[TNGT] Tai nạn ở cầu Thăng Long tối 08.01.2012

Taxi25

Xe buýt
Hôm nay em đi từ Nội Bài về HN bị dính quả tắc đường gần 3 tiếng đồng hồ giờ mới về đến nhà để viết bài.
Ngay dưới chân cầu thì 2 chú xe tải hôn nhau, đi cả tiếng đồng hồ lên giữa cầu thì chú xe tải hôn má chú morning, đi thêm đoạn nữa thì thấy chiều ngược lại có bát hương, mọi người bu đông như kiến
Em mệt quá nên chụp bằng mồm không biết có kụ nào biết chi tiết vụ việc ko ?

backinhca

Xe buýt
cụ này về sau em , em về nhà lúc 10 h20 .em về đến đầu cầu bắt đầu tắc ,đợi mất gần tiếng ,hỏi xe ngược chiều mới biết tai nạn .đợi khám nghiệm còn lâu ,nên vòng lại đi đường của xe máy .

Chỉnh sửa cuối:

TÔM

Xe buýt
Chắc lại chết chú xe máy nào rồi. Cầu Thăng Long cấm xe máy rồi mà em thấy các bác 2b vẫn phi ầm ầm ~X(

cupidangel3112

Xe tải
Em vừa nghe VOV thấy bảo có tai nạn. :(

gamevn

Xe buýt
Tối nay em đi Thái Nguyên về, đứng trên cầu 1h30'. :( Tai nạn sảy ra theo hướng từ Phạm Văn Đồng - Nội Bài. Nạn nhân đi xe máy đâm vào xe tải biển 14 (Xe tải này hình như bị hỏng đỗ sát thành cầu - Khi đi qua em có thấy 1 số vật dụng dựng báo hiệu nên đoán xe hỏng). Chả hiểu đâm kiểu gì mà rơi cả quả lốp sơ cua dưới gầm xe tải (lốp sơ cua được lắp trên 2 thanh thép V được hàn hình chữ L treo dưới gầm xe gần phía đuôi - Rụng cả cụm giá treo lốp và lốp sơ cua) Nạn nhân chết ngay tại chỗ - bị nát đầu. :(( Cực kỳ nhiều tiền lẻ vương vãi khắp mặt cầu. (Em có bảo cậu em đi cùng lấy máy ảnh ra định chụp - Nhưng khi đi ngang qua thấy hãi quá nên thôi)
Tình hình khi em đi qua thì phía từ Nội thành lên Nội bài tắc từ đầu cầu (do xxx cấm không cho xe lên cầu) đến phố Nguyễn Hoàng Tôn. Cách đó 200m trên cầu thì có khoảng 30-40 xe cũng nằm im (xxx cũng ko cho đi)
Còn những tai nạn sảy ra gần đó chắc do các xe không đủ kiên nhẫn chờ nên quay đầu và va chạm với xe phía ngược chiều. (Em thấy có rất nhiều xe quay đầu). Chiều từ Nội Bài - Phạm van Đồng đi khoảng 4-5 hàng (ngang) chiều ngược lại còn 1 làn. Còn qua chỗ tai nạn thì ngược lại (Các xe từ PVĐ-NB thì đi 4-5 làn còn làn ngược lại còn có 1 làn)
PS: Em chỉ có mấy cái ảnh tắc xe trên cầu thôi, còn ảnh nạn nhân thì em không chụp. Mong các cụ thông cảm

thaygiao

Xe buýt
Hôm nay em đi từ Nội Bài về HN bị dính quả tắc đường gần 3 tiếng đồng hồ giờ mới về đến nhà để viết bài.
Ngay dưới chân cầu thì 2 chú xe tải hôn nhau, đi cả tiếng đồng hồ lên giữa cầu thì chú xe tải hôn má chú morning, đi thêm đoạn nữa thì thấy chiều ngược lại có bát hương, mọi người bu đông như kiến
lúc máy giờ bác ơi?
khoảng 19h em đi chưa thấy làm sao cả

Taxi25

Xe buýt
Tối nay em đi Thái Nguyên về, đứng trên cầu 1h30'. :( Tai nạn sảy ra theo hướng từ Phạm Văn Đồng - Nội Bài. Nạn nhân đi xe máy đâm vào xe tải biển 14 (Xe tải này hình như bị hỏng đỗ sát thành cầu - Khi đi qua em có thấy 1 số vật dụng dựng báo hiệu nên đoán xe hỏng). Chả hiểu đâm kiểu gì mà rơi cả quả lốp sơ cua dưới gầm xe tải (lốp sơ cua được lắp trên 2 thanh thép V được hàn hình chữ L treo dưới gầm xe gần phía đuôi - Rụng cả cụm giá treo lốp và lốp sơ cua) Nạn nhân chết ngay tại chỗ - bị nát đầu. :(( Cực kỳ nhiều tiền lẻ vương vãi khắp mặt cầu. (Em có bảo cậu em đi cùng lấy máy ảnh ra định chụp - Nhưng khi đi ngang qua thấy hãi quá nên thôi)
Tình hình khi em đi qua thì phía từ Nội thành lên Nội bài tắc từ đầu cầu (do xxx cấm không cho xe lên cầu) đến phố Nguyễn Hoàng Tôn. Cách đó 200m trên cầu thì có khoảng 30-40 xe cũng nằm im (xxx cũng ko cho đi)
Còn những tai nạn sảy ra gần đó chắc do các xe không đủ kiên nhẫn chờ nên quay đầu và va chạm với xe phía ngược chiều. (Em thấy có rất nhiều xe quay đầu). Chiều từ Nội Bài - Phạm van Đồng đi khoảng 4-5 hàng (ngang) chiều ngược lại còn 1 làn. Còn qua chỗ tai nạn thì ngược lại (Các xe từ PVĐ-NB thì đi 4-5 làn còn làn ngược lại còn có 1 làn)
PS: Em chỉ có mấy cái ảnh tắc xe trên cầu thôi, còn ảnh nạn nhân thì em không chụp. Mong các cụ thông cảm
Thế thì cái xe tải nằm đấy từ lâu rồi, lúc tối em đi đã thấy nó nằm đấy

