[TNGT] Tai nạn ở ngã tư trong khu đô thị mới.

Can Khuong

Xe tải
Chào các cụ!
Hôm nay vừa ra khỏi nhà, em gặp một vụ tai nạn, thường thì em ít khi post bài về tai nạn, nhưng hôm nay em muốn chia sẻ một tình huống mà theo em là rất nguy hiểm.
Trước tiên là vụ tai nạn ở ngã tư đường số 5 và số 6 khu Bình Trị Đông B, Bình Tân, TP HCM.
Xa xa thì thế này:

Gần hơn chút nữa:

Cận cảnh tai nạn:

Đây là một ngã tư giao cắt đồng mức, nên chả ai nhường ai (thực ra là không kịp nhường), cả hai xe đều đi khoảng 40 km/h (bà con xung quanh nói lại) kết quả là tai nạn sảy ra.
Người chạy xe máy bị thương khá nặng nhưng không ảnh hưởng đến tính mạng (đã được đưa đi cấp cứu kịp thời) Hiện trường vụ tai nạn đã được gữ nguyên do hai anh dân phòng canh giữ và chờ CSGT đến làm nhiệm vụ (đã chờ lâu phết mà chửa thấy các anh đến).
Đặc điểm của đường trong khu đô thị mới là đường thẳng, mặt đường khá tốt, lại tương đối thoáng, nên các phương tiện tham gia giao thông thường chạy khá nhanh mà không biết là cái bẫy chết người dang chờ ở phía trước. cái bấy đó là do đường có ngã tư giao cắt đồng mức rất nhiều, mà những ngã tư này lại bị che khuất bởi nhà cửa, vật kiến trúc nên rất khó quan sát, chỉ cần đi 40 km/h mà gặp xe đi cắt ngang là không thể kịp "nhường đường" và thế là bi kịch sảy ra.
Vậy nên thông điệp mà em gửi cho các cụ (có thể là đã không còn tính thời sự nhưng em vẫn muốn nhấn mạnh để mong giảm bớt các sự cố đáng tiếc tại các ngã tư) hãy thật cản thận, quan sát kỹ và đi ở tốc đọ an toàn khi di chuyển trong khu vực có tính chất như trường hợp trên.
Chúc các cụ lái xe an toàn!

Bắc Âu

Xe điện
Đường càng vắng em càng đi chậm.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Híc, e đi 2b qua ngã tư hay góc khuất không những đi chậm mà còn phải rướn cổ ra phía khuất xem có người đi qua hay không cơ

frankbach

Xe máy
cám ơn Bác đã chia sẽ thông tin hữu ích cho mọi người (b)(b)

truong duc hai

Xe tải
em cũng dính 1 cái ngay ngả tư như này 2 xe chạy khoảng 70km\h ..2 xe đấu trực tiếp ngã tư .....không tranh cải gì hết ..ai về nhà nấy ..xe ai nấy sửa . vậy là xong cho khỏe ...

Chỉnh sửa cuối:

Can Khuong

Xe tải
Khu đô thị mới nhà bác dây điện loằng ngoằng quá, nhìn như ma trận.8->
Quả có thế. cái món dây điện thì chắc vài năm nữa nó còn kinh hơn ma trận cụ ạ, cụ thử tính xem nhá. mỗi nhà tối thiểu có một đường điện thoại + internet, một cáp truyền hình, một cặp cáp điện sinh hoạt, tất cả cứ loằng ngoằng treo trên trời thì cụ bảo ma trận có mà chào thua là cái chắc :))

khoavq

Xe điện
Đi qua ngã tư...
đặc biệt là: ở các giao cắt cùng cấp... kể cả ở giao cắt có đường ưu tiên, không có đèn tín hiệu giao thông, thời gian là buổi trưa hoặc buổi tối... đại loại là khi nào vắng vẻ...

