[TNGT] Tai nạn nghiêm trọng vừa xảy ra cách đây 30' trên đường Láng Hòa lạc (31/08/2010)

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Đường Láng HL sau khi cải tạo xong đi thì tít nhưng quá nhiều 2b đi ngược chiều. Đặc biệt nguy hiểm vào ban đêm. Chắc cụ này cũng vít 70-80km/h mới đâm ác thế nhỉ.
tốc độ đường này trên lý thuyết là sẽ cho đi với vận tốc là 100km/h nhưng chưa có biển nên được đi 80 là điều bình thường cụ ạ, ko có j sai cả
KIA thì đi đúng làn rồi, xem ảnh Cháu dự 2b tạt đầu để tìm đường rẽ sang chiều bên kia, nhưng có cho phép rẽ ở đây đâu.
2b bẹp nhẹ chỗ hộp xích. KIA tan nát chắc do va đập với bản thân chú lái 2b gây ra. Vậy chú lái 2b này chắc bị nặng đây, sau va chạm thế này mà vẫn còn tỉnh thì nguy hiểm lắm. Mong 2b không ảnh hưởng đến tính mạng.
Việc xử lí TNGT không nghiêm minh của XXX cũng là 1 trong những nguyên nhân làm giảm ý thức tham gia GT.
Đợt trước Cháu đi THiên Sơn - Suối Ngà mới thấy ức chế với 2b quá.
E xin đính chính lại bài đầu e viết vì lúc đấy e nhớ các thông tin không chính xác lắm, chú 2b là phi kiểu cắt ngang sang đường cụ ạ, Xe 2b bị cong giảm xóc sau, vỡ nhựa. vì không phải đâm ngược chiều nên xe máy bị bắn đi nên 2b bị giảm đi khá nhiều lực nên trông mới lành lặn như thế, còn 4b trông thảm quá, nhưng xét về độ an toàn của e sportage này e đánh giá cao, hệ thống phân bố lực phanh hoạt động tốt, 1 bên có cát,1 bên ko mà xe không bị quay, va chạm túi khí nổ, người trong 4b không bị sao cả, chỉ ảnh hưởng chút về tinh thần

hungtuyetvn

Xe tải
Chia buồn với bác chủ xe nhưng em thích cái biển xe của bác ấy , có lẽ chất lượng xe hàn cũng hơi kém mới va quệt nhẹ mà đã te tua rồi , mong bác hai bánh tai qua nạn khỏi ....

xeRAV4

Xe tăng
đi đường bây giờ không biết đằng nào mà lần.^:)^

tptitoe

Xe tăng
Tôi ghét nhất 2B cắt ngang đầu, thằng này có chết cũng không oan, chỉ thương bác Kia thôi.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Đi đường này phải hết sức cẩn thận vì nhiều xe máy đi rất ẩu.
Tối qua em cũng tý táng phải 1 chú đi ngược chiều ở đoạn hầm qua đường tầu.
MK đã đi ngược chiều còn không bật đèn chiếu sáng^:)^^:)^^:)^

koj.k0ol

Xe tăng
bác kia mới này chắc cũng đang mải tít rồi... đâm mạnh nhìn xe mới ntn chứ...ko biết 2b có sao không, đi đêm đường này hãi lắm các cụ ợ, vừa tối vừa bụi, xe thì cứ vèo vèo...

KimCuong

Xe hơi
Hôm vừa rồi em đưa thằng cháu lên sơn tây cũng đi đường L-HL lúc về HN tầm 11h đêm lại có tí men nên em toàn vít 100-120
Xem ảnh cụ chủ thớt bây giờ mới thấy sợ@-)

Lete

Xe buýt
Ông 4b này phải nói là phóng cũng khá nhanh chứ không làm sao mà đâm mạnh thế được nhể, cái đầu xe 4b bẹp rúm ró, mà thằng 2b đâu có đi ngược chiều. Đi chỗ này cứ phải đi chậm thôi các cụ ạ. Hy vọng người đi 2b không có mệnh hệ gì.
Láng - Hòa Lạc là đường cao tốc cụ ạ. Thằng 2 bánh này có thể ko đi ngược chiều nhưng cắt ngang đường. Đi kiểu đấy thì bố nó cũng ko đỡ được.

automen

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mới nói...Nói ra để toi à...
Website
www.phimcachnhiet.vn
tốc độ đường này trên lý thuyết là sẽ cho đi với vận tốc là 100km/h nhưng chưa có biển nên được đi 80 là điều bình thường cụ ạ, ko có j sai cả

E xin đính chính lại bài đầu e viết vì lúc đấy e nhớ các thông tin không chính xác lắm, chú 2b là phi kiểu cắt ngang sang đường cụ ạ, Xe 2b bị cong giảm xóc sau, vỡ nhựa. vì không phải đâm ngược chiều nên xe máy bị bắn đi nên 2b bị giảm đi khá nhiều lực nên trông mới lành lặn như thế, còn 4b trông thảm quá, nhưng xét về độ an toàn của e sportage này e đánh giá cao, hệ thống phân bố lực phanh hoạt động tốt, 1 bên có cát,1 bên ko mà xe không bị quay, va chạm túi khí nổ, người trong 4b không bị sao cả, chỉ ảnh hưởng chút về tinh thần
cụ nói chuẩn, trong trường hợp này đi xe giời cũng khó đỡ.....

supra

Xe container
khổ thân chú Sportage, nhìn con xe xót thật b-), 2b nhà ta đi đâu cũng như đường làng nhà mình. Thíc là rẽ/quay đầu, kiểu như điếc ko sợ súng :-o

xe365vn

Xe container
xe 4b thảm quá hay vỏ liễu yếu đào tơ thế. ko biết 2b sao ko nhỉ ,cầu mong ko sao để bác 4b còn yên tâm

