[TNGT] Tai nạn tại cầu vượt ngã 4 Thái Hà - Chùa Bộc

đánh võng

Xe tải
Cho em hỏi là ảnh của cụ chủ tự chụp ạ
Ko cụ, hqua em đi qua lúc mới xảy ra vụ việc, đường đông nên em đi qua luôn để các anh công an làm nhiệm vụ, về em mở thớt hỏi thông tin, xong cập nhật luôn. Hnay có ảnh trên mạng em gom vào thôi

canhtn

Xe hơi
Thiện tai thiện tai.... cầu cho nạn nhân được siêu thoát. Cho dù lỗi tại ai nhưng chắc chắn cụ bán tải không thể không liên quan, chắc rồi cũng sẽ ăn không ngon ngủ không yên.

anhtho

Xe ngựa
Thiện tai thiện tai.... cầu cho nạn nhân được siêu thoát. Cho dù lỗi tại ai nhưng chắc chắn cụ bán tải không thể không liên quan, chắc rồi cũng sẽ ăn không ngon ngủ không yên.
Em nghĩ phải nặng hơn như thế, nhất là nếu chú taxi chưa tỉnh lại hoặc thậm chí xấu nhất là ko thể tỉnh lại.
Chẳng may có tí va chạm hoặc các điều khó chịu xẩy ra khi đi đường, các cụ cố gắng nhịn đi 1 tí, có gì thì chửi trong xe cho bõ tức thui. Cái xe nó hiền lành, nhưng nếu một con người điều khiển mất kiểm soát thì lại có thể rất hung dữ và dễ dàng biến thành phương tiện gây án.

đánh võng

Xe tải
Vấn đề là không có bằng chứng, Vợ của lái xe ngồi trên xe chưa tiết lộ bất kỳ tình tiết gì. Theo em còn uẩn khúc gì đó.
Cụ nói đúng rồi đấy, em cũng giống ý cụ, em nghĩ là bán tải chắc phải có đe dọa gì thì lái xe taxi mới hoảng vậy. Nhưng với các bằng chứng hiện tại thì chỉ phạt hành chính và giữ bằng vì lỗi vi phạm luật giao thông thôi :-< Các cụ cứ bảo Ranger có tội, nhưng muốn phạt được thì phải có bằng chứng mới phạt được cơ :-<

Vậy mới nói tình ngay ... nhưng lý ko ngay!

quanganh999

Xe buýt
Mấy vụ gần đây thấy mấy ông taxi thường có võ gây ra chuyện scadal gì đó rồi bỏ chạy (vụ taxi vios mai linh, vụ matiz trắng bỏ chạy ở đường giải phóng .v.v). Kệ mịa hậu quả không cần biết.

winterfell

Xe tải
Chủ tỏa phán: Nạn nhân nhảy cầu là ngoài ý muốn của bị can (cụ lái bán tải), nhưng xét kết quả thì nếu anh taxi không nhảy cầu thì cũng bị bị can chém chết. Nên tòa tuyên tù chung thân để răn đe người khác =))
Vãi chủ toạ :))

nguyenbahiep252

Xe hơi
Em thấy cụ ranger cũng quá hung hãn, nếu em là người lái xe taxi đó, muốn nhường đường bật xi nhan phải để xe sau hiểu ý. Trong clip thì em không thấy taxi có tín hiệu gì, chỉ thấy tạt ngang tạt ngửa..điều này không thể đổ tại là do taxi non kinh nghiệm, em cảm thấy có sự cố tình trong cách đi như vậy!

Avelynn

Xe tải
bọn hổ báo thì nên gom lại cho ra Hoàng Sa Trường Sa để bảo vệ tổ quốc, một công đôi ba việc =))

nguyenbahiep252

Xe hơi
Còn nữa, khi hai thanh niên áp sát xe taxi, có nhất thiết phải bỏ chạy theo kiểu tự sát như vậy không? Đáng trách hơn có cả vợ con trên xe , tại sao không tìm cách khác mà lao xe như điên vậy, và còn một điều quá đáng trách là chạy thoát thân bỏ vợ con lại và nhảy cầu, vợ con ông sẽ tn ?!?! Em rất bức xúc vs taxi về cả kĩ năng lái và hành xử quá tệ .

