[TNGT] Tai nạn trên đoạn đường thường xảy ra tai nạn TX Núi Đèo

hellangel

Xe tăng
Cụ ơi, dân Núi Đèo, Thủy Nguyên toàn dân bán đất mua xe hoặc có kiều tài trợ thì làm gì có ý thức mà đi đường. Ngày trước em hay đi công tác QN bằng 2b mỗi khi đi qua đó là mỗi lần đứng tim vì chó chạy rông, người vượt ẩu. Khổ lắm, chó chạy rông mà mình cán phải là đền ốm đó. Có chú tài xế chạy tuyến này kể là chú ấy cán phải một thằng điên. Thế là cả làng nó kéo ra phạt vạ vì THĂNG ĐIÊN NÓ LÀ TRƯỞNG HỌ.Hụ hụ:21::21::21::21:

matroiden

Xe hơi
Tuần vừa rồi em có việc nên chạy HP-HL 2 lần mà lần nào cũng xanh mặt với các anh chi 2B và xe đạp ở Núi Đèo đấy ạ. Các anh chi ý hồn nhiên như cô tiên, có biết sợ 4B đâu, cứ giữa đường luồn lách nhìn phát khiếp. :77:

Naviman

Xe tăng
...
Anh em lái xe mình cũng chú ý các ngõ ra ở những khung đường hay xảy ra tai nạn, còi trước khi đến ngõ và đi chậm thôi ạ. Chứ ko tai bay vạ gió. Dân làng xóm họ hàng người ta ra, mình đúng cũng mệt lắm các bác ạ.

Chúc các bác lái xe luôn an toàn.
Chính xác, nhà cháu thấy nhiều khi đi qua những đoạn có ngõ khuất, nhất là có con 4B đang đậu ngay gần ngõ, cũng thấy kinh kinh... chả biết có thằng 2B chạy ẩu nào nó sắp phi ra hay không nên cứ phải còi và tà tà mà đi cho nó lành.

NFSVN

Xe buýt
Đoạn từ Núi Đèo đến Phà Rừng thì thôi rồi, tuần nào em cũng xuống đấy. Đến xe ôm thổ dân còn sợ, dân tình sang đường - lao từ ngõ ra như chỗ kg người. :77: