[TNGT] Tai nạn kinh hoàng! Ô tô đối đầu xe tải, một gia đình 3 tử vong - 4 bị thương nặng

sodiachinh

Xe buýt
Bác Hải này là Giám đốc Cty TNHH Phú Hải, nhà có cây xăng ở 299 Trần Hưng Đạo, Đồng Hới. Nói chung là đang ăn nên làm ra, nhà có điều kiện. Thành thật chia buồn và mong bác siêu thoát.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Đi từ Phú Thọ về Đồng Hới mà cụ. Chỉ còn cách nhà gần 30km thì tai nạn xảy ra.
Xe này xuất phát từ HN lúc 15h chạy về QB, có thể do chạy đêm nên bác tài mệt nên mới xảy ra tai nạn. Xin chia buồn tới gia đình người bị nạn.

Ha_TM68

Xe buýt
Bác Hải này là Giám đốc Cty TNHH Phú Hải, nhà có cây xăng ở 299 Trần Hưng Đạo, Đồng Hới. Nói chung là đang ăn nên làm ra, nhà có điều kiện. Thành thật chia buồn và mong bác siêu thoát.
Ôi vậy à bác, chia buồn với gia đình Bác Hải. Cầu mong cho linh hồn bác được siêu thoát. Các bác lái xe thật an toàn nhé.

gocart

Xe cút kít
Em mới chạy Hà tĩnh gặp đoạn ghồ ghề sống trâu xe trượt luôn sang bên kia đường. Ko biết xe bác này có phải bị tương tự ko?

Tuan Can

Xe container
Xe này xuất phát từ HN lúc 15h chạy về QB, có thể do chạy đêm nên bác tài mệt nên mới xảy ra tai nạn. Xin chia buồn tới gia đình người bị nạn.
Chạy đường dài trên xe nên có hai lái nhỉ.

Minh_HA

Xe hơi
Vụ này mà đeo dây an toàn liệu có nhẹ hơn không. Em thấy khoang xe còn nguyên vẹn

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xin chia buồn cùng gia quyến

Đâm vào xe ngược chiều thì lực đâm khá mạnh rồi. Khả năng những nạn nhân thiệt mạng là ngồi hàng ghế đầu nhưng không thắt dây, khi và chạm thì bị văng vào kính. Em cũng hay cho F1 ngồi hàng trước 1 mình khi đi trong phố. Chắc giờ phải đổi quan điểm thôi, chiều con thế hóa ra nguy hiểm lắm.
Nhóc nhà e nhỏ, nhưng cũng hay thích ngồi hàng trươcs, lại hay nghịch . Hôm 28 tết đi đường đông e phanh cái ngã lộn xuống chỗ để chân , gần 1 phút sau e mới táp vào lề đường được , lôi chân và kéo ngược ra . May là chỉ sưng tí chán . Từ hôm đó cứ lên xe là đòi thát dây an toàn va ôm gối bông .
- hôm qua , vừa từ nhà ngoại ra e len xe phải quay đầu nên chưa thắt dây của em thì đc F1 nhắc bố .

Dây an toàn e thấy k thừa tẹo nào kể cả đi phố giờ ko thắt thấy lái cứ lỏng ng thế nào ậy cũng giống đội MBH rồi thành quen và khi xem những tình huống tn thì đúng là thấy can phải cẩn thân hơn tất cả

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Chia buồn với gia đình.
Đi đường trường, nhà em cứ lên xe là tất cả đều thắt dây an toàn.

Daikho

Xe tải

Nhóc nhà e nhỏ, nhưng cũng hay thích ngồi hàng trươcs, lại hay nghịch . Hôm 28 tết đi đường đông e phanh cái ngã lộn xuống chỗ để chân , gần 1 phút sau e mới táp vào lề đường được , lôi chân và kéo ngược ra . May là chỉ sưng tí chán . Từ hôm đó cứ lên xe là đòi thát dây an toàn va ôm gối bông .
- hôm qua , vừa từ nhà ngoại ra e len xe phải quay đầu nên chưa thắt dây của em thì đc F1 nhắc bố .

