[TNGT] Tai nạn trên Cầu Giẽ Pháp Vân

ngocanhpdc

Xe tăng
Sao các cụ cứ nói xe khách đỗ xe linh tinh nhỉ.
Em thì nghĩ đến 1 khả năng là tài xế hơi buồn ngủ (đêm) và hành khách khá mệt mỏi nên tài xế dừng xe lại chợp mắt một chút để đảm bảo an toàn còn hành khách em dự là nhiều khả năng xuống xe cho thoáng nên mới ít thương vong như thế.
Lỗi là ở xe tải thôi, còn trên đường PV-CG xe khách đã đỗ sát lề bên phải rồi thì đừng trách người ta.
P/S: Em dự nhiều khả năng tài xe buồn ngủ và rất đáng hoan nghênh khi bác ấy dừng lại một chút nghỉ ngơi để đảm bảo an toàn khi lái xe, mong bác sớm siêu thoát!

Nhamty

Xe hơi

Sướng

Xe tăng
Khiếp quá, đỗ xe ban đêm trên đường cao tốc thì phải có đèn báo như nào chứ nhỉ, trước cũng có vụ đỗ xe trên đường rồi vừa bước xuống thì bị xe đi cùng chiều đâm chết 8-x

phonghamy

Xe điện
Xét cho cùng thì do cơ chế hết. Quy hoạch thì nhen nhóm, bạ chỗ nào cũng cấp đất, cho nên dẫn đến giao thông lộn xộn. Chả phải học ai cả, sang qua biên giới bên đó anh Đào anh ấy quy hoạch cách thủ đô hàng mấy nghìn km,(xa trung ương) mà quá nghiêm chỉnh, từng khu một nối nhau bằng đường cao tốc, cấm có cái xe máy nào đi trên đường cao tốc, không có đường ngang ngõ tắt, khoảng 30>50 km có một trạm xăng kèm đầy đủ dịch vụ, 1km có một điện thoại gọi cứu hộ. Nhà mình đã mắc bệnh tiện, dừng là ăn, dừng là *** bậy. chỗ nào cũng xây hàng quán, cho nên mới xảy ra giao thông ko có hệ thống không kiểm soát nổi. Nói chung là các xếp biết cả, nhưng vào khuông phép thì lấy gì mà nuôi nhau( không chịu đội mũ phạt cho nhiều lần đọi hết, e ví dụ nhỏ thôi) Nói chung kỷ cương nó là ở trên phải từ trên xuống( ở trên làm chặt thì lấy gì mà cho con cháu đi du hoc, biệt thự v.v. nhiều thứ khác ko kể xiết)^:)^

hoangtujun

Xe tải
Sáng sớm e đi qua chỗ này. thấy mỗi cái xe tải :)

me oto

Xe tăng
Bọn tải cỡ lớn này làm gì có phanh bác ơi. chia buồn cùng GĐ nạn nhân

Truongsonnam_37

Xe tăng

trungnc

Xe điện
Kinh khủng quá,nhìn 2 cái xe nát bấy mà ghê.

s0_kh4nh

Xe tăng
chia buồn với các nạn nhân
tai nạn kinh hoàng quá ạ

dungdiep304

Xe đạp
Tôi đã từng đi đường PV - CG vào ban đêm phải nói là kinh hoàng với các bác xe tải chở đất, đá như trên, tôi chạy đến tốc độ tối đa cho phép ( 100km/h ) mới vượt được bác xe tải đấy các kụ ạ !

billnantes

Xe container
vụ này còn được lên cả báo nữa cơ mà .

