[TNGT] Tai nạn liên hoàn Cầu Giẽ - Pháp Vân chiều 2 Tết

Thanhz

Xe tăng
Kính các cụ là hôm nay em lên đường hồi kinh. Rẽ phải, rẽ trái vài chỗ; 16h30 bắt đầu vào cao tốc Ninh Bình - Cầu Giẽ. Đường vắng, sướng, làn trong làn ngoài đều 100 lim mít tịt. Nhan trái, nhan phải khi cần, khai thác tối đa tốc độ cho phép.
Bon bon qua lỗi rẽ Phủ Lý, cơ mà thêm điểm nhập làn có khác, bắt đầu đông rồi đây; cự ly an toàn cố gắng giữ.
Mựa, Tết nhất có việc quái gì mà vội thế, mà không chỉ một, một vài mà là một số. Cứ hở ra chèn vào, lại phải chậm lại để giữ khoảng cách an toàn. Mựa, lại chậm lại tiếp, giữ khoảng cách an toàn; đang chạy 100 cây chuối trên hát chứ có phải đường Hà Lội thứ hai đầu tuần đâu. Mựa, chuyển làn cao tốc chứ có phải chen lấn ngã tư đâu nhể: chả xi nhan sích nần gì cả.
Soát vé đây rồi, 70k và 7 phút, đấy là đã mở thêm cả làn soát vé bổ sung: hềnh như chỉ xiền, không vé.
Mựa, lại cái kiểu tạt cánh đánh đầu, Tết nhất gì toàn đá bóng. Ờ thì 100 lim mít tịt và 80 lim mít tịt thì khó chơi hơn 100 & 100, dưng mà cứ chèn vào giữa cái khoảng dưới mức an toàn thì quá đáng lắm. Mựa, cứ bẩu sao lắm tai nạn liên hoàn, làm đếch còn chỗ nào an toàn. Đằng nào cũng không nhanh hơn được, sích nần sang chạy làn giữa.
Thế lào qua cầu vượt Thường Tín thì thấy ùn, tắc, làn đường thứ 3 xuất hiện. Telephone VOV giao thông cái: không có thông tin gì. Đi tiếp. Telephone cho thắng em chạy trước, nó hỏi qua cầu vượt Thường Tín chưa, bẩu rồi; nó lại bẩu đang định gọi bảo anh chưa qua thì rẽ, đang tắc đường. Thôi kệ đi tiếp.
Thêm đoạn thấy bên làn trái có mấy bác đang túm năm tụm ba nhìn về hướng xa xa. Bủa mợ, đi không được ra ngóng, kiểu nì tắc đường đến Pháp Vân mất. Mà sao mấy bác làn trái hềnh như đang cố rẽ sang làn giữa: chen vai thích cánh quá; giờ đã có tới 5 làn đường. Cẩn thận củi lửa, tập trung tinh thần, tránh va chạm, cố gắng nào.
Ơ hay, hình như mấy cái xe này xếp hàng ngắn hơn so với bình thường, mà ngắn hơn thật rồi, bủa mợ, dồn toa rồi. Kêu F1 lấy ai bét chụp chụp hộ bố cái. Chỉ kịp liếc sơ sơ: 4 em dồn toa, một em taxi thứ hai, em đầu 19 century, liếc cái qua gương hậu. Thoát ùn rồi. Chỉ buồn cho các cụ túm năm tụm ba mắt nhìn xa xa: hoá ra là iêu nhau quá các cụ ạ. Lỗi phải là em 19 century dưng mà sai lại là các em phía sau nhá, chia buồn, luật nó thế. Mà chả phải luật, chả hiểu trong các bác mắt nhìn xa xăm có bác nào chen làn em đoạn trước không nữa. Dù sao cũng chia buồn. Mà nếu em nhớ không nhầm trong các em ấy có một em mẹc chân cao thì phải, cuối cùng luôn, tự làm tự chịu rồi.
Gọi VOV giao thông báo nguyên nhân ùn tắc, khuyến mại thêm một câu: nhờ em nhắc các bác tài đừng tranh thủ chen làn dễ dồn toa lắm.
Em dài dòng lê thê tí, cụ nào có qua chố này kịp làm tấm ảnh thì pót lên nhé. F1 nhà em nó chụp thế nào toàn thấy chân ... nó.