lúc máy giờ bác ơi?
khoảng 19h em đi chưa thấy làm sao cả
Lúc em đi về là khoảng 21h30 nhưng chắc phải xảy ra trước đó

thuysinh.tl

Xe container
Cụ cực đoan quá. Dù sao cũng là một mạng người. Chia buồn cho gia đình người bị nạn và mong là các 2B khác cũng nên lấy đó làm gương thôi.
Thế là chúc mừng vì xã hội bớt đi 1 người coi thường luật giao thông.

Forozen

Đi bộ
Cụ cực đoan quá. Dù sao cũng là một mạng người. Chia buồn cho gia đình người bị nạn và mong là các 2B khác cũng nên lấy đó làm gương thôi.
Trước khi chia buồn cũng nên mắng cho 1 trận chứ :|. Chỉ vì 1 người mà làm rất nhiều cụ khác khổ sở - cụ thì lỡ chuyến bay, cụ thì về nhà muộn, cụ thì phải đi bộ về... Nói chung là em rất bức xúc vụ này từ hôm qua tới giờ....

Little Sushi

Xe buýt
Dù sao cũng nên chia buồn với nạn nhân các cụ ạ,đừng cực đoan thế....

10-3

Xe buýt
Vầng, đã đành là nạn nhân đi sai luật và gây ra hậu quả cho nhiều người phải chịu cùng, dưng mà anh ta đã phải chịu hậu quả nặng nhất rồi. Nghĩa tử là nghĩa tận, mong các cụ rộng lòng. Xin chia buòn cùng gia quyến và cầu mong linh hồn nạn nhân siêu thoát.

Forozen

Đi bộ
Vầng, đã đành là nạn nhân đi sai luật và gây ra hậu quả cho nhiều người phải chịu cùng, dưng mà anh ta đã phải chịu hậu quả nặng nhất rồi. Nghĩa tử là nghĩa tận, mong các cụ rộng lòng. Xin chia buòn cùng gia quyến và cầu mong linh hồn nạn nhân siêu thoát.
Hừm, em thấy hai từ: "Đáng đời" là thích hợp.

Zinnat

Xe tải
Tết nhất đến nơi rồi, mong linh hồn nạn nhân siêu thoát !

mondeo1186

Xe tăng
16h hôm qua em đi từ Sơn Tây về đến đoạn bắt đầu vào Thị trấn Phùng thấy tắc đường hỏi chú ngược chiều chú ấy bảo 5 xe hôn nhau, tắc xa quá nên em phải né vào đường làng tránh qua chỗ tai nạn nên không thể tác nghiệp được.

Super Bong

Xe hơi
Để em tả mồm thêm giúp bác nhé. Em hẹn bà chị đưa đứa cháu về Sóc Sơn, 9h20 đi đến cầu TL thì bắt đầu tắc, em bò làn trong cùng nên nhìn thấy 1 xe cứu thương, 1 mũ hương (vì hương được cắm lên cái nón xốp, 1 xe tải bung bánh dự phòng và 1 cái chiếu đắp xác nạn nhân. Dù rất đáng trách cho nạn nhân vì vi phạm quy định cấm xe máy đi lên cầu nhưng vẫn phải chia buồn cho nạn nhân xấu số. Em mất 1h30' để qua được đoạn này. Trả đứa cháu cho bố mẹ nó ở gầm cầu vượt khu CN Bắc Thăng Long (bố mẹ nó đi từ Thái Nguyên xuống đón, dự định chờ ở Sóc Sơn nhưng cuối cùng chờ ở đấy).

Em ngồi uống trà đá 30p, nghe quảng cáo ca sĩ Tim chán rồi đi về, thì bò đc 1 đoạn thấy 1 em Getz bung đầu (không thấy chướng ngại vật của Getz đâu), bò mãi thì thấy em Morning và em xe tải va chạm (hình như có 1 bà chị và 1 em nhỏ - em ko nhớ chính xác, ngồi trong xe morning, bò thêm 1 lúc thì thấy vụ tai nạn chết người gần đc giải quyết xong, xe cứu thương đã đi. 12h15 em về đến nhà (nhà em ở Thái hà ạ). Và riêng ngày hôm qua em mất 7h lái xe (từ 4h30 ở Quảng Ninh, 8h30 về đến nhà và từ 9h đến 12h15). Hic