Aziz Nesin

Xe tăng
Cụ phán như đúng dồi vậy...Em nhất trí đoạn taxi bố láo không nhường đường ngay từ đầu thôi, còn đoạn sau thì... ko chạy 2 chú kia mở được cửa chắc nát người!
(Chiều nay thấy chú em em làm bs bv ĐH Y bảo chú tài Taxi sẽ sớm ra đi vì dập não phù nề gì đó nhưng bs không dám mổ thì phải)

Còn nữa, khi hai thanh niên áp sát xe taxi, có nhất thiết phải bỏ chạy theo kiểu tự sát như vậy không? Đáng trách hơn có cả vợ con trên xe , tại sao không tìm cách khác mà lao xe như điên vậy, và còn một điều quá đáng trách là chạy thoát thân bỏ vợ con lại và nhảy cầu, vợ con ông sẽ tn ?!?! Em rất bức xúc vs taxi về cả kĩ năng lái và hành xử quá tệ .

Chỉnh sửa cuối:

CHIANTHI

Xe tăng
Hai thắng hổ báo cầm hàng xông lên như vậy , không chạy thì nhừ xương , ai ở vào tình huống đó chắc cũng chạy thôi .Không may là 1 thằng nhảy được lên nắp capo , và tai nạn cũng vì cái thằng đó .

HatDua

Xe máy
Bây giờ có công thức mới cho mọi người:" Ra đường sợ nhất trẻ trâu và xăm trổ + bán tải"

phucchuot

Xe đạp
Topic này toàn các cụ ném đá taxi nhiệt tinh thôi. Chẳng biết các cụ có coi video không mà cứ nhất nhất là taxi đi bố láo không nhường đường và kèn cựa thằng bán tải. #-o

nguyenbahiep252

Xe hơi
Em đồng ý là thoát khỏi tình huống đó bằng cách chạy, nhưng không tới mức chạy điên cuồng vậy chứ ạ...

nguyenbahiep252

Xe hơi
Hai thắng hổ báo cầm hàng xông lên như vậy , không chạy thì nhừ xương , ai ở vào tình huống đó chắc cũng chạy thôi .Không may là 1 thằng nhảy được lên nắp capo , và tai nạn cũng vì cái thằng đó .
Vâng, nhưng hậu quả gây ra thì chắc ông taxi quên ko nghĩ tới cụ ah :(

nguyenbahiep252

Xe hơi
Topic này toàn các cụ ném đá taxi nhiệt tinh thôi. Chẳng biết các cụ có coi video không mà cứ nhất nhất là taxi đi bố láo không nhường đường và kèn cựa thằng bán tải. #-o
Xe sau nháy đèn xin vượt thì cho họ vượt thôi, xi nhan phải nhẹ nhàng nhường thì êm xuôi cụ ạ !

Bopbi_hsgs

Xe container
Coi mấy cái video của vụ này mà hãi quá...

shnahk

Xe tải
Xe sau nháy đèn xin vượt thì cho họ vượt thôi, xi nhan phải nhẹ nhàng nhường thì êm xuôi cụ ạ !
Cụ xem kĩ video chưa mà cụ chém ác thế. Cụ bán tải phi nhanh, đòi vượt ngay lập tức, xe taxi chưa chuyển làn được vì vướng xe máy. Chuyện xayr ra rất nhanh trong vài chục giây. cụ bán tải đi nhanh và sốt ruột nên có khe hở là vượt luôn ( dù là vượt phải) xe taxi đã nhường đường gay nhưng cụ bán tải vượt phải thành ra lại bị ép. Nếu cụ để ý nêud taxi muốn ép thì sẽ khônng để bán tải vượt lên lần 2 như thế. Chở vợ con đi cùng thì cũng chả ai mà lạng lách đâu.
Gửi cụ nào bảo cần gì phải chạy. Cụ cứ đang chở vợ con đi rồi có thắng nó định lao vào đánh thì cụ mới hiểu được.

bmp1983

Xe đạp
Phải đợi Cơ quan điều tra kết luận xem sao các cụ ạ