[TNGT] Tai nạn trên đường Trường Chinh em làm vậy đúng hay sai?

thanh1609

Xe tải

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Chẹt vào chân thì có khi ko chết, nhưng mài trên đường những 3 mét thì có sống cũng bị tật rồi, tóm laị là toàn bộ tương lai tối sầm

Website
maytinhthudo.vn
Cái này em không đồng tình, vì luật quy định là cứu người bị nạn nhưng ví dụ như người ta đang chới với trên sông sắp chết đuối mà không cứu thì may ra còn quy tội.
em nhớ là luật thi bằng của mình vừa lằng ngoằng vừa kém hiệu quả. Với câu hỏi: nếu đang đi trên đường mà nhìn thấy người dưới sông sắp chết đuối anh có cứu không?

Thì câu trả lời đúng phải là: k0 cứu, vì em chỉ chú ý quan sát đường em đi, chứ không nhìn ngó lung tung.
Đó, theo em hiểu thì phải sát hạch lái xe như vậy, đến khi ra đường mới biết luật mà cư xử. Chứ k0 phải sát hạch theo hiểu cái biển này nó nói cái gì, biển kia nó nói cái chi... Thi xong kiểu VN ra đường là học luật đi từ đầu, gặp mỗi tình huống bất ngờ là mạnh ai nghĩ ra được chiêu nào là xử lý chiêu đó. :77:

Toinguoilaixe

Xe tải
Cái này thì thực sự là khó trong hoàn cảnh của bác để có một quyết định nhanh chóng và chính xác. Em thì chắc cũng "chuồn"

mimy

Xe tải
em nhớ là luật thi bằng của mình vừa lằng ngoằng vừa kém hiệu quả. Với câu hỏi: nếu đang đi trên đường mà nhìn thấy người dưới sông sắp chết đuối anh có cứu không?
Thì câu trả lời đúng phải là: k0 cứu, vì em chỉ chú ý quan sát đường em đi, chứ không nhìn ngó lung tung.
thế em hỏi bác trên đường gặp 1 mỹ nhân xin đi nhờ mà trên xe k có bà cả bác có cho đi nhờ k? tỷ dụ mặc gíp( thôi bỏ gíp vì khó làm ăn thay bằng váy cho rộng) áo 2 dây body đẹp chân dài tới nách lại còn xinh nữa :21::21::21::21:

Equus

Xe buýt
thế em hỏi bác trên đường gặp 1 mỹ nhân xin đi nhờ mà trên xe k có bà cả bác có cho đi nhờ k? tỷ dụ mặc gíp( thôi bỏ gíp vì khó làm ăn thay bằng váy cho rộng) áo 2 dây body đẹp chân dài tới nách lại còn xinh nữa :21::21::21::21:
Không cho đi nhờ!
Người như thế mà phải đi nhờ nhiều khả năng là lừa đảo có mục đích xấu nếu không phải là hàng.
Nếu không nằm trong diện trên khẳ năng việc rút đt ra gọi cho người thân có người đến đón ngay là rất cao!

duytrong

Xe lăn
cụ mà ở lại ít nhất cũng bị xxxx gọi lên vài lẩn .thôi phắn cho đường nó thông,:41:

totorauxom

Xe điện
ngày trước em hay đưa người đi cấp cứu vài vụ , còn bị người nhà họ đánh và vu oan cho, vài lần sau em kệ cm cho bọn ngu nó chết bớt đỡ bẩn xã hội

totorauxom

Xe điện
bọn em dân công trường và lang thang nên kiếm được 1 em này cho đi nhờ e hơi hiếm:21:

Chuong ga

Xe buýt
Về luật thì cụ chủ thớt chẳng sai gì cả , về tâm thì cụ cũng ... chẳng có gì phải áy náy vì nếu đúng như cụ tả thì có gọi cấp cứu cũng bằng thừa rồi.

vdtung

Xe tải
bác ơi ko phải áy náy đâu. Chỉ cần bác hiểu mình đang sống trong XH nào là bác sẽ thấy thanh thản đầu óc ngay. Bác mà xuống có khi người dân quanh đấy ko biết hoặc có người nhà nạn nhân tưởng bác gây ra, trong lúc mất bình tĩnh họ làm điều gì dại dột thì bác sẽ còn phải áy náy hơn với vợ con bác ở nhà. Giải pháp tốt nhất là rút đt ra gọi cấp cứu cho người ta, mình ko phải chuyên gia thì có dừng lại cũng chẳng giúp được gì đâu.

Nhân tiện kể thêm cho các bác một chuyện: tuần trước em trực cấp cứu, có mấy em người mẫu hoa học trò khoảng 15 tuổi, toàn em cao ráo trắng trẻo, đèo 3 ko đội mũ BH bị các chú cơ động đuổi theo rồi chèn ngã, thấy các em ngã phát là các chú quay xe bỏ đi luôn! :102: Mấy vết rách sâu trên mặt và xước xát khắp người chắc sẽ buộc các em từ bỏ nghề người mẫu . :102: Những chuyện CSCD đuổi theo người vi phạm, họ bỏ chạy rồi bị tai nạn, CSCD thấy tai nạn bỏ đi .... em gặp ko phải là ít các bác ạ.
XH bây giờ vô cảm lắm, những người biết áy náy như bác chắc ko nhiều đâu :6:

