[TNGT] Tai nạn trên đường đi SN 7 về - xe máy tông thẳng cửa taxi

dung37c1

Xe tăng
Đúng là hội viên của of, bọn khựa là chúng nó bỏ đi rồi đây. Chúc sức khỏe hội viên tốt bụng

ORIJEANS

Xe container
Đây là ông taxi đang quay đầu mà các cụ. Và lại còn định drift như film.
- Về luật thì người ta chỉ căn cứ làn xe, vết phanh, abc tại hiện trường thôi nên e k bàn, chỉ trừ trường hợp chỗ này cấm quay đầu thì ông taxi đúng là vỡ alo. Còn k thì hòa giải, thỏa thuận bồi thường.
- Còn căn cứ vào clip của cụ thì sai phạm này ông taxi lãnh tương đối. K biết ông ý có quan sát khi dự định quay đầu k, nhưng trên clip của cụ, lúc ông ý bắt đầu đánh lái là 1p 00, lúc đầu xe taxi bắt đầu chớm làn giữa (hiện 2b đang chạy) là 1p 02, lúc xảy ra va chạm là 1p 03, tức là chỉ có 1 giây từ lúc ông 2b nhận ra là ông taxi đang đè vào làn của mình. Với thời gian như thế, trừ khi ông 2b dắt xe, còn k thì chắc chắn sẽ xảy ra va chạm, dù với người điều khiển xe máy lụa đến mức nào và đi đúng tốc độ 40 đi chăng nữa. Cũng may cho ông taxi là gặp xe máy, chứ gặp ông container hoặc xe chở đá 24ton chắc đời sang trang luôn.
Tóm lại, cụ nào quen biết gia đình 2b thì gửi link clip này cho gia đình ấy, chắc chắn 2b có lợi hơn khi làm việc với công an.

tiennm

Xe tải
Taxi sai rồi ạ @-)

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Đây là ông taxi đang quay đầu mà các cụ. Và lại còn định drift như film.
- Về luật thì người ta chỉ căn cứ làn xe, vết phanh, abc tại hiện trường thôi nên e k bàn, chỉ trừ trường hợp chỗ này cấm quay đầu thì ông taxi đúng là vỡ alo. Còn k thì hòa giải, thỏa thuận bồi thường.
- Còn căn cứ vào clip của cụ thì sai phạm này ông taxi lãnh tương đối. K biết ông ý có quan sát khi dự định quay đầu k, nhưng trên clip của cụ, lúc ông ý bắt đầu đánh lái là 1p 00, lúc đầu xe taxi bắt đầu chớm làn giữa (hiện 2b đang chạy) là 1p 02, lúc xảy ra va chạm là 1p 03, tức là chỉ có 1 giây từ lúc ông 2b nhận ra là ông taxi đang đè vào làn của mình. Với thời gian như thế, trừ khi ông 2b dắt xe, còn k thì chắc chắn sẽ xảy ra va chạm, dù với người điều khiển xe máy lụa đến mức nào và đi đúng tốc độ 40 đi chăng nữa. Cũng may cho ông taxi là gặp xe máy, chứ gặp ông container hoặc xe chở đá 24ton chắc đời sang trang luôn.
Tóm lại, cụ nào quen biết gia đình 2b thì gửi link clip này cho gia đình ấy, chắc chắn 2b có lợi hơn khi làm việc với công an.
Em trước khi đi cũng có nói với đồng chí Giao Thông là tôi có clip chứng minh taxi đi sai, nhưng đồng chí ý bảo không cần đâu, em hơi tắc trách chỗ là ko lấy số người nhà nạn nhân mặc dù chính bọn em gọi cho người nhà nạn nhân :(

Đúng là hội viên của of, bọn khựa là chúng nó bỏ đi rồi đây. Chúc sức khỏe hội viên tốt bụng
Em nghĩ ai trong hoàn cảnh của em cũng dừng lại thôi ạ. Nhìn thương bác xe máy, chỉ sợ bác ý làm sao mà bọn taxi thì các cụ biết thừa trách nhiệm của chúng nó với tai nạn sao rồi đấy :(

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Audio cụ lồng vào ko khác gì phóng sự 141. Cụ có thể cho cháu biết cụ dùng soft lồng tiếng nào ko ạ
Em dùng lồng tiếng của Youtube luôn cụ ạ. Chính ra để tiếng thì hay hơn vì trước khi có va chạm, ông bạn em hô lên to lắm. Nhưng lại có đoạn em chửi bậy ông xe biển đỏ nên ... :">
Cụ cậy Cụ có cam hành trình chứ gì
Không biết từ lúc nào, cái xã hội này đã làm cho lòng tin trong con người em với đồng loại như một món hàng xa xỉ
Em nghĩ mình có cam hành trình có thể làm bằng chứng cho nạn nhân :)

