[TNGT] Tai nạn gần triển lãm Giảng Võ (cũ) Swift ngửa bụng

PH212

Xe máy
Cụ nói em mới để ý, hình như viên gạch bị đè vỡ ra. Chắc nguyên nhân bánh trúơc bên phụ đè gạch làm mợ ý giật mình đánh lái sang tài bem ngay lên vỉa và vít ga đâm ra sự tình như vậy
Em cũng dự là như vậy, vì đoạn đường trong ảnh rất đẹp. Cũng may là mợ chủ xe và nhóc con ko sao.

Taxi baby

Xe tải
Em là em ghét nhất thể loại dán chữ vào kính "thông cảm, mới lái" hoặc "baby in car"!

Đã cầm cái giấy phép lái xe và cầm cái vô lăng xe 4 bánh ra đường thì phải thành thạo lái xe và phải đảm bảo được cho người ngồi trong xe. Không có ai thông cảm được hết và cũng không ai kịp đọc cái dòng chữ ấy mà thông cảm!

"mới lái", dán sau kính thì chỉ có xe máy đọc
"baby in car" thì chỉ có Tây may ra hiểu và nên tự biết cho trẻ ngồi ghế an toàn, thắt dây an toàn và lái xe an toàn. Mà hay là khoe có "Em yêu", "Anh yêu" ngồi cạnh trong xe??? :))
Mới lái! Là người có đủ kỹ thuật nhưng kinh nghiệm ngoài đg còn ít, những pha xử lí tình huống sẽ k nhuyễn hoặc k hợp lí. Họ dán vậy cho người tham gia giao thông phía sau cẩn thận hơn tránh va chạm giao thông là tốt chứ sao?
Cụ đảm bảo lúc thi lấy bằng lái cụ đã lái " giỏi" rồi à?

vuquan

Xe hơi
Mới lái! Là người có đủ kỹ thuật nhưng kinh nghiệm ngoài đg còn ít, những pha xử lí tình huống sẽ k nhuyễn hoặc k hợp lí. Họ dán vậy cho người tham gia giao thông phía sau cẩn thận hơn tránh va chạm giao thông là tốt chứ sao?
Cụ đảm bảo lúc thi lấy bằng lái cụ đã lái " giỏi" rồi à?
Thưa cụ, đủ kỹ thuật lái xe và lái giỏi là hai chuyện khác nhau cụ ạ. Cụ so sánh khập khiễng!

Về xử lý tình huống, có những người lái xe cả đời vẫn ko thể xử lý tốt được.

Còn những người học lái thì qua loa, cốt sao lấy được cái bằng để CA ko phạt, luật ko hiểu rõ, kỹ thuật lái xe ko vững, điều khiển cái ô-tô như điều khiển cái xe máy, dán cái chữ ấy lên để mong người khác tránh mình, là vớ vẩn!

Khi anh gây tai nạn, anh có nói được với nạn nhân là "thông cảm, mới lái" ko ạ????

Theo cụ thì vì sao cái anh đã dán chữ thông cảm kia lại bị lật xe ở nơi ko thể đi nhanh, nơi ko phải đèo núi? Nếu xe lật kia gây thương tích cho người khác, anh ta sẽ nói "tôi đã nói thông cảm rồi mà"???

Anh chở con anh trên xe, anh cho chúng đứng chơi trên ghế trước, ko ngồi ghế an toàn, anh lái ko cẩn thận, anh nói với người khác "xe có trẻ nhỏ" là xong? Là con anh an toàn?

Cụ nào đã nói "nhìn thấy mà tránh". Cụ nhìn thấy vì cụ đi sau. Còn những người khác ko nhìn thấy thì chấp nhận hả?

Xin lỗi, đã lên xe cầm lái thì trách nhiệm như nhau, trách nhiệm với bản thân, gia đình và xã hội. Đừng có thấy "mợ" thì thông cảm, còn "cụ" thì chửi!

hung65

Xe tải
10h20 ngày 29 tết đây mà. mấy em gái lái xe như tự sát ấy nhề

Taxi baby

Xe tải
[]
Thưa cụ, đủ kỹ thuật lái xe và lái giỏi là hai chuyện khác nhau cụ ạ. Cụ so sánh khập khiễng!

Về xử lý tình huống, có những người lái xe cả đời vẫn ko thể xử lý tốt được.

Còn những người học lái thì qua loa, cốt sao lấy được cái bằng để CA ko phạt, luật ko hiểu rõ, kỹ thuật lái xe ko vững, điều khiển cái ô-tô như điều khiển cái xe máy, dán cái chữ ấy lên để mong người khác tránh mình, là vớ vẩn!

Khi anh gây tai nạn, anh có nói được với nạn nhân là "thông cảm, mới lái" ko ạ????

Theo cụ thì vì sao cái anh đã dán chữ thông cảm kia lại bị lật xe ở nơi ko thể đi nhanh, nơi ko phải đèo núi? Nếu xe lật kia gây thương tích cho người khác, anh ta sẽ nói "tôi đã nói thông cảm rồi mà"???

Anh chở con anh trên xe, anh cho chúng đứng chơi trên ghế trước, ko ngồi ghế an toàn, anh lái ko cẩn thận, anh nói với người khác "xe có trẻ nhỏ" là xong? Là con anh an toàn?

Cụ nào đã nói "nhìn thấy mà tránh". Cụ nhìn thấy vì cụ đi sau. Còn những người khác ko nhìn thấy thì chấp nhận hả?

Xin lỗi, đã lên xe cầm lái thì trách nhiệm như nhau, trách nhiệm với bản thân, gia đình và xã hội. Đừng có thấy "mợ" thì thông cảm, còn "cụ" thì chửi!
Khía cạnh cụ nói em đồng ý nhất trí hoàn toàn. Ở đây em nói cái dòng chữ lái mới sau mít xe với những người mới lái. Đã là mới lái thì sự bao quát phía trước, không đâm đụng là cả vấn đề với giao thông tại Việt Nam. Với những nước phát triển thì chả vàn vì ai cũng có ý thức và hệ thống, cơ sở hạ tầng giao thông tốt thì việc xử lí " các tình huống giao thông" không phức tạp và vi diệu như ở Việt Nam thân yêu của chúng ta. Nên, mới lái sẽ khó khăn trong việc phanh gấp, hay rẽ, né khá nhanh ( ông nào mới lái mà chả lấy lái nhiều). Thêm nữa bản thân theo luật cccm có giữ được đủ khoảng cách an toàn trong nội thành Hà Nội không ạ? E cam đoan là không, thế nên thấy 1 xe có dán mít mới lái ta sẽ " cẩn tó" hơn để đè phòng họ phanh gấp. Em thấy tốt chứ sao ạ?

VNNGUYEN

Xe máy
Hanoi là mình không vội được đâu

Horizontal

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dienmaydatviet.com
Em nghe nói là mẹ chở con. Em đang dọn nhà mà nghe tiếng lốp rít trên mặt đường, sau đó là rất nhiều âm thanh liên hoàn khác biết ngay là tai nạn lớn rồi. Em ra xem thử xem sao thì đã thấy như này. Tết nhất mong các mợ đạp ga nhẹ nhẹ thôi.

Mong mẹ con mợ ý bình an. Đi trong phố đông người cẩn thận chút, còn tính mạng bao người cách có nửa mét thôi, giữ cho mình và cho người xung quanh.

Chắc mợ ý cuống quá nên mất lái đạp mạnh ga nên mới xảy ra cơ sự này