[TNGT] Tai nạn giao thông - Ám ảnh những nỗi đau bất ngờ!!!

2fast2fear

Xe tăng
Cảm ơn các bác đã chia buồn cùng gia đình Anh bạn em, quả thật em cũng không hiểu sao lão lái xe ấy lại điên cuồng như vậy, theo như bác slanting nói thì đúng là tên LX đó không có biểu hiện say rượu, khoảng 40 tuổi và là lái thuê cho công ty thì phải, tên là Nguyễn Hoài Nam ở Thanh Xuân - Hà Nội
40 tuổi, làm lái xe thuê thì hẳn là dân chuyên nghiệp rồi. Mà những người đứng tuổi như vậy thì thường có kinh nghiệm, điềm đạm hơn và hiểu biết luật pháp- chạm nhẹ 1 phát cũng dừng ngay. Có khi nào thằng đâm thật sự nó thuê cascadeur không cụ, hoặc thằng đâm thật sự nó đổi lái cho đồng chí lái xe kia để trốn tội không? Hay ông sếp hoặc say rượu, hoặc chưa có bằng nhẩy lên giằng vô lăng, gây tại nạn xong bỏ chạy, hô lái xe chịu tội thay rồi đắp thật nhiều tiền cho lái xe? Chính vì thế mặt chú lái xe mới lạnh tanh vậy chứ (không phải là người gây ra và xác định sẽ cứu sếp, kiếm tiền), đâm 1 loạt như vậy chứ có phải vừa đâu :^)

Thêm nữa xét về mặt tâm lý: Nếu đúng là chú lái xe gây tai nạn, và các cụ là một trong 4 người còn lại ngồi trên xe thì các cụ có để thằng lái xe đó tiếp tục lái sau khi gây tai nạn không? Tâm lý chung là sẽ bắt lái xe dừng lại để.... bảo toàn mạng của chính mình đã, và ai cũng sẽ nghĩ như vậy nên sẽ có ít nhất hơn 2 người cản chú lái xe tiếp tục lái- như vậy chú lái khó có thể đi 1 đoạn dài như vậy được :^)

Em thấy vụ này có vấn đề rồi, nhưng không dám chắc vì không có nhân chứng ở đó (trong lúc bỏ chạy thì thừa thời gian bàn mưu, lúc đâm vào đít xe khách thì thừa thời gian đổi chỗ) đến khi bước ra thì sự việc mới có người ngoài cuộc chứng kiến :^)

Chỉnh sửa cuối:

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Em thấy vụ này có vấn đề rồi, nhưng không dám chắc vì không có nhân chứng ở đó (trong lúc bỏ chạy thì thừa thời gian bàn mưu, lúc đâm vào đít xe khách thì thừa thời gian đổi chỗ) đến khi bước ra thì sự việc mới có người ngoài cuộc chứng kiến :^)
Em cũng nghi ngờ khả năng này, vì em thấy hồ sơ công an nó ghi là thằng LX này sinh năm 1983. Nhưng bác slanting ở trên đã nói thì lúc bác ý nhìn thấy LX ở chỗ cầu giẽ là khoảng 40 tuổi cơ, cái này khó hiểu đây.

Bây giờ gia đình nó đang xuống nhà bạn em xin giải quyết dân sự và khắc phục hậu quả. Theo các bác, nó phải đền bù cho gia đình bạn em bao nhiêu tiền?

nguyenhoaituan

Xe máy
chia buồn cùng gia đình nạn nhân, đúng là 1 thằng vô lại cầm lái mới dẫn đến tai nạn đau thương này

2fast2fear

Xe tăng
Em cũng nghi ngờ khả năng này, vì em thấy hồ sơ công an nó ghi là thằng LX này sinh năm 1983. Nhưng bác slanting ở trên đã nói thì lúc bác ý nhìn thấy LX ở chỗ cầu giẽ là khoảng 40 tuổi cơ, cái này khó hiểu đây.

