[TNGT] Tai nạn tại quốc lộ 5, đoạn Bần , tắc đường nghiêm trọng!

Móp

Xe tăng
Sao xe tải ko lùi lại nhỉ. Lùi đc thì lôi bác 2B ra đc mà.
tình huống thế này làm sao lùi lại được bác, xe Hyundai và W lèn chặt nhau chắn ngang đường, vì vậy phải cưa bỏ dải phân cách hoặc dùng xe cẩu bác à. Nhưng theo em cách tốt nhất là phải cưa bỏ dải phân cách trong mới cứu được bác xe máy ra.

Lete

Xe buýt
Bạn đi đường đấy nhiều lần chưa?
Xe máy đi nghênh ngang, nhất là những người dân ở khu vực Bần, coi 4b như tép. Họ nghĩ là 4b không dám đụng vào họ, cứ len ra làn ngoài cùng mà 4b thường đi (xin nói rõ theo luật cả 4b và 2b đều có quyền ngang nhau đi làn này). Xe máy là phương tiện giao thông không an toàn khi chạy tốc độ cao, thế mà 2b cứ phi 80km/h đua tranh với 4b, cho nên khi 4b phía trước phanh lại, thì 2b không đỡ nổi, xảy ra tai nạn.
Tôi từng pots bài về việc xe máy đi ẩu khiến tôi xuýt mang vạ rồi.
Bạn hãy đi nhiều QL5 và bạn sẽ cảm nhận những điều tôi nói
Ở đây em không nói ai đúng, ai sai mà em muốn nói về câu nước mắt cá sấu bác ạ. Theo bác, tất cả những ai tỏ ra thông cảm với bác đi 2B đều là giả dối, đều là nước mắt cá sấu cả sao bác ?

ECO-arch

Xe tăng
Đúng là tai bay vạ gió, 2B đã đi sát bên trong mà vẫn dính đòn.
Nếu có người kinh nghiệm xử lý thì garo tạm phần trên vết thương để cầm máu trước khi lôi được nạn nhân ra. Khoảng 15p lại nới garo dịch lên phía trên một chút để tránh hoại tử. Như vậy mới có cơ may sống, chứ gãy cả 2 đùi máu ra nhiều lắm.

Getz9204

Xe tải
Bạn đi đường đấy nhiều lần chưa?
Xe máy đi nghênh ngang, nhất là những người dân ở khu vực Bần, coi 4b như tép. Họ nghĩ là 4b không dám đụng vào họ, cứ len ra làn ngoài cùng mà 4b thường đi (xin nói rõ theo luật cả 4b và 2b đều có quyền ngang nhau đi làn này). Xe máy là phương tiện giao thông không an toàn khi chạy tốc độ cao, thế mà 2b cứ phi 80km/h đua tranh với 4b, cho nên khi 4b phía trước phanh lại, thì 2b không đỡ nổi, xảy ra tai nạn.
Tôi từng pots bài về việc xe máy đi ẩu khiến tôi xuýt mang vạ rồi.
Bạn hãy đi nhiều QL5 và bạn sẽ cảm nhận những điều tôi nói
Em cũng thỉnh thoảng qua đây vì có thằng em ruột nhà nó ở đó. Em thấy cụ NGAO5 nói đúng đấy ạh. Vuốt cụ cái nhé(b)

longvu

Xe tăng
Các công ty có xe khách như Hải Âu, Hoàng Long, Ôhô!… đã nộp tiền cả tháng *cả năm) cho tất cả các loại *** ở ba tỉnh Hải Phòng, Hải Dương và Hưng Yên.
Xe Container nộp tiền mãi lộ ngay trạm soát vé Chợ Hỗ Hải Phòng, coi như xong, tha hồ nghênh ngang không chịu nhường đường
Chỉ mong *** công khai việc nộp tiền của xe con để anh em 4B biết.
Riêng bác 2b, loi choi thích đua tốc độ với ô tô, đi vào làn đường này, kể cả chết cũng xứng đáng. Xin đừng nhỏ nước mắt cá sấu thương hại họ
Công nhận thành phần trên OF đa dạng thật, người ngợm đủ cả <):)
Cầu mong cho bác 2B chỉ bị thương, nếu chết thì thảm quá.

xe365vn

Xe container
cầu mong bác 2b ko sao chứ để lâu cũng chết vì mất màu thôi vì đùi rất nhiều mach máu. nhìn thấy mà ko cứu được cảnh bác 2b gào thét thương thật

SonataHQ

Xe điện
Sự đau đớn là có thật cho dù xe máy có nghêng ngang hay đi sai lè ra nữa, mạng người là quí giá nhất, mong bác 2b ấy bớt đau đớn và qua được.

Móp

Xe tăng
Đúng là tai bay vạ gió, 2B đã đi sát bên trong mà vẫn dính đòn.
Nếu có người kinh nghiệm xử lý thì garo tạm phần trên vết thương để cầm máu trước khi lôi được nạn nhân ra. Khoảng 15p lại nới garo dịch lên phía trên một chút để tránh hoại tử. Như vậy mới có cơ may sống, chứ gãy cả 2 đùi máu ra nhiều lắm.
Đường QL 5 rất hẹp, khi 2 xe tải vượt nhau thì sát dải phân cách trong phải không có chướng ngại vật thì mới đảm bảo an toàn kụ ạ .