LÀ CỰC KỲ NGUY HIỂM,
VÀ CHÁU THƯỜNG GIẢM GA VÀ ĐẶT CHÂN LÊN CHÂN PHANH khi đi qua các ngã tư đó. :77: :77: :77: :77: :77:

hành_khất_đêm

Xe điện
Quả có thế. cái món dây điện thì chắc vài năm nữa nó còn kinh hơn ma trận cụ ạ, cụ thử tính xem nhá. mỗi nhà tối thiểu có một đường điện thoại + internet, một cáp truyền hình, một cặp cáp điện sinh hoạt, tất cả cứ loằng ngoằng treo trên trời thì cụ bảo ma trận có mà chào thua là cái chắc :))
Hic em t­ưởng là khu đô thị mới thì tất cả đồng bộ, đi ngầm hết chứ cụ. Không biết khu này quy hoạch kiểu gì nhỉ? Như thế này mấy năm nữa lại có đợt đòa bới để hạ ngầm các loại dây, giống như hà nội làm chào mừng 1k năm thăng long :(

Tamagochi

Xe tải
Cảm ơn bác chủ thớt đã chia sẻ, em thì chỗ nào khuất khuất vắng vẻ, tầm nhìn hạn chế là chạy chậm lại, chân chờ ở thắng, rồi bóp kèn phát cho nó yên tâm ợ.

Matizcoi

Xe cút kít
đèn xanh em dừng, đèn đỏ em đi vì em sợ .... húc phải mấy tay chuyên vượt đèn đỏ thì chít :)) :)) :))

Can Khuong

Xe tải
Hic em t­ưởng là khu đô thị mới thì tất cả đồng bộ, đi ngầm hết chứ cụ. Không biết khu này quy hoạch kiểu gì nhỉ? Như thế này mấy năm nữa lại có đợt đòa bới để hạ ngầm các loại dây, giống như hà nội làm chào mừng 1k năm thăng long :(
Em nghe thấy bẩu là hạ ngầm sẽ làm ở các tập tiếp theo, có thể tập 2 là cải tạo và làm cống thoát nước lớn hơn, tập 3 là cải tạo đường cấp nước, tập 4 là ngầm hóa đường dây điện thoại, tập 5 là ngầm hóa đường dây điện sáng và tập tiếp theo là cải tạo, làm lại vỉa hè, rồi tập tiếp là nâng cấp đường, .... vì vậy chắc là không có hy vọng ngừng đào đường ở cái xứ VN nhà mình các cụ ạ. :)). em có hỏi sao không yêu cầu các ông ấy không làm một lần, thì được một anh đại diện cho đày tớ của dân trả lời là việc của thằng nào thằng ấy làm, làm cùng nhau thì một là khó chờ đợi nhau làm được, và hai là không có cơ quan quản lý chung các ông này nên không làm được, :)) botay.com

Chỉnh sửa cuối:

mig29

Xe hơi
Bài này có lâu lắm rồi mà lại lên à

coolpix8700

Xe ngựa
em cũng dính 1 cái ngay ngả tư như này 2 xe chạy khoảng 70km\h ..2 xe đấu trực tiếp ngã tư .....không tranh cải gì hết ..ai về nhà nấy ..xe ai nấy sửa . vậy là xong cho khỏe ...
Nêu bác là 1 trong 1 người tham gia thì em tặng bác cốc vang Pháp!
Em rất khâm phục tay lái của bác, khu dân cư mà vẫn lụa được như vậy!

hành_khất_đêm

Xe điện
Em nghe thấy bẩu là hạ ngầm sẽ làm ở các tập tiếp theo, có thể tập 2 là cải tạo và làm cống thoát nước lớn hơn, tập 3 là cải tạo đường cấp nước, tập 4 là ngầm hóa đường dây điện thoại, tập 5 là ngầm hóa đường dây điện sáng và tập tiếp theo là cải tạo, làm lại vỉa hè, rồi tập tiếp là nâng cấp đường, .... vì vậy chắc là không có hy vọng ngừng đào đường ở cái xứ VN nhà mình các cụ ạ. :)). em có hỏi sao không yêu cầu các ông ấy không làm một lần, thì được một anh đại diện cho đày tớ của dân trả lời là việc của thằng nào thằng ấy làm, làm cùng nhau thì một là khó chờ đợi nhau làm được, và hai là không có cơ quan quản lý chung các ông này nên không làm được, :)) botay.com
Vâng em cũng biết kiểu đó, thằng nào đủ điều kiện hồ sơ thì được làm trước bất biết nó ở trên hay nó ở dưới. Chán ko thể tả.

bonbanh

Xe buýt
Đường càng vắng càng sợ bác ạ , nguy hiểm lắm

dungo

Xe đạp
Hic cứ đi từ từ ngóa trước ngó sau cho nó lảnh