[TNGT] Tai nạn không tưởng

ngominh

Xe điện
"Nói ra thi cũng tại con mụ to mồm hét toáng lên làm cho chú tài hoảng quá mà đạp nhầm ga thành phanh"
E cũng dự là con mụ già LA to quá thôi làm lái xe cuống. chết oan người vô tội.xin chia buồn:(
kụ nói như mứt, chăng nhẽ bị đâm vào thì nói nhỏ nhẹ : xin lỗi anh, anh đâm vào em rồi ạ. Ngồi trong oto đâm vào người ta hét lên là đúng
Lái xe mà hay cuống thì đừng lái

Ruarualady

Xe tăng
lúc sảy ra sự vc là 8h15' ( theo dân trí ) mà đã có cồn trong người thì ghê thật, nhưng khả năng cao là thông tin sai.

Em có người quen ở gần đấy bửu bác tài lúc ra khỏi xe nồng nặc mùi cồn, không hiểu có đúng không?

vuahe77

Xe điện
Ngày trước em đi qua chỗ này thấy âm khí ghê cả người, ai ngờ bây giờ mới thấy cảm giác của mình là đúng.#-o

duc_anh

Xe tải
Ngày trước em đi qua chỗ này thấy âm khí ghê cả người, ai ngờ bây giờ mới thấy cảm giác của mình là đúng.#-o
Ặc, cụ làm nghề thầy bói đấy à? chứ đúng như cụ nói thì võ nghệ cụ cao cường quá!

SU31

Xe tải
AC! Thế bây giờ không biết phải đổ xăng ở đâu cho an toàn đây!
Hãy liên lạc với PETROLIMEX đi để được lắp đường dẫn xăng từ đại lý xăng dầu về nhà nhé, giống như đường ống nước sạnh ấy, cuối tháng dùng hết bao nhiêu thì trả tiền.

phinm

Xe tăng
Em nghĩ lỗi 1 phần cũng tại bọn cây xăng, vì có 1 đợt em thấy cây này bị cấm bán cho 4b rồi. Bọn này sợ mất doanh số nên vẫn để cho 4b vào đổ xăng mà lại ko chịu xi nhan cẩn thận. Nhà em gần đây nhưng ko đổ cây này bao giờ vì nó dek có xăng 95

Escave

Xe buýt
kụ nói như mứt, chăng nhẽ bị đâm vào thì nói nhỏ nhẹ : xin lỗi anh, anh đâm vào em rồi ạ.
Kụ này fun quá, em nghe cứ như chuyện em gái trẻ tối ngủ 1 mình bị 1 thằng trộm xông vào, trộm luôn cái của quí nhất của em nó, việc đã rồi và em nó nói i kiểu bác!!!

Chỉnh sửa cuối:

Tuyệt Diệt

Xe buýt
Kinh quá, lại còn thấy nhiều vụ ngồi trong nhà còn được oto vào hỏi thăm sức khỏe. không biết thế nào mà lần nữa. hix ^:)^

hungbm

Xe điện
Cây xăng đó âm khí dữ quá. Các bác đổ xăng nên sang cây xăng khác.

mazda 323

Xe tải
thương tâm quá,xin chia buồn với thân nhân những người bị nạn

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Lái xe mất bình tĩnh gây tai nạn quá thương tâm, mới sáng ngày ra là gì có chuyện tửu gây ra? Hay tay lái non, chủ xe cũng là người có tuổi sinh năm 68, không đổ lỗi do tốc độ được, mà bình thường em mua xăng ở đấy có vòi riêng cho xế hộp gắn ở cái cây xà cwuf cạnh đường cơ mà, chứ có bao giờ phải cho xe lùi vào đâu, xin chia buồn với gia đình nạn nhân.

MINA

Xe buýt
Trước hết chia buồn với những người xấu số!!!!
Tại hả?????
-Tại Nhà nước không có quy định cụ thể về tiêu chuẩn một cây xăng,nếu có thì tại cái thằng tham tiền cấp lung tung!!!!
-Tại ý thức người dân kém,không xếp hàng trước sau,chen lấn,giành nhau đổ trước,gây nên sự lộn xộn nơi cây xăng
-Tại cha lái xe kém,thiếu ý thức gây nên hậu quả nghiêm trọng
Nhân đây,em lưu ý các cụ hay người nhà các cụ,nếu dùng xe lạ thì nên thận trọng.Trước khi lái xe,nên chỉnh ghế,chỉnh gương cho phù hợp với bản thân,đạp Côn,Ga,phanh để xem có vừa tầm không.Khi xe bắt đầu chạy thì nên chạy châm và kiểm tra độ nông sâu của các chân phanh,côn và ga cho quen dần.
Nếu như người lái xe trên tuân thủ những điều trên cộng thêm sự quan sát trước khi lùi thì sẽ không xảy ra tai nạn thương tâm trên.

