[TNGT] Tai nạn liên hoàn ở Hoàng Quốc Việt chiều 6-9-2013

anhtho

Xe ngựa
Taxi lỗi dưng cũng éo làm j dc nó, còn thằng đứng bắt taxi cũng ngu nốt
Ở VN, chưa có luật cấm taxi bắt khách ngoài bến, cụ cần việc đi, ra khỏi nhà là vẫy, sao lại bảo người ta ngu ? Tất nhiên là em cũng ko ưa gì kiểu đi của taxi, nhưng nếu dở luật ra, ông xe tải và ông Cam mới là người vi phạm vì không giữ đúng khoảng cách. Đường HQV nhiều đoạn vắng, cũng có thể đi 50km/h thậm chí hơn, không giữ khoảng cách là dính thôi. Trước cũng có vụ dồn toa ở con phố này trong đó có 1 em Audi.
EM đã có lần đi sau xe khách trên đường HN-Lạng Sơn, nó phanh giữa đường chỉ vì có khách vẫy làm em phanh dúi, nhưng do giữ khoảng cách 3s nên vẫn còn hơn 1 mét.Xe khách, taxi luôn có những kiểu đi của riêng mình: bất ngờ dừng, bất ngờ ngoặt, lúc thì vội vã, lúc thì lề dề... tất cả vì cuộc sống, có chửi họ họ vẫn phải làm, chỉ có luật mới làm giảm được thôi.

minh0075

Xe điện
Taxi nó biết hết nhưng nó vẫn đi bựa như thế. Nếu nói vì miếng cơm manh áo mà lấy đi sự an toàn của ng khác thì khó chấp nhận.

bmw 740li

Xe tải
Theo e nhận thấy thì em Camry là thiệt hại nặng nhất, nhưng mà e nghe bảo ở HQV cấm xe tải đi làn trong cùng nhubgw k có biển cấm... Như vậy thì cũng trách ai đc đây? Mà k biết bảo hiểm nó chịu như nào nhỉ?

kutit3427

Xe hơi
Đây hả cụ
http://m.vovgiaothong.vn/giao-thong-trong-nuoc/tin-xa-lo/2013/09/dung-bat-khach-xe-taxi-gay-tai-nan-lien-hoan-tren-pho/
Khoảng 12h30 ngày 6/9, tại đường Hoàng Quốc Việt (Cầu Giấy, Hà Nội) đã xảy ra 1 vụ tai nạn liên hoàn giữa 3 xe ô tô.

Theo một số nhân chứng có mặt tại hiện trường, vào khoảng thời gian trên, xe taxi mang BKS: 30P - 9144 của hãng taxi Taxi Mai Linh đang chạy về hướng đường Bưởi thì gặp khách vẫy xe.

Đang chạy ở tốc độ cao, chiếc taxi trên bỗng dừng lại đột ngột. Lúc đó, có chiếc xe tải BKS: 30V - 6611 và 1 chiếc xe Toyota Camry BKS: 30M - 9815 chạy ngay phía sau xe taxi phanh lại không kịp và đâm vào nhau.

Tại hiện trường, phần đuôi của chiếc xe taxi bị xe tải đâm làm hư hỏng nặng. Còn chiếc xe Camry đâm vào đuôi xe tải làm biến dạng toàn bộ phần đầu.

Cơ quan công an có mặt tại hiện trường, thu thập lời khai nhân chứng.
Đập chết mợ mấy tay taxi làm ăn như cái nồi ý đi, hết quay ngang ngửa giữa ngã ba ngã tư lại đột ngột dừng đón khách.
Phải quy định các tuyến phố chỉ có điển đón nhất định chứ kh cái kiểu dừng đỗ ngông nghênh như hiện nay... Em hai lần phanh dúi dụi vì mấy thằng mặt nồi dừng đón khác kiểu này rồi... Ức dell tả đc...

ngonamtri

Xe tăng
Bọn taxi là toàn đi láo như thế này. Đi đường còn không nhường người tham gia giao thông, có chỗ nào trống là chèn vào ngay.

tranvuhoang2005

Xe điện
Chúa ghét tụi taxi đi thì cà giựt trên đường, vừa đi vừa hóng bắt khách, phạm luật liên miên

Xe duyen

Xe buýt
Thảo nào hôm qua em thấy chú Camry thì được ngồi xe cứu hộ, còn em taxi thì lẽo đẽo chạy theo sau về bãi xe ở Mỹ Đình. Mà sao e không thấy ông xe tải đâu nhỉ?

Ongtrum1309

Xe tải
Xin chia buồn với cụ Camry, hy vọng cụ ấy có bảo hiểm

Nấm mỡ

Xe điện
Ở VN, chưa có luật cấm taxi bắt khách ngoài bến, cụ cần việc đi, ra khỏi nhà là vẫy, sao lại bảo người ta ngu ? Tất nhiên là em cũng ko ưa gì kiểu đi của taxi, nhưng nếu dở luật ra, ông xe tải và ông Cam mới là người vi phạm vì không giữ đúng khoảng cách. Đường HQV nhiều đoạn vắng, cũng có thể đi 50km/h thậm chí hơn, không giữ khoảng cách là dính thôi. Trước cũng có vụ dồn toa ở con phố này trong đó có 1 em Audi.
EM đã có lần đi sau xe khách trên đường HN-Lạng Sơn, nó phanh giữa đường chỉ vì có khách vẫy làm em phanh dúi, nhưng do giữ khoảng cách 3s nên vẫn còn hơn 1 mét.Xe khách, taxi luôn có những kiểu đi của riêng mình: bất ngờ dừng, bất ngờ ngoặt, lúc thì vội vã, lúc thì lề dề... tất cả vì cuộc sống, có chửi họ họ vẫn phải làm, chỉ có luật mới làm giảm được thôi.
Lần này em nể bác :D

vihali

Xe container
Nói chung lái Taxi đa phần vì cuộc sống thôi các cụ ạ,có khách mới có tiền chỉ có cái văn hóa tham gia gt kém quá
Khổ thân thằng Luyện, cũng vì cuộc sống thôi mà. Giá như cụ làm chánh án xử vụ em nó thì đã không bị kết án. Người độ lượng như cụ là quí lắm.

Vinh75

Xe tải
Em dự thế lày:
1. Cụ xe tải là khổ nhất. Tai bay vạ gió tốn tiền sửa xe (Thường không mua bảo hiểm trừ bảo hiểm bắt buộc)
2. Hãng bảo hiểm bán cho ông Taxi & cụ Camry: Đau đầu vì tiền
3. Mấy anh xxx tự dưng nhặt được tiền: Đau đầu vì chia tiền
Cụ Fun quá cơ. K biết Hai75 có phải cụ là Hải sinh năm 75 k ah. Còn e là Ẩt mão ợ

wagon2004

Xe buýt
VN mình khoảng cách an toàn giữa các xe hầu như không có cứ xe này bám *** xe kia nên xảy ra là đúng thôi