Chỉnh sửa cuối:

Super_voz

Xe buýt
đọc bài của cụ em ung hết cả thủ :-<

tudcmo

Xe điện
Các cụ bảo rồi nhanh cũng đến bến đò cò rò cũng đến bến sông vội gì mà thúc mít nhau nhỉ

Renault

Xe hơi
Văn của cụ khó nuốt quá.

bhphuc2000

Xe hơi
Sáng nay em đi Bái Đính, cả lúc đi và về đều thấy có tai nạn.

Estrella

Xe hơi
5h chiều em mới ở Kim Sơn về . Đi qua đấy chạ thấy giề. May quá

new bee

Xe tải
Hay, cụ Thanhz zi pot hay. Em cũng sợ các cụ PV-CG lắm. Cả cầu Thanh Trì cũng thế. Nên em toàn tít ...60 thôi. Đường VN nó đâu có như Trung Quốc với cả Thái Lan đâu mà các cụ tít thế không biết được.

Thanhz

Xe tăng
Cụ nốc riệu còn phê sao mà mựa miếc lắm thế :-|
Em là em uống chứ có dám nốc đâu cụ, nốc các cụ lại bảo là đồ khát riệu.
28/29/1 lần lượt sauvignon blanc/heineken lon cao/ballantines21; đơn vị chai và thùng. Hôm nay ... vang, đơn vị: ly, số lượng: 2, từ mãi buổi trưa rồi cụ ạ.
Em là em thấy chạy trên đường cao tốc mà cứ liều chèn mình vào chỗ trống là rất không nên tí nào

Chỉnh sửa cuối:

Lâm Phong

Xe tăng
Chiều nay em và f1 chúc tết ông bà music về , cũng Cầu Giẽ-Pháp vân , 17h20 em tới Pháp vân, đường trơn tru chả thấy giề , chả nhẽ giải quyết nhanh thế .

Thanhz

Xe tăng
Chiều nay em và f1 chúc tết ông bà music về , cũng Cầu Giẽ-Pháp vân , 17h20 em tới Pháp vân, đường trơn tru chả thấy giề , chả nhẽ giải quyết nhanh thế .
Suýt 18 giờ em mới về đến Pháp Vân. Cụ qua lúc chưa có tai nạn ợ.

seeyou

Xe điện
Em đi PV-CG chỉ đi khoảng 80 thôi và cứ cách xa xe trước và xe sau, xe nào xin vượt em nhường hết. Nhìn cảnh dồn toa nhiều hãi lắm.

drumer

Xe tăng
cháu đang phê đọc bài cụ mỏi mắt quá.cụ trình bay= pic dễ xem hơn

K.P.T 74

Xe buýt
Lại rượu đây mà. Mới đọc xong bài ở Chương Mỹ, giờ lại bài này. Đi lại giờ nguy hiểm thật.
Mấy hôm nay em ra đường, tết nhất muốn đi lại chậm chậm tý cho nó thanh thản, vừa đi vừa ngắm phố phường tý cũng ko được. Vẫn nhiều bác phi nhanh, vội vàng lắm

hieu78

Xe tăng
Hay, cụ Thanhz zi pot hay. Em cũng sợ các cụ PV-CG lắm. Cả cầu Thanh Trì cũng thế. Nên em toàn tít ...60 thôi. Đường VN nó đâu có như Trung Quốc với cả Thái Lan đâu mà các cụ tít thế không biết được.
Mợ ra đường gặp mấy ông lững thững 60 trên cao tốc cay vl

vutamhoan

Xe tăng
Đoạn này cách PV 11 km, đúng ở chỗ gờ tử thần (đã được sửa nhưng vẫn gờ lên & tất nhiên vẫn là thủ phạm gây tai nạn)

Theo hiện trường để lại thì chỗ gờ đó có xe phanh gấp nhưng cô thương nên không sao, 4 xe này đi sau cách chỗ gờ khoảng 3-40 mét phanh theo & dính chùm. Sơ bộ thì không nặng lắm, chắc tự giải quyết được.

Video đang upload, các cụ đợi chút xíu
[youtube]4FPBqWijLmg[/youtube]
Link táo: http://youtu.be/4FPBqWijLmg

Chỉnh sửa cuối:

tamata

Xe tải
Hôm nay tí nữa em là cái xe thứ 5 trong đoàn 4 em hôn mít nhau ở Cầu Giẽ đấy ạ. May mà phanh kịp cách cái xe cuối cùng có 1 đoạn, dừng lại rồi mới thở phào vì ko có cụ nào đi đằng sau, không thì xe mình thành cái bánh kẹp. Công nhận hôm nay đường 1 đông thật mà các cụ cứ bám xát mít nhau như thế thì ko thúc mít nhau mới lạ.