[Funland] Tai nạn ở cầu vượt Ngã Tư Sở

ina

Xe Cứu Trợ
Xe máy và ô tô chen chung trên một làn đã là một thiết kế GT ngu ngốc rồi, em đoán thế. Tưởng tượng một người đi xe máy trượt ngã, nguy cơ bị ô tô sau đè lên là rất cao. Lúc sang đường cũng thế, đèn rồi vẫn sợ , quy định là phải quan sát, nhưng như thế là rất cảm tính. Tóm lại đi xe máy trên đường VN rất nguy hiểm, giống chơi trò mạo hiểm. Mong quy hoạch lại toàn bộ TP và bỏ xe máy :D
Thiết kế éo gì, tư duy thì tạm bợ mà cụ. Tự lo thôi đừng mong gì cả. :)

KatKik

Xe điện
Ghét nhất đội Grap bike vừa đi vừa cắm mặt vào điện thoại.

theanh90

Xì hơi lốp
Xe máy và ô tô chen chung trên một làn đã là một thiết kế GT ngu ngốc rồi, em đoán thế. Tưởng tượng một người đi xe máy trượt ngã, nguy cơ bị ô tô sau đè lên là rất cao. Lúc sang đường cũng thế, đèn rồi vẫn sợ , quy định là phải quan sát, nhưng như thế là rất cảm tính. Tóm lại đi xe máy trên đường VN rất nguy hiểm, giống chơi trò mạo hiểm. Mong quy hoạch lại toàn bộ TP và bỏ xe máy :D
Nta thường chia làn theo mức độ ưu tiên, tốc độ, hướng di chuyển chứ ít khi phân chia theo phương tiện (Chia xe bus và xe thường cũng là chia theo mức độ ưu tiên). Đối với đường đô thị diện tích nhỏ thì chia cái gì hở cụ. Cụ mà lên làm quản lý giao thông chắc chưa kịp ăn tiền đã bị dân nó chửi tới tấp rồi.

vihotel.net

Xe máy
Nhìn quả ảnh ám ảnh quá. Xe to thế chắc cũng khó quan sát được

KenKing

Xe tải
Khổ thân quá, nhìn vết tay bạn xe máy trên thành xe khách mà thấy xót xa.
Em băn khoăn là cái xe 45 chỗ này thường khi quay đầu nó đi rất chậm mà sao lại đến nông nỗi này?
Do cụ đi xe máy vào đúng điểm mù của xe khách nên xe khách mới không nhìn thấy. Adida phật!

levinh05

Xe container
Chỗ chân cầu này chỉ cần chuyển làn để rẽ vào Thái Thịnh thôi cũng toát mồ hôi, đơn giản xuống dốc cầu 2b hay 4b đều khá mát ga, 4b thì hệ thống phanh an toàn nên không vấn đè gì chứ 2B em chứng kiến có mợ ninja sang đường hơi gắt mấy bác 2b phanh cháy đường rồi. nhìn hơi ám ảnh thương quá.

wildness

Xe điện
Bọn xe tur này nó cậy xe to rẽ vào đường chính và quay đầu cũng hung thần lắm cụ ạ.Nháy pha mình đang đường ưu tiên mà nó vẫn liếm cua cướp đường,không tỉnh mà né là nó phang vào sườn hay đuôi ngay.Em dưới HL đầy tai nạn kiểu quay xe của bọn này rồi nên nhìn thấy nó si nhan chớm rẽ dù mình đang tốc độ cao vẫn phải rà phanh và né nó như bọn hung thần ben hay cont .
Đúng là bọn xe to rất hay cướp đường, nhưng chú đi xe máy kia chắc cũng phóng bạt mạng.

LienPhuong

Xe điện
Nta thường chia làn theo mức độ ưu tiên, tốc độ, hướng di chuyển chứ ít khi phân chia theo phương tiện (Chia xe bus và xe thường cũng là chia theo mức độ ưu tiên). Đối với đường đô thị diện tích nhỏ thì chia cái gì hở cụ. Cụ mà lên làm quản lý giao thông chắc chưa kịp ăn tiền đã bị dân nó chửi tới tấp rồi.
Chưa lên đã nghĩ đến chuyện ăn tiền như cụ làm sao khá nổi ah :D.
Cụ không thấy chính quyền muốn bỏ xe máy à, chẳng qua quy hoạch dở quá nên bỏ ngay cũng không được. Nói thì vẫn nói, mà xe máy chết vẫn chết, cũng không để làm gì cụ ạ.

Au79 Dragon

Xe điện
Tai nạn chết người giờ nhiều quá, em xem trên beatvn ngày nào cũng có từ một đến vài mạng.

otzi

Xe tăng
1 là em lái, 2 là đi grab car, chứ đi kiểu xe ôm thế này tim cứ đập thùm thụp. Lần đầu e đi cứ 1 lúc e lại vỗ vãi ông grab bẩu anh đi chậm chậm thôi, đến lúc bực quá bảo em cho thêm tiền, anh đi chậm thôi thì mới chậm thật đấy các cụ ạ. có lẽ cố đi nhanh để bắt cho được nhiều khách :|