G.Pazzini

Xe tải
Các công ty có xe khách như Hải Âu, Hoàng Long, Ôhô!… đã nộp tiền cả tháng *cả năm) cho tất cả các loại *** ở ba tỉnh Hải Phòng, Hải Dương và Hưng Yên.
Xe Container nộp tiền mãi lộ ngay trạm soát vé Chợ Hỗ Hải Phòng, coi như xong, tha hồ nghênh ngang không chịu nhường đường
Riêng bác 2b, loi choi thích đua tốc độ với ô tô, đi vào làn đường này, kể cả chết cũng xứng đáng. Xin đừng nhỏ nước mắt cá sấu thương hại họ
Kụ không đọc kỹ rồi, theo em thì bác xe máy bị ép vào cái dải phân cách với làn xe thô sơ, đi thế thì sai chỗ nào? Kụ cực đoan quá đấy.

Móp

Xe tăng
Bác 2B đã đi đúng làn đường của mình đấy chứ kụ, kụ nên đọc kỹ hơn.

Phương Nga

Xe lăn
mong cho bác 2B không nặng lắm. Em chỉ khi nào thực sự cần thiết thì mới ra đường thôi

bau67

Xe container
Hôm 7/11 Cháu về HP họp lớp, lúc lên đến Quán Gỏi, 2b dàn hàng ngang chờ dứt đoàn xe để sang đường. Đột nhiên 1 cậu vọt cái đến 1/2 thân xe vào ngay đầu xe tải ngay trước xe Cháu, xe tải vội đánh lái phanh gấp. May không có xe bên làn phải. Cháu đi sau cũng phải thốt lên: ***, cái loại này không biết trong đầu nó chứa cái gì !

XPQ

Xe cút kít
Giời kêu ai nấy dạ thôi chứ làm gì có ai đúng ai sai.Đúng hay sai phải căn cứ vào Luật.

soc1202

Xe tải
Đường 5 tai nạn nhiều kinh khủng, lần nào em đi đường này cũng gặp 1-2 vụ. Chả biết dự án đường 5 mới bao giờ triển khai các bác nhỉ?

bau67

Xe container
Đường 5 tai nạn nhiều kinh khủng, lần nào em đi đường này cũng gặp 1-2 vụ. Chả biết dự án đường 5 mới bao giờ triển khai các bác nhỉ?
Hồi Đường 5 cũ còn sợ nữa cơ Cụ ạ. Có lần 1 xe Minsk đâm trực diện xe tải ngay trước mắt Cháu gãy gập đôi vào, người thì Cháu không dấm tả nữa. Đi từ chỗ Bệnh Viện HD về HN mà Cháu đi 2,5h mới tới.
Còn có lần hình như gần Bần thì phải, 1 xe Con mà cabin lái nằm gọn dưới gầm của chính nó, chả hiểu nổi đâm kiểu gì.

pipilazi

Xe tăng
Hồi Đường 5 cũ còn sợ nữa cơ Cụ ạ. Có lần 1 xe Minsk đâm trực diện xe tải ngay trước mắt Cháu gãy gập đôi vào, người thì Cháu không dấm tả nữa. Đi từ chỗ Bệnh Viện HD về HN mà Cháu đi 2,5h mới tới.
Còn có lần hình như gần Bần thì phải, 1 xe Con mà cabin lái nằm gọn dưới gầm của chính nó, chả hiểu nổi đâm kiểu gì.
Nghe cụ nói mà em rợn tóc gáy [-O<

buyacar

Xe đạp
Ghê quá!
(*)Đường 5 em đi nhiều thấy cũng dễ đi,nhất là các bác otô tải và công đi quen đường nên ngầm hiểu ý rất dễ ...vượt.Còn riêng mấy bác xe máy thì đi như dở hơi,biết mình nhỏ bé không chịu đi gọn vào phía trong cứ lao ra làn ngoài lè lè ra,lại còn tốc độ cao ngang xe hơi nữa. Thiết nghĩ xxx nên để ý bắt xe máy đi sai làn ở đấy thì tốt hơn.

Hoang Khoi

Xe buýt
QL5 từ Hà nội đến HD e chả dám chạy nhan, muốn chạy thì qua đoạn rẽ Sao đỏ mới lên được 80. Nhất là cung đường thuộc Hưng Yên thì thôi rồi, chắc hẳn ai chạy 4b đếu đã từng chửi rủa mấy bụ 2b đi nguy hiểm.
Thực tế khi đi xe máy với tốc độ cao 70-80km/h gió tạt rất ầm không nghe rõ tiếng còi oto, hơn nwuax xe các cụ ấy ít khi có gương chiếu hậu hoặc có cũng chả bao giờ thèm ngó xem đã an toàn để tạt ra - hoặc vào chưa.
Dù sao cũng cầu mong cho bác 2b kia nối lại được cái xương đùi, chứ e từng nằm viện do TN oto rồi nhục nhã đau đớn lắm!