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
đi đường này rất ức chế thần kinh vì xe máy, xe 3,4 chân toàn chạy ngược chiều, cứ phải cho vài chú 2b lên nắp ca bô mới chừa được
Đã ăn sâu vào tiềm thức của họ rồi cũng k chừa được đâu cụ ạh, (đi ngược chiều cho nhanh - dẫn đến nhanh đủ thứ luôn). Cụ có nhớ chỗ quay đầu xe trên đường Nguyễn Chí Thanh (gần đối diện Cfe Nắng Sài gòn ấy). Hầu như lúc nào cùng có 2B đi ngược chiều để vào ngõ sau Cfe NSG. Đặc biệt có hôm E còn gặp cả 4B cũng đi kiểu đó mới choáng. Đi qua đấy nhiều lúc E cũng ức chế lắm, nhiều 2b đã đi ngược chiều rồi còn bắt mình tránh ra để họ đi thế mới đểu chứ. Nói tóm lại là với cái nhận thức như vậy (E nhớ có một mô hình về văn hoá nói những người như vậy nằm ở bậc 1, bậc thấp nhất của XH, tức là những người ở bậc này chuyên làm những việc TIỆN - LỢI cho bản thân mình k quan tâm đến hậu quả cũng như sự ảnh hưởng của hành động này đối với người khác hay XH), với cơ sở hạ tầng như vậy, với kiểu khoán chỉ tiêu cho xxx như vậy, với việc ngầm hiểu chức năng của CSGT đã thay đổi ( thay vì hướng dẫn giao thông - lại chuyển sang rình và đặt bẫy người vi phạm). Thì chúng ta cũng chỉ biết ngửa mặt lên trời mà than: "kiếp này coi như bỏ - sống chung với lũ thôi" :)).

notveryniceguy

Xe buýt
em làm ctrinh trên đường này nên đi lại suốt, mấy bác 2b hay đi ẩu lắm, bây giờ đường chưa hoàn thành, nhiều đường cắt ngang, các cụ đi cẩn thận nhé, e cố gắng làm xong để các cụ đi cho an toàn ạ hí hí

mini2112

Xe tải
đoạn đường này đang làm mà,2 bánh đi ngược chiều tạt đầu.ý thức kém coi thường tính mạng bản thân quá

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nát một đời hoa, ôi thương thay em sport(:|

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cái bọn 2 bánh đi ẩu đâm phát cho yên nghỉ để lần sau khỏi có cơ hội đi ẩu làm hại người khác nữa. Đi đường cả nội thành lẫn ngoại tỉnh thấy 2b tạ đầu mình như chiến sỹ cảm tử!

Google

Xe tăng
Hôm em đi Thụy An cùng đoàn kụ Sâu kèn, thấy ông hung thần chở đất không đóng chốt nắp sau .... cứ được 100m lại rơi một tảng đất sét khoảng 1 khối xuống đường ....

Khi vượt được ông ý và ra hiệu thì ông ấy nháy xi-nhan vào lề để kiểm tra ... nhưng em chắc là KỆ ! vì làm sao mà đóng cái nắp sau đó được nữa, chật căng cả rồi ... BÓ TAY !

Như ở nhiều nước, khi thi công phải làm những đường vượt dân sinh cho tử tế ... mạng con người là quý nhất ( nhưng ở VN thì quá rẻ)

nguyen_kia

Xe điện
Cụ có nhớ chỗ quay đầu xe trên đường Nguyễn Chí Thanh (gần đối diện Cfe Nắng Sài gòn ấy). Hầu như lúc nào cùng có 2B đi ngược chiều để vào ngõ sau Cfe NSG. Đặc biệt có hôm E còn gặp cả 4B cũng đi kiểu đó mới choáng. Đi qua đấy nhiều lúc E cũng ức chế lắm, nhiều 2b đã đi ngược chiều rồi còn bắt mình tránh ra để họ đi thế mới đểu chứ.

Đúng là chán toàn tập các bác nhỉ, nó lây nhiễm nhanh lắm chứ khó mà suy giảm được. Với thực trạng như hiện tại, nếu ai đi 2B chắc cũng hiếm mà ko đi kiểu "tận dụng". Nhưng đúng là nhiều người đi sai mà lại rất ngênh ngang như là đi đúng luật. E thấy 1 điểm mà xe 2B rất hay đi ngược chiều là chỗ trường Thực nghiệm - Đối điện ĐSQ Nhật Bổn trên đường Liễu Giai. Nếu lúc vắng thì e nghĩ đi cũng ko sao lắm, nhưng nhiều người đúng là chỉ nghĩ đên mình, sáng ra đưa con cháu đi học xong, 2B, 4b đấy ứ trước cổng vì cạnh trường Thực nghiệm là trường Quốc tế vậy mà vẫn cứ cố chen ngược chiều cho bằng được mặc dù đi quá lên trên chừng 30m là có lối rẽ rồi. Hồi cu bé nhà em học mẫu giáo ở trường Thực nghiệm, trong lần họp phụ huynh có phụ huynh đã nêu vấn đề này để làm gương cho các cháu, ấy vậy mà đa phần đều ko hiểu ý bác ý mà lại hiểu sang ý khác. Nói thế để thấy cái sai mãi rồi thành cái ko còn sai nữa.

Hoclaixe1608

Xe hơi
Nhưng cái cụ Kia này cũng mềm quá, ko hiểu có đâm vào đâu nữa không mà thảm thương quá. Nếu không đâm đâu thì chú Kia này có vẻ còn mềm hơn chú 2b :-??