ZAD Viet

Xe điện
Sao các cụ cứ nói xe khách đỗ xe linh tinh nhỉ.
Em thì nghĩ đến 1 khả năng là tài xế hơi buồn ngủ (đêm) và hành khách khá mệt mỏi nên tài xế dừng xe lại chợp mắt một chút để đảm bảo an toàn còn hành khách em dự là nhiều khả năng xuống xe cho thoáng nên mới ít thương vong như thế.
Lỗi là ở xe tải thôi, còn trên đường PV-CG xe khách đã đỗ sát lề bên phải rồi thì đừng trách người ta.
P/S: Em dự nhiều khả năng tài xe buồn ngủ và rất đáng hoan nghênh khi bác ấy dừng lại một chút nghỉ ngơi để đảm bảo an toàn khi lái xe, mong bác sớm siêu thoát!
chuẩn cụ ạ, đường này có làn dừng khẩn cấp mà.
Xét cho cùng thì do cơ chế hết. Quy hoạch thì nhen nhóm, bạ chỗ nào cũng cấp đất, cho nên dẫn đến giao thông lộn xộn. Chả phải học ai cả, sang qua biên giới bên đó anh Đào anh ấy quy hoạch cách thủ đô hàng mấy nghìn km,(xa trung ương) mà quá nghiêm chỉnh, từng khu một nối nhau bằng đường cao tốc, cấm có cái xe máy nào đi trên đường cao tốc, không có đường ngang ngõ tắt, khoảng 30>50 km có một trạm xăng kèm đầy đủ dịch vụ, 1km có một điện thoại gọi cứu hộ. Nhà mình đã mắc bệnh tiện, dừng là ăn, dừng là *** bậy. chỗ nào cũng xây hàng quán, cho nên mới xảy ra giao thông ko có hệ thống không kiểm soát nổi. Nói chung là các xếp biết cả, nhưng vào khuông phép thì lấy gì mà nuôi nhau( không chịu đội mũ phạt cho nhiều lần đọi hết, e ví dụ nhỏ thôi) Nói chung kỷ cương nó là ở trên phải từ trên xuống( ở trên làm chặt thì lấy gì mà cho con cháu đi du hoc, biệt thự v.v. nhiều thứ khác ko kể xiết)^:)^
CHuẩn, em mới đi quảng Đông về, mi.a nó chứ, đường gì mà như ma trận, đến thằng ma xó ở Quảng Châu nó dẫn em đi Phạt SƠn mới cả Trung sơn còn nhầm mấy chỗ.
Nhà cháu cũng thắc mắc như cụ ở cái vụ này đây, hic có lẽ nhà báo này không biết đường này hay là viết theo các vụ TN khác?^:)^:-o^:)^
Nhà báio viết ra, nhưng có mấy khi đọc lại bài viết của mình đâu mà cụ
Tôi đã từng đi đường PV - CG vào ban đêm phải nói là kinh hoàng với các bác xe tải chở đất, đá như trên, tôi chạy đến tốc độ tối đa cho phép ( 100km/h ) mới vượt được bác xe tải đấy các kụ ạ !
Cụ ơi, đường này cho chạy tối đa 100 làn ngoài mà.

vn020945

Xe đạp
Nhà cháu cũng thắc mắc như cụ ở cái vụ này đây, hic có lẽ nhà báo này không biết đường này hay là viết theo các vụ TN khác?^:)^:-o^:)^
Chỗ đó đang có công trường thi công, cấm 1 bên đường bác ạ. Một số bác chưa chịu động não suy nghĩ đã vội trách nhà đài rồi

Truongsonnam_37

Xe tăng
Chỗ đó đang có công trường thi công, cấm 1 bên đường bác ạ. Một số bác chưa chịu động não suy nghĩ đã vội trách nhà đài rồi
Hic, hôm qua nhà cháu vừa mới đi Hà Nam về, thấy đoạn rào chắn đấy đã được sửa lại rồi, chỗ ấy nếu tính từ hướng Hà Nội - Phủ Lý thì phải đi qua cái cầu đầu tiên rồi mà, làm giề phải đoạn đang sửa đâu, hic!

phamvdinh254

Xe tải
Kinh khủng quá. Dừng ở lề đường cũng nguy hiểm thật. Sợ nhất là các bác xe tải đi rất ẩu.

Truongsonnam_37

Xe tăng

Nhà cháu up lại 2 cái ảnh hiện trường vụ TN để nhờ cụ chỉ cho nhà cháu, đoạn nào cấm 1 bên mà chỉ đi được một bên thui vậy:)) :)) Rõ ràng là xe lưu thông hướng PV -CG vẫn phải đi phía bên kia hàng cây mà, hay họ chỉ phân làn ban đêm thui, còn ban ngày thì cho đi lại như cũ nhỉ^:)^:-??:77:

MaLong

Xe tải
Cuộc sống là thế, sống là phải chiến đấu, ra đường chiến đấu thì cũng phải chấp nhận hi sinh, khắc nghiệt quá