[TNGT] Tai nạn trên đèo khau phạ

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Liệu có phải con này k các cụ nhỉ
Cụ có nhìn cái la zang không mà cụ bảo con này, bác trên đã nói nửa V nửa u rồi bác lại chơi lại, lazang chữ V mà bác

ndkhoivtv

Xe tăng
Mitsubishi Pajero Sport <= THỀ!!!

koziol

Xe tải
Đi đường miền núi xe biển HN chạy ẩu nhất, rất hay lấn làn khi vào cua.
Vì ko có hoặc rất ít kinh nghiệm đi đèo dốc cụ ạ. Cũng giống các cụ miền núi mà xuống HN chạy xe thì cũng ko có kinh nghiệm với ninja thành phố ấy :D

vinicar

Xe buýt
Em dân YB nhưng sống ở thủ đô cung lau. Em đã lái xe lên xa Phìn Hồ rồi. Nhưng chắc chắn sẽ có dịp lên MCC để trải nghiệm đèo này.

Hachi6

Xe hơi
Nếu xe con sai, có mua bảo hiểm, ví dụ Liberty phun óp sừn đã bao gồm cháy nổ, mất xe thì vụ này bảo hiểm sẽ giải quyết thế nào ạ, cụ nào có kinh nghiệm giải ngố cho cháu với ạ.
Cháu hiểu là bảo hiểm sẽ trả cho chủ xe 1 xe khác, như vậy có đúng ko ạ.

Matxech

Xe container
E thấy ý thức lx của biển 29 kém xa các tỉnh vùng cao
1/ đi đêm thấy xe ngược chiều hạ đèn luôn
2/ đi đường đèo dốc các cụ 29 thường vội vàng xin vượt ( riêng xe tải vùng cao thấy đoạn nào an toàn họ thường nép vào nhường đường )

anhtho

Xe ngựa
E thấy ý thức lx của biển 29 kém xa các tỉnh vùng cao
1/ đi đêm thấy xe ngược chiều hạ đèn luôn
2/ đi đường đèo dốc các cụ 29 thường vội vàng xin vượt ( riêng xe tải vùng cao thấy đoạn nào an toàn họ thường nép vào nhường đường )
Thực ra nó có lý của nó. Ở HN, đèn đóm sáng trưng, đèn cao áp, đèn quảng cáo.., các cụ có bật pha thì cũng ko ảnh hưởng nhiều lắm tới người đối diện, còn ở đường núi, bật pha cái là xe đối diện khổ sở luôn, thậm chí nguy hiểm. Vì họ biết khổ, biết nguy hiểm nên họ sẽ nghĩ tới người khác khi mình bật pha. Cả chuyện vượt cũng vậy. Ở HN, vượt nhau cho nhanh (:) ), có đối đầu thì cũng chậm, lại phanh và chờ ...để vượt tiếp. Còn ở đường đèo núi, sai lầm là có thể trả giá bằng tính mạng !
Nhưng suy cho cùng, cái sự tuân thủ này nọ thì còn phụ thuộc vào xxx. Ví như trong Nam, nhiều lái xe biết hạ cos, đơn giản là xxx bắt lỗi đó, còn ở HN thì rất ít.

Thực ra nó có lý của nó. Ở HN, đèn đóm sáng trưng, đèn cao áp, đèn quảng cáo.., các cụ có bật pha thì cũng ko ảnh hưởng nhiều lắm tới người đối diện, còn ở đường núi, bật pha cái là xe đối diện khổ sở luôn, thậm chí nguy hiểm. Vì họ biết khổ, biết nguy hiểm nên họ sẽ nghĩ tới người khác khi mình bật pha. Cả chuyện vượt cũng vậy. Ở HN, vượt nhau cho nhanh (:) ), có đối đầu thì cũng chậm, lại phanh và chờ ...để vượt tiếp. Còn ở đường đèo núi, sai lầm là có thể trả giá bằng tính mạng !
Nhưng suy cho cùng, cái sự tuân thủ này nọ thì còn phụ thuộc vào xxx. Ví như trong Nam, nhiều lái xe biết hạ cos, đơn giản là xxx bắt lỗi đó, còn ở HN thì rất ít.
Úi trời. Mấy bác dân tộc đi xe máy ban đêm thấy xe ngược chiều hạ cos ngay. mấy thằng không hạ chắc vừa từ thủ đô về