Dây an toàn e thấy k thừa tẹo nào kể cả đi phố giờ ko thắt thấy lái cứ lỏng ng thế nào ậy cũng giống đội MBH rồi thành quen và khi xem những tình huống tn thì đúng là thấy can phải cẩn thân hơn tất cả
Em để ý thấy bên Mẽo bố mẹ toàn ngồi ghế trước nhường ghế sau cho F1, dây bảo hiểm lúc nào cũng thắt . Chắc nó cũng có lý do an toàn của nó các cụ nhỉ?

anhtho

Xe ngựa

Trẻ con không ngồi ghế trước cụ ạ. Ở nước ngoài thậm chí nó còn ra luật không cho trẻ con dưới 1 độ tuổi nào đó (vd 11-13 tuỳ nước) không được ngồi phía trước. Trẻ nhỏ nữa thì phải ngồi vào ghế đặc biệt rồi mới đặt trên ghế của xe.

xmen

Xe buýt
Cụ thể là thế này các cụ ạ, xe bên nước ngoài luôn quy định về số lượng túi khí và có túi khí bên phụ. Trẻ nhỏ ngồi trên khi túi khí bung sẽ rất nguy hiểm tới tính mạng

gl1600

Xe điện
Chia buồn với gia đình nạn nhân.. Quan điểm của em đi xa cứ phải bán tải - SUV tầm quan sát tốt và cao to... Caren tuy 7 chỗ nhưng vẫn là loại gầm thấp. Đi đường xa ở Việt Nam mà lái dòng gầm thấp kể cả là Mẹc hay BIm đều rất mệt.. Đoạn này đường 1A đang mở rộng nên đường bị hẹp em nghĩ lái xe căn khoảng cách không tốt nên bị tai nạn

lequang42dk

Xe tải
Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân

me_ accord

Xe buýt
Em mới chạy Hà tĩnh gặp đoạn ghồ ghề sống trâu xe trượt luôn sang bên kia đường. Ko biết xe bác này có phải bị tương tự ko?
Không phải đoạn sống trâu từ ba đồn đến kỳ anh đâu, đoạn này gần đèo Lý Hòa, đường đang làm nhưng đẹp vì đoạn ở giữa làm xong rồi. Có điều năm nào đoạn này nó cũng... như Kỳ Anh ở Hà Tỉnh hay Núi Thành ở Quảng Nam vậy

Ha_TM68

Xe buýt
Chia buồn với gia đình nạn nhân.. Quan điểm của em đi xa cứ phải bán tải - SUV tầm quan sát tốt và cao to... Caren tuy 7 chỗ nhưng vẫn là loại gầm thấp. Đi đường xa ở Việt Nam mà lái dòng gầm thấp kể cả là Mẹc hay BIm đều rất mệt.. Đoạn này đường 1A đang mở rộng nên đường bị hẹp em nghĩ lái xe căn khoảng cách không tốt nên bị tai nạn
Rất đúng bác à, tuy nhiên cũng còn do người cầm lái nữa, đã buồn ngủ thì ko biết chuyện gì sẽ xảy ra . . .

gocart

Xe cút kít
Không phải đoạn sống trâu từ ba đồn đến kỳ anh đâu, đoạn này gần đèo Lý Hòa, đường đang làm nhưng đẹp vì đoạn ở giữa làm xong rồi. Có điều năm nào đoạn này nó cũng... như Kỳ Anh ở Hà Tỉnh hay Núi Thành ở Quảng Nam vậy
Đúng là em bị đoạn Ba đồn - Kỳ anh. Đầu tiên tưởng xe mình trục trặc xuống xem thì thấy anh xe khách giường nằm cũng biểu diễn trượt băng nghệ thuật. Đường trường hiểm ác trời kêu ai nấy dạ.

duongthienly

Xe buýt
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân.
E thấy có 2 nguyên nhân:
1. Nạn nhân tranh thủ chạy cố xuyên đêm nên gần sáng mệt mỏi và ko có người cùng thức để trò chuyện nên có thể thiếp đi trong chốc lát;
2. Ko cài dây an toàn nên túi khí ko nổ.
Đây là 2 lỗi rất phổ biến ở Việt Nam ta. Mua xe ô nào cũng muốn nhiều túi khí nhưng chủ yếu để khoe khi nhậu, còn trên đường thì cài dây có vẻ sợ xấu!!!
Đôi lời chia sẻ cùng các cụ.
Cầu chúc 4 người bị thương tai qua nạn khỏi.

win2170

Xe tải
Thắt dây thì ko chết nhiều đến thế. Trời gọi ai đó dạ thôi. Mất hết cả đầu xe chắc chắn đang Tua với công lực mạnh. xe mới đạp 60-70km/h chả thấy vo ve gì cả mà