[TNGT] Tai nạn giao thông do xe tải xin vượt tại Đại từ thái nguyên

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
cái xe bị nạn là Gentra,mong người bị nạn ko ai bị làm sao

Dzon

Xe điện
Ko biết bác nào ở Thái Nguyên có biết vụ tai nạn mấy hôm trc ở Phú Lương,em nghe kể 2 vụ tai nạn khủng khiếp đi tới 5 người! Tối qua lúc 22h30 đi qua trạm kiểm lâm gần thị trấn Đu thấy có mấy người đang lúi húi đốt vàng mã ven đường cạnh vũng máu đã khô đen, thấy kể là vụ anh công an hay bộ đội ở Ba Bể va chạm với xe tải. Giờ ra đường ghê thật, cứ như chiến trường

nếu các bác là lái xe 4 chỗ gặp tình huống ngược chiều như thế này thì các bác làm thế nào???
Chắc chỉ phi luôn xuống ruộng cho lành nhỉ!
Cái này phải có kinh nghiệm, phản xạ nhanh, quyết đoán.
1. Nếu đủ đường thì chủ động nhường luôn, đơn giản.
2. Nếu không đủ đường:
- Hoặc là non gan lao xuống ruộng, hoặc tránh hết đường phanh đứng lại (vẫn bị nó phang vì nó vượt láo)
- Hoăc là chơi kiểu đánh lấn lái ra hết phần đường của mình (đối thẳng vào đầu xe nó), khi đó xe đi láo ngược chiều sẽ buộc phải phanh lại mà không cố đạp ga vượt lên nữa. Khi đó mình cũng phanh lại & hai bên có thể tránh nhau ở last second. Đây là cách mà cánh xe tải đường dài hay sử dụng thời ngày xưa đường còn nhỏ, 2 bên đều lao thẳng vào nhau và chỉ tránh nhau ở những giây cuối khi mà cả 2 cùng phải đánh lái nếu không thì đâm nhau. Ông nào mà tránh từ xa thì thằng đối diện nó biết là non gan nó ép cho xuống ruộng hoặc đứng khựng lại luôn

Cháu không chịu trách nhiệm nếu ai làm theo hướng dẫn gây hậu quả nhé, chỉ là tham khảo thôi.

baogiomuaduocxe

Xe điện
Cái này phải có kinh nghiệm, phản xạ nhanh, quyết đoán.
1. Nếu đủ đường thì chủ động nhường luôn, đơn giản.
2. Nếu không đủ đường:
- Hoặc là non gan lao xuống ruộng, hoặc tránh hết đường phanh đứng lại (vẫn bị nó phang vì nó vượt láo)
- Hoăc là chơi kiểu đánh lấn lái ra hết phần đường của mình (đối thẳng vào đầu xe nó), khi đó xe đi láo ngược chiều sẽ buộc phải phanh lại mà không cố đạp ga vượt lên nữa. Khi đó mình cũng phanh lại & hai bên có thể tránh nhau ở last second. Đây là cách mà cánh xe tải đường dài hay sử dụng thời ngày xưa đường còn nhỏ, 2 bên đều lao thẳng vào nhau và chỉ tránh nhau ở những giây cuối khi mà cả 2 cùng phải đánh lái nếu không thì đâm nhau. Ông nào mà tránh từ xa thì thằng đối diện nó biết là non gan nó ép cho xuống ruộng hoặc đứng khựng lại luôn

Cháu không chịu trách nhiệm nếu ai làm theo hướng dẫn gây hậu quả nhé, chỉ là tham khảo thôi.
cách sau cùng của cụ khả năng sẽ có kết cục giống nick của cụ^:)^
em fun tý

cách sau cùng của cụ khả năng sẽ có kết cục giống nick của cụ^:)^
em fun tý
Hề hề hề, nó cũng giống như đánh bạc ấy mà cụ - cân não nhau thôi chứ không thằng nào tự nhiên lái xe húc vào thằng khác. Khi thấy ngay là không có khả năng vượt láo do bên ngược chiều nhất quyết không nhường đường thì thằng nào cũng phải tì vào chân phanh, tự nhiên là thế. Tất nhiên là tuỳ ở sự tỉnh táo cùng với khả năng ra quyết định nhanh mà xử lý, tuy nhiên biết thêm một cách cũng là có thêm 1 lựa chọn ^^.