LeTai1979

Xe cút kít
Cầu mong linh hồn nạn nhân sớm siêu thoát.[-O<
Nghe thông tin thì thấy nói chú SF này lùi vào bơm xăng, chả hiểu sao lại nhầm phanh thành ga nên hậu quả mới nghiêm trọng thế này.^:)^

Lungo_123456

Xe buýt
Buồn thế nhỉ, mãi phấn đấu mà không có một đô thị hiện đại văn minh với những cơ sở vật chất đủ bảo vệ con người khỏi những tai nạn như kiểu nguyên thủy thế này nhỉ. Đường đông mà còn có chợ, trẻ em, người già chỗ này mọi ngày đông lắm.
Buồn quá, thương tâm quá

smallboy

Xe tăng
nhầm nhọt nặng ....

vwt4

Xe đạp
Xin chia buồn cùng người nhà nạn nhân.
Quan niệm cho rằng ai quen lái xe số tay khi chuyển qua lái xe số tự động dễ nhầm chân ga, côn , phanh rồi gây tai nạn thực ra không chính xác. Tôi lái xe gần 20 năm, toàn lái xe số tay, gần đây có dịp lái xe số tự động thì có kinh nghiệm sau : Khi lái xe số tự động, chỉ cần nhớ : hãy quên cái chân trái đi. Cả khi tiến và lùi, chỉ cần dùng chân phải. Đi nhanh thì không nói làm gì, khi đi chậm chỉ cần để chân phải lên phanh, xe sẽ tự lăn mà không cần thêm ga, chân phải dùng phanh để điều khiển tốc độ của xe, khi có chướng ngại mà xe không lăn qua được thì mới dùng chân phải để thêm ga. Tôi thấy xe số tự động rất dễ dùng và thoải mái khi lái xe, nhất là khi đi trong thành phố thường hay tắc đường, lái xe phải nhích từng chút một.
Theo tôi thì tài xế lái xe SantaFe đã không tỉnh táo khi lái xe và gây ra tai nạn này.

Luu Lehong

Xe container
Trước hết chia buồn với những người xấu số!!!!
Tại hả?????
-Tại Nhà nước không có quy định cụ thể về tiêu chuẩn một cây xăng,nếu có thì tại cái thằng tham tiền cấp lung tung!!!!
-Tại ý thức người dân kém,không xếp hàng trước sau,chen lấn,giành nhau đổ trước,gây nên sự lộn xộn nơi cây xăng
-Tại cha lái xe kém,thiếu ý thức gây nên hậu quả nghiêm trọng
Nhân đây,em lưu ý các cụ hay người nhà các cụ,nếu dùng xe lạ thì nên thận trọng.Trước khi lái xe,nên chỉnh ghế,chỉnh gương cho phù hợp với bản thân,đạp Côn,Ga,phanh để xem có vừa tầm không.Khi xe bắt đầu chạy thì nên chạy châm và kiểm tra độ nông sâu của các chân phanh,côn và ga cho quen dần.
Nếu như người lái xe trên tuân thủ những điều trên cộng thêm sự quan sát trước khi lùi thì sẽ không xảy ra tai nạn thương tâm trên
.
Em nhất trí quan điểm với cụ này!
Em dự tay LX mà chuyên nghiệp thì chắc là có vấn đề: chưa quen xe hoặc có men nhiều; mà nếu vậy thì không thể chấp nhận được!

Chỉnh sửa cuối:

amylvs

Xe tăng
Em nhất trí quan điểm với cụ này!
Em dự tay LX mà chuyên nghiệp thì chắc là có vấn đề: chưa quen xe hoặc có men nhiều; mà nếu vậy thì không thể chấp nhận được!
nhất trí !
xe AT khi lùi phải rất cẩn thận, đạp quá 1 cái là vọt khiếp luôn. Nói chung em thích lái MT hơn, đàn ông hơn và có ly hợp nên an toàn hơn !