Bây giờ gia đình nó đang xuống nhà bạn em xin giải quyết dân sự và khắc phục hậu quả. Theo các bác, nó phải đền bù cho gia đình bạn em bao nhiêu tiền?
Nếu muốn làm đến cùng thì bác nhờ bác slanting giúp cho việc nhận dạng người thực tế lái xe hôm đó.

Về đền bù thì bác cứ lấy số thu nhập hàng năm trung bình của nạn nhân x số năm đến khi về hưu của nạn nhân. Ngoài ra tổn thất về mặt tinh thần thì là vô giá.

Xin thành thật chia buồn cùng gia đình nạn nhân!

Chỉnh sửa cuối:

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
vụ này xử lý như nào các cụ nhỉ, tham gia giao thông gây tai nạn chết người có thể bị tử hình không?
theo em nên nâng mức phạt lên thật nặng (chung thân or tử hình, mỗi mạng đền 1 tỷ...)thì chẳng thằng nào dám nhận tội thay đâu

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
vụ này xử lý như nào các cụ nhỉ, tham gia giao thông gây tai nạn chết người có thể bị tử hình không?
theo em nên nâng mức phạt lên thật nặng (chung thân or tử hình, mỗi mạng đền 1 tỷ...)thì chẳng thằng nào dám nhận tội thay đâu
Bọn nó chạy tiền ~30tr là thoát thôi. tuần sau đi làm tiếp

nguyennh

Xe đạp
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân!
Dù có thế nào chăng nữa thì cả năm người ngồi trên xe đó sẽ ám ảnh suốt đời!

taivan

Xe buýt
thang vua roi la thang an toan giao thong vay ma tai nan lien tuc khiep qua xin chia buon voi gia dinh cac nan nhan xau so:redface:

khangluudan

Xe tải
xin chia buồn với gia đình nạn nhân, nghĩ thương quá, không biết vợ và con anh ấy sẽ ra sao đây??? cái ông tài chắc lúc đó cũng san te phê rồi các cụ à....đen thế, ngày nghỉ mà vẫn phải đi làm, nói chung cái số đến rồi ,tránh khó lắm các cụ ơi:mad::mad::mad:

taivan

Xe buýt
Xe gây tai nạn này em gặp hôm chủ nhật đi Ninh bình về gần soát vé, người bị nạn nằm cách xa. Em đoán chú này sợ bỏ chạy đây, táng vào xe khách đỏ kia mời dừng:^), chia buồn với gđ nạn nhân:6:
chac thang lx hom do so qua chan phanh khong dap cu nhe chan ga len den tram thu nphi moi co thang phanh ho .qua nay chac tieu luon rui.xin chia buon voi gia dinh (k)(c)(c)nan nhan

taivan

Xe buýt
cái thằng lái xe phải chặt tay nó đi cho hả giận.:mad:
sao giờ lắm kẻ bất nhân thế nhỉ?đâm xong cứ bỏ chạy?thoát làm sao được mà đòi????????:mad::mad:
chia buồn với nạn nhân và gia đình anh ấy.:'(
dung rui nhung nghe sy dung de say ra tai lai khong nghe sy mat lai vang nhu NGHE(Cu) la toi do bac a(b)

1cent

Xe tải
Việc bỏ chạy cũng có thể là do trạng thái tâm lý hoảng loạn khi biết mình đã gây ra hậu quả nghiêm trọng (cái này nhìn chung những người yếu tâm lý hay hành xử như vậy)... Sau khi bình tĩnh lại thì ra đầu thú chứ không hẳn là họ vô lương. Đành rằng gây tai nạn chết người là có tội nhưng các bác cũng không nên công kích lái xe dữ quá. Sau vụ này chắc chú LX cũng sạt nghiệp, có khi tàn đời trong tù.
Xin chia buồn với gia đình bị nạn.