mintoo

Xe tải
Tối qua trên đường đi Phú Thọ về vào khoảng 11h khuya xe em chạy hường Ngã tư Sở về NTVọng. Đang bon bon đến cổng Không Quân thì có một bác innova màu bạc đi từ NTVọng về NTSở quay đầu. Lẽ ra lúc đó bác nhường em tí thì không sao nhưng bác ý đang vội hay sao mà cướp đường của em. Cậu lái xe từ từ phanh lại nhường bác quay đầu bỗng từ đâu một chú đi xe máy với tốc độ khoảng gần 60Km/h phi cùng chiều với em, do khuất tầm nhìn là xe em nên khi ỈN quay được nửa thân xe thì chú XM táng rầm ngay vào ngang hông ỈN. XM văng ra sát xe em còn người thì chui vào bánh sau xe ỈN. Một nửa đầu trong gầm xe nửa chân thò ra ngoài. Lúc đó xe ỉn chỉ đi với tốc độ 15Km/h nhưng cũng nghiến và kéo lê chú xe máy tại bánh sau bên phụ khoảng 3m theo góc vuông hướng đi vào cổng không quân mới dừng lại đc. Em ngồi bên phụ nhìn sang thì thấy chân chú xe máy giãy gãy liên tục 3 giây thì ngừng hẳn. Em hoảng quá bảo chú LX chạy thẳng không dám ở lại xem và có ý kiến gì khác. Các bác thấy em làm thế đúng hay sai, các bác thông cảm lúc đó em hoảng quá mà nghĩ cũng may XM không văng vào đầu xe mình nếu không thì oan gia. Cầu mong chú xe máy kia tai qua nạn khỏi, Bác ỈN thì rút ra một bài học nên đi đúng luật là nhường người đi thẳng khi muốn quay đầu hoặc rẽ từ đường nhánh sang. Với bác ỈN thì coi như họa vô đơn chí đi rất chậm nhưng chú XM kia có bị sao thì cũng không tránh khỏi liên đới :102::102::102:
đọc mà ghê răng, gặp quả này té thẳg, ko phải đắn đo :77:

ubl

Xe hơi
Không cho đi nhờ!
Người như thế mà phải đi nhờ nhiều khả năng là lừa đảo có mục đích xấu nếu không phải là hàng.
Nếu không nằm trong diện trên khẳ năng việc rút đt ra gọi cho người thân có người đến đón ngay là rất cao!
em thêm 1 ý nữa
đi được đoạn đường gặp chốt công an kiểm tra hành chính, khám người em gái được 1-2 bánh heroin thế là bác cũng lên đường nhể

@bác chủ thớt: em gặp trường hợp như bác em cũng xử lý như vậy:mad:

nesan

Xe đạp
Nghe bác kể có vẻ nghiêm trọng ,sao em không thấy vụ này đăng trên báo nhỉ ? :^) Ở đường Trường Chinh, em nào phóng với tốc độ 60 km/h thì không những coi rẻ tính mạng bản thân, mà còn coi thường luôn tính mạng người khác ạ. Vượt ô tô ở góc khuất là điều tối kỵ, vì rất dễ đâm vào các phương tiện và người đi đường, nếu đâm phải trẻ em thì cả đời phải sống trong sám hối:77:

IMEV

Xe tăng
Em cảm ơn các bác đã chia sẻ. Thú thực là em cũng áy náy vì ko biết tình tạng chú xe máy ra sao vì ỈN đè ngang nách kéo 3m. Nhưng hoảng quá nên nhắm mắt đi tiếp, chỉ hy vọng cái giá phải trả cho cả 2 ông đó ít thôi chứ cả mạng sống thì cái giá đó là quá đắt trong tình huống này:102:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
ooi thôi xong rồi, đè chân còn may ra chứ đè ngay nách mà xiết 3m thì xong hẳn rồi. Chú laí Innova sẽ bị ám ảnh suốt đời, giết chết 1 người là điều khiếp lắm chả đuà!
Bác chaỵ 2 bánh cũng nhanh và ẩu, nhưng caí giá bác trả thế thì cao quá, lỗi cuả nhà Ỉn kia chiếm 60% cái chết naỳ rồi. Vì rẽ đột ngột khuất tầm thế thì bác 2b có chaỵ 40kmh thì cũng vẫn chết. Cứ thử nghĩ đi, đang chạy 2 bánh ngoài đường mà xe đằng trước phanh gấp các bác mình còn chả tránh kịp nưã là

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
Cụ đã nghe chuyện nữ ca sĩ Madona nổi tiếng cởi.... truồng đi bộ trên đường ở Mỹ, vẫy xe đi nhờ mà có thằng tài xế nào cho đi đâu :21: :21: :21:

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã nghe chuyện nữ ca sĩ Madona nổi tiếng cởi.... truồng đi bộ trên đường ở Mỹ, vẫy xe đi nhờ mà có thằng tài xế nào cho đi đâu :21: :21: :21:
em có ảnh của vụ nài đấy
xem ra nước ta phú quý giật lùi :)):)):))
bây h cứ vú vê lồi lồi quần mỏng là đuọc gọi là HOT :)):)):))

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
ooi thôi xong rồi, đè chân còn may ra chứ đè ngay nách mà xiết 3m thì xong hẳn rồi. Chú laí Innova sẽ bị ám ảnh suốt đời, giết chết 1 người là điều khiếp lắm chả đuà!
Bác chaỵ 2 bánh cũng nhanh và ẩu, nhưng caí giá bác trả thế thì cao quá, lỗi cuả nhà Ỉn kia chiếm 60% cái chết naỳ rồi. Vì rẽ đột ngột khuất tầm thế thì bác 2b có chaỵ 40kmh thì cũng vẫn chết. Cứ thử nghĩ đi, đang chạy 2 bánh ngoài đường mà xe đằng trước phanh gấp các bác mình còn chả tránh kịp nưã là
em bảo này hay là cái vụ CẢMY hay ALTIS đen hồ tây nó cũng thế nhể
khả năng nó cũng thế nhể