[TNGT] Tai nạn đầu tiên trên đường trên cao là ô tô đâm xe máy!

dac

Xe tăng
Mở đường 1 ngày 2 đồng chí toi. Cứ thế này thì hả mấy chốc lại thành đường hỗn hợp thôi....

lão pản

Xe đạp
Vẫn biết là có quy định, có biển báo nhưng có cả sự nhầm lẫn của người tham gia GT nữa, xe máy chắc ko biết nên mới xảy ra tai nạn thảm khốc :(

QuangVD

Xe tăng
Trước em dính một quả ở đèn xanh đèn đỏ Kim Đồng giao với Giải Phóng: Làn đi thẳng của em trên đường Giải Phóng đang đèn xanh em cứ thế mà tiến qua vạch vôi dành cho người sang đường thì ôi thôi bất giờ một chú xe máy phía trước ở giữa đườg bên phải hiên ngang bẻ lái rẽ trái vào Kim Đồng tạt đầu em. Em đang đi tầm 30km/h nhưng mà nó tạt đầu cách em tầm 2m nên em vừa đánh lái vừa phanh cháy lốp cũng làm cho nó một nhát.
Nó gọi cả họ nó ra định bắt đền em, còn đòi gọi cả XXX. Dân mình bâu vào bảo "Về nguyên tắc đến ngã tư là người ta được phép rẽ thoải mái", em nghe ngứa hết cả ***. Sau cùng nó gọi cả XXX ra, chắc thấy em đúng mẹ nó rồi nên khuyên 2 bên hòa giải. Lẽ ra nó sai nó xin lỗi em thì chả sao, em bỏ qua. Cái tội cãi ngu em bắt đền 2 triệu cho lần sau đi hết ẩu :D

Civic to Merc.

Xe container
Vẫn biết là có quy định, có biển báo nhưng có cả sự nhầm lẫn của người tham gia GT nữa, xe máy chắc ko biết nên mới xảy ra tai nạn thảm khốc :(
Đường mới, biển báo lù lù ra mà lại bảo không biết là sao hả kụ? Đi đường phải nhìn biển chứ, không thì chết cũng không phí đâu. Không biết sợ, không cần biết luật thì cứ để đời nó dạy cho kụ nhỉ, nhưng sẽ có người học xong thì cũng không còn dùng vào việc gì nữa.

kieuviethuy

Xe hơi
Em thấy dân Việt mình nhiều người tham gia giao thông kiểu như "đâu có đường là ta cứ đi" đến lúc # thì lại bảo không may, số đen blabla ^:)^

mr-justin

Xe tải
Co khi nào 2b do bị hỏng đèn nên cố ý chạy nhanh trên cầu để tránh cơ động, vì không có đèn nên mới có vụ tai nạn thảm khốc như vậy ,xin chia buồn cùng gia đình nhà bác xe 2b

doanhvi

Xe hơi
Nhiều người đi xe máy với cái bằng mua , luật không được học tử tế thì nhìn biển báo cũng không hiểu. Trong số những hình ảnh đưa lên các trang mạng thấy có cả hình ảnh của một chú bộ đội không hiểu chú ấy nghĩ gì

FujiS5200

Xe điện
Sao lại nhầm lẫn, sao lại không biết hả cụ? Lúc thi lấy bằng, mấy vị 2B không được học luật lệ và các biển báo ạhh?
Em nghĩ nhầm lẫn, hay không biết thường là ít mà phần lớn là cố tình. Không tin, cụ ra xem mấy vị vẫn phi khi có đèn đỏ kìa.

Defender_Cruise

Xe buýt
Trước em dính một quả ở đèn xanh đèn đỏ Kim Đồng giao với Giải Phóng: Làn đi thẳng của em trên đường Giải Phóng đang đèn xanh em cứ thế mà tiến qua vạch vôi dành cho người sang đường thì ôi thôi bất giờ một chú xe máy phía trước ở giữa đườg bên phải hiên ngang bẻ lái rẽ trái vào Kim Đồng tạt đầu em. Em đang đi tầm 30km/h nhưng mà nó tạt đầu cách em tầm 2m nên em vừa đánh lái vừa phanh cháy lốp cũng làm cho nó một nhát.
Nó gọi cả họ nó ra định bắt đền em, còn đòi gọi cả XXX. Dân mình bâu vào bảo "Về nguyên tắc đến ngã tư là người ta được phép rẽ thoải mái", em nghe ngứa hết cả ***. Sau cùng nó gọi cả XXX ra, chắc thấy em đúng mẹ nó rồi nên khuyên 2 bên hòa giải. Lẽ ra nó sai nó xin lỗi em thì chả sao, em bỏ qua. Cái tội cãi ngu em bắt đền 2 triệu cho lần sau đi hết ẩu :D
Nhà cháu vodka cụ phát. Cháu cũng căm ghét bọn rabid dog đó lắm. Cả họ hàng hang hốc nó ra, cháu chỉ mong có quả bom cho cả lũ đó chết. Lẽ ra, cụ cũng phải bắt đền cái lũ kền kền đó tội vu khống nữa.

nguyenducduy

Xe điện
Hay là ông đi 02 bánh muốn tự tử nhỉ, đã đi ngược chiều lại chạy giữa đường tốc độ cao nữa, một người không hiểu luật thì cũng sợ chết chứ

Vụ thứ nhất

Vụ thứ 2

Ôi người dân quê tôi.

Chỉnh sửa cuối:
Nói chung theo em cứ phải có vài trường hợp như thế này thì xã hội mới VĂN MINH thêm được 1 tẹo! Chứ đi trên đấy lại căng mắt ra mà nhìn 2b đi ngược chiều thì cũng nản !

VHH148

Xe tăng
Thời chiến tranh mà liều như 2 kụ 2b này là được phong anh hùng đấy, nếu # thì lại đc làm liệt sỹ cơ mà. Nản.

KhuongMinh

Xe tải
Nhiều người tự coi rẻ mạng sống bản thân quá, biển cấm 2b to đùng mà vẫn cố chui vào...chả hiểu họ nghĩ gì, buồn thật !
Tai nạn sảy ra lại gây thêm bao hệ lụy cho xã hội 8-x

Phan Quỳnh

Xe đạp
tội cho bác 4b, do 2b phạm luật mà oan cho bác, hy vọng pl bảo vệ bác.:(

lão pản

Xe đạp
Đường mới, biển báo lù lù ra mà lại bảo không biết là sao hả kụ? Đi đường phải nhìn biển chứ, không thì chết cũng không phí đâu. Không biết sợ, không cần biết luật thì cứ để đời nó dạy cho kụ nhỉ, nhưng sẽ có người học xong thì cũng không còn dùng vào việc gì nữa.
E nói ngu 1 tý nhưng chắc chưa phải vụ cuối cùng đâu cụ nhể:(

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Chắc chắn sẽ có vài chú 2b nữa sẽ #.Dân ta kém hiểu biết lắm
Không phải kém hiểu biết đâu, mà là do;

- luật thiếu rõ ràng
- duy trì luật k nghiêm
- quen thói ...đố mày đâm tao đấy

Nên thuốc bị nhờn, riêng vụ ngay đêm thông xe thì đài báo đã khảng khái uyên bố là do LỖI của 2B rồi, vấn đề là ng ham gia GT khác có biết sợ sau cái tuyên bố này khg thôi.