[TNGT] Tai nạn đầu tiên trên đường cao tốc mới Trung lương

wagon9751

Xe tăng
Em không biết chính xác ở các nước khác, tại Đức thì đường giao thông của họ rất tốt nhưng xe tải trên đường cao tốc (không quan trọng có hàng hay không) bị quy định tối đa 100km/h!
Chỉ với tốc độ đó thôi, khi vượt qua họ các bác cảm thấy thật sự của mối đe dọa do các luồng gió được mấy cái xe tải chúng tạo ra. Đường họ rất tốt, nhưng trên các cầu, đỉnh dốc đều có các túi vải chỉ hướng gió, thung lũng có cảnh báo sương mù, gần các khu rừng có cảnh báo thú rừng qua đường... cho lái xe biết để chuẩn bị (khi đi đến đó). Những con đường của mình thì còn lâu mới bằng, chỉ sau 1 hay 2 tuần là bắt đầu lún,... đường trở thành gập ghềnh, xe chạy không dễ ổn định, nhưng lái xe VN mình thường có "tay lái lụa" hơn họ nhiều cho nên mới nhiều tai nạn!
Em đồng ý với quy định này.
Xe tải cấm vượt quá 100km/h là phù hợp để đảm bảo an toàn.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đoạn cua thế kia chắc phóng nhanh, phanh gấp nên lật:'(

Chân Đất

Xe hơi
Xe chở nặng và cao đi nhanh khi vào cua thì có thể hàng nó vật xe đổ

HUNGSMUN

Xe container
Vừa mới khai trương đã làm phát thế này có khi ông bộ lại quy định giảm tốc độ thì mệt.
Riêng đoạn đường nào mà lún sẽ được gắn thêm biển "Đoạn đường đang theo dõi lún" cho đỡ mất mặt nhiều người:P

cascader

Xe tải
Bá cáo các cụ là ...Đau hết cả cõi lòng .
Ông cho 34-43 vị chi là 3 phát mà em lại bận không báo được tẹo lào :mad::mad::mad:
Thù này ... thôi vậy . Ai bảo không yêu nghề !

LeTai1979

Xe cút kít
Thế là mất ăn Tết, khổ thân bác tài, sao lại test xe vào những ngày này cơ chứ?:102::102::102:

xe365vn

Xe container
đường đẹp nhỉ .chắc phóng nhanh ôm cua đây(b)(b)(b)

Minolta

Xe đạp
Lúc trước em cũng chạy tải nên em biết, lên chừng 70km/h mà nghiêng tay lái thôi thì có cảm giác đuôi xe bị bê sang một bên vì hàng trên xe nó bị lực li tâm, cảm giác bị mất kiểm soát thấy ghê lắm các bác ạ, trời mưa càng ghê hơn nữa. Nhìn cái góc cua hình trên nếu chạy trên 80km/h với hàng nặng thì xe rất dễ bị sàn vì hệ thống nhún của tải cứng và tưng lắm, nếu hoảng mà phanh gấp trong khi nghiêng tay lái thì nguy cơ lật rất cao vì cái thùng hàng phía sau nó làm cho đuôi xe bị quăng sang một bên, chắc bác tài trên chắc thấy đường ngon quá mà quên mất thiết kế của xe mình không đủ tiêu chuẩn để ôm khúc cua đó với tốc độ cao. :)

Hummer_C83

Xe tăng
cái theo ngôn ngữ 9x thì cái gì mới rồi mình thành nhân vật chính ... nà bóc tem ...
:):) không có ai ra đi là may rồi (b)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Xe tải chở hàng cao, xe chở chất lỏng (không chỉ xe xì téc...) hơi nhỡ một chút thì xe ngã thôi. Em thấy trên các tuyến vùng núi, mấy cái xe chở hàng gần "quá khổ" thấy toàn bò như các bố bản leo dốc thế mà thỉnh thoảng còn thấy đổ ven đường, chứ đừng nói vào cái đường cao tốc vừa khánh thành!
Quả này là ít khi được chay nhanh bao giờ nên cũng tít thử 1 quả xem sao, đến khi ôm cua thì hơi hoảng và lúng túng nên nhấn phanh, lý do 1 thì cụ trên đã nói, lý do 2 là xe ko có ABS bánh xe ko bám đường lật luôn

Các bác dự sai hết. Tất cả là do nổ lốp mà nên. Đường mới, các bác phóng tít mà lốp thì mòn tịt nên "bùm", xe vật ra đường.
Bằng chứng đây: http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=363042&ChannelID=3
Cụ lanh chanh này mới gọi là dự sai nhé, cái bài cụ quote bên Tuoitre chả liên quan gì đến bài xe tai nạn này, kể cả cái hình minh hoạ :)).