ktqsminh

Xe tăng
Vì ko có hoặc rất ít kinh nghiệm đi đèo dốc cụ ạ. Cũng giống các cụ miền núi mà xuống HN chạy xe thì cũng ko có kinh nghiệm với ninja thành phố ấy :D
Cũng không hẳn cụ ạ, vấn đề là ý thức thôi ,vạch liền vào cua cứ chém vạch như thường. Đây là thói quen ' bon chen' khi đi phố.

Có lần em lên Hà Giang, lái xe chở mấy cụ ở đó đi loanh quanh. Tay lái em cũng ko tệ, cũng đi đủ loại đèo dốc, thế mà mấy cụ còn bảo: "Ôi giời,dân HN lái đường đèo chán bm, nhưng bọn tôi về HN thì cũng khó đi" !! Quả thật các cụ HG lái đường đèo suốt ngày, nhìn nhận dân HN cứ như ngố, nhất là mấy cụ một vài năm mới đi chơi 1 lần.
Em mới đi HG về thấy thế này:
- xe tải HG lái xe tuyệt vời, hay nhường đường cho xe du lịch.
- xe du lịch HG chạy cực bốc, rất hay lấn làn - đè quá sang bên đối diện và đặc biệt: KHÔNG BAO GIỜ NHưỜNG ĐưỜNG nếu ngược chiều kể cả trong cua. Nếu cùng chiều nhá pha nhấn còi ngay cả ở khúc đường hẹp không thể vượt được. Có lẽ đấy là quê họ, họ quen đường nên thế chăng ?
Đoạn rừng thông YM, em có gặp một xe Kia Rio sedan màu nâu biển 23A - lái xe trung tuổi , trên xe có ái - mà chạy cực bốc, chạy cùng chiều định đè xe em - em phải gắng chạy mãi mới thoát được - công nhận hút hồn và lái xe chạy quá gấu luôn.

Chỉnh sửa cuối:

ndkhoivtv

Xe tăng
Úi trời. Mấy bác dân tộc đi xe máy ban đêm thấy xe ngược chiều hạ cos ngay. mấy thằng không hạ chắc vừa từ thủ đô về
Nghe thì ngược nhưng thực ra lại chuẩn. Không hạ pha khi gặp xe ngược chiều, không hạ pha khi đi sau xe khác, đè đầu, lấn làn... là đặc sản của mấy thằng "thủ đô"!!! Dân ở tỉnh họ chỉ lớ ngớ khi ra đường lạ chứ ý thức thì hơn chán vạn lần! :)

nhatvietcorp

Xe tải
Tết nhất rồi các cụ nhẹ chân ga, bia rượu thị nghỉ đôi ba tiếng hẵng lái.

Nghe thì ngược nhưng thực ra lại chuẩn. Không hạ pha khi gặp xe ngược chiều, không hạ pha khi đi sau xe khác, đè đầu, lấn làn... là đặc sản của mấy thằng "thủ đô"!!! Dân ở tỉnh họ chỉ lớ ngớ khi ra đường lạ chứ ý thức thì hơn chán vạn lần! :)
Chuẩn luôn. EM đi ở phố nhiều lúc vì bực mình nên em dương pha nhưng chỉ được tý là hạ ngay. May mà em ở đi BIM 320i thôi chứ em mà đi lếch xù thì chúng nó chết với em

Bigisbest

Xe container

vanthanh1189

Xe tải
Xe đẹp mà tiếc chạy ghê quá.

redTop

Xe điện
Ảnh hưởng nhiều chứ cụ chỉ khác là trong thành phố thường không đi nhanh nên xác suất tai nạn thấp hơn thôi