ORIJEANS

Xe container
Em trước khi đi cũng có nói với đồng chí Giao Thông là tôi có clip chứng minh taxi đi sai, nhưng đồng chí ý bảo không cần đâu, em hơi tắc trách chỗ là ko lấy số người nhà nạn nhân mặc dù chính bọn em gọi cho người nhà nạn nhân :(

Em nghĩ ai trong hoàn cảnh của em cũng dừng lại thôi ạ. Nhìn thương bác xe máy, chỉ sợ bác ý làm sao mà bọn taxi thì các cụ biết thừa trách nhiệm của chúng nó với tai nạn sao rồi đấy :(
Cụ hành xử như vậy là điểm tuyệt đối rồi cụ ạ. Không phải lăn tăn làm gì. Diễn đàn ô ép ngày càng uy tín, rất đông thành viên, chắc sẽ có người tìm được clip này thôi cụ ạ. Cụ an tâm!

anhtien

Xe tải
pdado cậy biển đỏ chạy ẩu mà. bọn taxi đi ẩu lắm đang đi làn giữa có khách vẫy là nó tạt luôn.......

tuikhongten

Xe buýt
em bỏ 1 phiếu là taxi sai lè lè , đấy là cướp đường chứ không phải sang đường . em chẳng biết lái xe nhưng chăm chỉ học luật .

SweetBoy030

Xe máy
kiểu quay đầu này ở ngã 6 Ô Chợ Dừa e gặp thường xuyên . tại điểm quay đầu đoạn Xã đàn các cụ 4b lẫn 2b quay đầu rất nhanh và vội như kiểu bắt người khác phải nhường mình ý :) . Là do ý thức cả thôi .

DONGHO_MD

Xe tải
Website
mdwatch.vn
Bác bị biển đỏ đè đầu kìa, còn bác taxi cua quá rộng, lần đường, bác xe máy đi đúng làn nhưng đang đi quá tốc độ cho phép! Nên tất cả đều sai! Xe to đền xe bé! Taxi mất mấy tháng lương! Có mỗi cái lăn tăn. lúc nhìn hình ảnh xe máy đỏ đèn và lao vào cửa taxi mà thấy... quá! Ước gì chậm lại 3 giây, phanh ăn hơn một chút, taxi cua gọn lại đúng làn, quan sát kĩ.
Ko biết bác xe máy có bị nặng lắm ko?

DONGHO_MD

Xe tải
Website
mdwatch.vn
Mà e vote cho cái nhạc cụ chủ lồng vào nhé! Nghe rất kịch tính!:))

Volandaygaroi

Xe tải
nhanh 1 phút thiên thu bất tận
chậm vài giây chẳng ai chê già

bimbim1976

Xe điện
Taxi ko quan sát và đi tốc độ cao, hơn nữa là mở vòng cua quá lớn. Còn lái xe máy thì chắc mải nghĩ gì đó ko quan sát tập trung nên đâm trúng taxi. Xe máy nên phanh và đi chậm quan sát khi đi qua ngã tư.
Khổ, hy vọng ko sao

Haigv

Xe tăng
Mong bác 2b ko sao, bác 2b đi cũng ẩu nhưng con taxi thì hết chỗ nói. Cụ chủ làm 1 việc tốt xứng là tấm gương cho nhiều anh em noi theo.

29H- 55-22

Xe tăng
đúng là hai con dê qua cầu

lequang42dk

Xe tải
ghê quá ạ ! đi đường không nói trước được điều gì

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Thằng biển đỏ chạy như đường nhà nó, thằng taxi thì quay đầu như chỗ không người vậy...Ôi! Giao thông VN ta...
e cũng chạy gần bằng thằng biển đỏ8-x, còn thằng taxi thì khỏi nói rồi.

taxi đi sang đường mà nó cứ phi như chỗ ko người còn cụ 2 b thì cũng phi quá nhanh còn cụ fortune kia nữa đường vạch liền mà cứ chuyển làn rồi phi ầm ầm bảo sao ko tai nạn
cụ mà đi ở đường này k đè vạch liền thì e bái phục cụ. chú biển đỏ đi thế chỉ nhanh thôi chứ đi 2 lần là bt như đi đường làng.

Chỉnh sửa cuối:

xuanha_ng

Xe điện
Mời cụ vodka, cụ làm thế là đúng rồi, xxx nó làm thế là sai lòi mắt, tắc trách, ít ra phải ghi lại các bằng chứng. Bây giờ xxx đến sau không nhìn nhưng lại đo làm mất thời gian quá

Chỉnh sửa cuối:

namhen

Xe buýt
Ôi, đường phố mà nó dựng ngược pha lên, quay đầu như trong sân nhà, sớm muộn gì thì cũng tai nạn.