PS: Xin kể với các kụ 1 câu chuyện của nhà em:
Em có ông chú họ trước là lính lái xe Trường Sơn đánh MỸ. Đường Trưòng Sơn thời chiến thì các bác biết rồi, toàn hấm hố, vực thẳm, bom đạn chứ đâu có đường xịn như bây giờ... Tai nạn và bom mìn chết chỉ là gang tấc mà ông chú em ko sao.
Ông í là tài già, lái cứng, thạo xe và điềm đạm đến mức sau này hòa bình lập lại ông í được đơn vị tín nhiệm cử đi làm lái xe riêng cho 1 viên Trung tướng Liên Xô suốt mấy năm trời. (Mà hồi í cử đi lái xe riêng cho cố vấn quân sự cấp cao của bạn phải xét đủ thứ. Ngoài lý lịch còn xét rất kỹ về khả năng lái xe nữa).
Sau này khi Liên Xô sụp đổ rút hết cố vấn về nước thì ông chú em về 1 cục và đi lái thuê 1 con xe 4 chỗ cho công ty tư nhân kiếm tiền nuôi mấy đứa em ăn học. Ai dè 1lần đi đón sếp, ko hiểu ma xui quỷ khiến thế nào ông í đâm 1 nhát đi 2 mạng.
Là bộ đội về hưu non nên ông í rất tử tế dừng lại hiện trường để lo vụ việc. Thế rồi người nhà nạn nhân ra và chuyện j xảy ra thì các bác biết rồi. Công an đưa ông í vào viện trong tiình trạng ngất xỉu vì ăn đòn hội đồng. Máu mồm máu mũi ộc cả ra... Rồi bị giam gần 1 năm chờ ra tòa, ăn thêm đòn của đầu gấu trong trại tạm giam. Cơ khổ, ông í rất hiền lành. Lúc em vào thăm, ông í cứ túm áo ông già em khóc mà rằng: "Anh ơi, anh cứu em ra với, trong này bọn nó đánh em chết mất".
Nhà em cũng tử tế đến thăm hỏi, bồi thường, lo ma chay đầy đủ. Toàn các cụ có tuổi trong họ tộc đến với tư cách là: "Con dại cái mang, con tôi làm chết con nhà các ông bà thì tôi là bậc cha chú đến xin lỗi chịu tội"
Lúc các cụ già trong họ nhà em đến lo ma cho gia đinìh kia. Khi đi hạ huyệt xong, ông em lại bị ăn thêm trận đòn nữa. Tội nghiệp, ông cụ >70 tuổi mà bị mấy thằng thanh niên nó oánh, tát, đấm... mà bên nhà em chỉ dám khóc và xin chứ ko dám làm gì. Khổ thế!
Đấy, chuyện nhà em thì lâu rồi, nhưng đôi khi nghĩ lại thấy minìh tử tế quá nhưng nó cũng buồn làm sao.

Chỉnh sửa cuối:

HeoCon

Xe hơi
...
Lúc các cụ già trong họ nhà em đến lo ma cho gia đinìh kia. Khi đi hạ huyệt xong, ông em lại bị ăn thêm trận đòn nữa. Tội nghiệp, ông cụ >70 tuổi mà bị mấy thằng thanh niên nó oánh, tát, đấm... mà bên nhà em chỉ dám khóc và xin chứ ko dám làm gì. Khổ thế!
Đấy, chuyện nhà em thì lâu rồi, nhưng đôi khi nghĩ lại thấy minìh tử tế quá nhưng nó cũng buồn làm sao.
Đọc xong câu chuyện của bác em cũng thấy bức xúc quá: quả thật là "Sao mà Khổ thế"!. Tai nạn thì không ai muốn, nếu xảy ra rồi thì cũng phải làm thế nào cho đỡ đau lòng người ở lại chớ?? :redface:
Chung quy lại là trật tự giao thông của ta kém quá nên mới ra nông nỗi này. :102:

datinh

Xe container

Thật là .....đọc xong em thấy nhà kia cũng chả ra làm sao
Đã đành là mất người rồi nhưng cư xử thế thì quá chó