiếp tục lán phải, đồng thời giật hết lái về bên trái để tránh lao xuống ruộng. Tí nữa thì lật xe
Lẽ ra ngay từ đầu (khi bắt đầu giật lái sang phải) là phải đệm phanh giảm tốc độ ngay rồi
Chú xe tải chủ quan, nghĩ thằng xe máy nó sẽ dừng lại, chỉ cần giật lái tránh là qua
Cụ xem kỹ đi. Xe máy đột ngột cắt qua đầu 1 xe 16 chỗ và nhằm thẳng đầu xe tải phang, có mà trời phanh. Ko tăng ga, lạng sang phải quả đấy thì thằng 2b kia nát bét dưới gầm xe tải rồi. Ko phải tình huống nào cũng phanh là chuẩn, nhất là với xe ko có ABS đã phanh là nghỉ đánh lái tránh nhá.

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà em chỉ hóng thôi, chứ chắc chắn khi đang đường mà có thằng tạt đầu thì làm sao mà đỡ được ạ!

Truongsonnam_37

Xe tăng
Em đồng ý với Cụ. Em xem kỹ lại video thì biển xe tải hình như là 98K - 5218 ạ. Cụ nào có thể tra cứu địa chỉ của chủ xe thì tra cứu xong liện lạc với bác chủ xe hướng dẫn bác ý vào top này ạ!
Không biết mắt nhà em nhìn có đúng không, chứ theo nhà em thì 2b đã tạt đầu con Ford Transit và đã qua dải phân cách thì lúc ấy bác xe Ben (chính xác là BKS:98K – 5216) đang đi tới (lúc xẩy ra va chạm xe cụ chủ theo cam hành trình là 64km/h, thì bác xe Ben cũng phải gần 60 km/h) đâm luôn và bên lái, do va chạm cả xe và người văng lại, xe 2b thì bị văng dưới gầm xe tải làn bên kia còn người thì văng trên đường, thấy mũ bảo hiểm vẫn còn trên đầu, có vẻ là loại tốt nên hy vọng là không bị chấn thương nặng trên đầu. Còn cụ chủ hô tai nạn rồi thì chỉ là dự đoán thôi nhỉ, vì khi ấy nó chưa xẩy ra, 2b lao thẳng vào như thế thì chắc chắn sẽ va chạm! Cái này nhà cháu chỉ rút kinh nghiệm là giảm tốc độ và chú ý quan sát khi qua ngã 3, ngã 4 thôi ạ!

Còn như cụ toanco bảo, theo em xe ben có thể đạp phanh và lấn sang làn ngược chiều thì mới có khản năng là không xẩy ra va chạm nhỉ?

TL_Vietnam

Xe lăn
Liệu có phải xe 16 chỗ chạm nhẹ vào *** xe máy làm 2 bánh mất lái ko.nhỉ? E nhìn ko rõ lắm
Đúng kụ ah - Nhà cháu cũng thấy 2b tạt đầu xe 16 và bị kích vào mông nên mất lái bắn thẳng sang bên đường. Các kụ để full HD xem lại thấy rõ ngay

toanco_k32

Xe tăng
Cụ xem kỹ đi. Xe máy đột ngột cắt qua đầu 1 xe 16 chỗ và nhằm thẳng đầu xe tải phang, có mà trời phanh. Ko tăng ga, lạng sang phải quả đấy thì thằng 2b kia nát bét dưới gầm xe tải rồi. Ko phải tình huống nào cũng phanh là chuẩn, nhất là với xe ko có ABS đã phanh là nghỉ đánh lái tránh nhá.
Em thì tin chắc là chú xe tải không phanh ngay mà chỉ giật lái sang phải định vượt trước mũi xe máy. Đương nhiên em có thể sai vì mờ quá, chẳng thấy đèn phanh nào sáng cả, nhưng kiểu giật lái & trả lái nhanh như vậy là kiểu muốn vượt qua đầu xe máy.
Nếu quả đấy mà tăng ga thì xe máy phải chui vào gầm xe tải chứ không phang vào đầu được
Và xe tải vừa tăng ga vừa giật lái sang trái (sau khi qua xe máy - để tránh rơi xuống ruộng) thì chắc đã lật ngang đường , văng mít xuống ruộng rồi.
Cá nhân em, gặp tình huống như thế này phản xạ bao giờ cũng là thẳng lái, phanh khẩn cấp. Đến sát đến nơi, tốc độ đã xuống thấp rồi nếu còn khả năng giật lái thì mới giật. Không thì chấp nhận thẳng lái & cầu cho chú xe máy không bị nặng

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
sao cụ ko dừng lại bảo bác xe tải 1 câu nếu nặng thì còn có bằng chứng đỡ nặng cho bác xe tải
mong là người đi 2b ko sao

sandisk35

Xe tăng
cụ xem lại video full HD đi rùi nói nhé. nếu cái xe ben không đánh lái thì cụ đi xe máy về với ông bà 100%. em thấy 2b tạt bị 16 chỗ chạm nhẹ rồi mới bị xa tải húc vào. may mà cái xe ben đánh lái chứ không thì cụ 2b không nguyên vẹn vậy đâu.

Tribute

Xe container
Em thì tin chắc là chú xe tải không phanh ngay mà chỉ giật lái sang phải định vượt trước mũi xe máy. Đương nhiên em có thể sai vì mờ quá, chẳng thấy đèn phanh nào sáng cả, nhưng kiểu giật lái & trả lái nhanh như vậy là kiểu muốn vượt qua đầu xe máy.
Nếu quả đấy mà tăng ga thì xe máy phải chui vào gầm xe tải chứ không phang vào đầu được
Và xe tải vừa tăng ga vừa giật lái sang trái (sau khi qua xe máy - để tránh rơi xuống ruộng) thì chắc đã lật ngang đường , văng mít xuống ruộng rồi.
Cá nhân em, gặp tình huống như thế này phản xạ bao giờ cũng là thẳng lái, phanh khẩn cấp. Đến sát đến nơi, tốc độ đã xuống thấp rồi nếu còn khả năng giật lái thì mới giật. Không thì chấp nhận thẳng lái & cầu cho chú xe máy không bị nặng
Thưa cụ là vì video quay từ xa nhìn ko rõ nên ko thể ngồi đây phán được. Chính em đã cầm lái rơi vào tình huống tương tự và thoát nạn do cái xe em chạy nó khá bốc nên nhấn lút ga là xe 2b kia vọt qua sau đ. ít. Với tốc độ hơn 70km/h tức là hơn 20m/s ở cự ly dưới 30 mét thì ko có loại phanh xe nào có thể dừng kịp đâu (mà kể cả dừng rồi thì thằng kia nó vẫn đâm đầu vào xe mình mà chết). Giải pháp tốt nhất lúc đó là tránh được đến đâu thì tránh thôi.

Nguyen_VuHa

Xe máy
Xe tải may mà không lật xuống ruộng + bên phải không có xe máy chứ không thì hạn lớn :(

TONGIA

Xe lừa
Đáng ra cụ nên lưu lại cho tay tài xế mấy dòng trên taplo xe hoặc lấy số ĐT của anh ta.