[TNGT] Tai nạn chết người tại dốc cầu Vĩnh Tuy

minhngoc

Xe hơi
Khu vực ngoài sông Hồng đấy gió to, xe máy đi hay bị liệng lắm. Ai yếu tay lái (nhất là đàn bà phụ nữ) rất dễ bị mất lái dẫn đến tai nạn thương tâm :(
Cụ này rất chuẩn,ai hay đi về qua cầu này bằng xe máy mới thấy.E đi làm đi xe máy qua cầu VT,nhiều hôm rất khó giữ tay lái cứ như bị lạng sang một bên.Lúc đầu e khá ngạc nhiên,có vẻ gió không to,xe Dream,nặng 64kg mà đi không nhanh lắm.Sau vào đến đoạn xuống dốc đỡ hẳn.E vẫn không tin nhưng đi lại như thế vài lần thì đúng thật cụ ạ,cứ tưởng mỗi mình e cảm nhận thấy chưa chắc chuẩn nay cả cụ nói thế là đúng rồi.Sau đó e toàn đi cầu Long Biên và Chương Dương rồi bắt xe Hải Âu đi cho lành.Đi CD,LB không hề có hiện tượng khó giữ lái(XM)

Môi Cuốn Lô

Xe tải
Buồn quá các cụ ạ :( , đúng là cô em họ bên nhà vợ em, sinh năm 1990, nhà ở Kiêu Kỵ.
Em nó đang trên đường đi làm về thì gặp tại nạn, hai xe đi cùng chiều, xe máy muốn ra làn trái để đi thẳng về Kiêu Kỵ, còn xe bồn thì em chưa biết đi thẳng hay rẽ lên cầu (em mới biết đến thế) đến khi người nhà được thông báo ra đến nơi thì CA và nhà xe đã đưa em vào Việt Đức rồi.
Sáng nay sang thắp cho em nén nhang mà chả cầm được nước mắt. Mạng người thật mong manh quá.
Các cụ/mợ ra đường cần thận nhé.
Em đọc hết mới dám cm cụ, Xin chia buồn cùng gia đình cụ,

Mazda CX9

Xe điện
Chia buồn gia đình nạn nhân, cũng ko biết cho việc đeo tai nghe là nguyên nhân?

pipo_nhoc

Xe buýt
chia buồn cùng gia đình nạn nhân, mấy cái xe to này thì nó quá hung thần rồi 2b nên tránh xa ạ

ar3a

Xe điện
Cụ này rất chuẩn,ai hay đi về qua cầu này bằng xe máy mới thấy.E đi làm đi xe máy qua cầu VT,nhiều hôm rất khó giữ tay lái cứ như bị lạng sang một bên.Lúc đầu e khá ngạc nhiên,có vẻ gió không to,xe Dream,nặng 64kg mà đi không nhanh lắm.Sau vào đến đoạn xuống dốc đỡ hẳn.E vẫn không tin nhưng đi lại như thế vài lần thì đúng thật cụ ạ,cứ tưởng mỗi mình e cảm nhận thấy chưa chắc chuẩn nay cả cụ nói thế là đúng rồi.Sau đó e toàn đi cầu Long Biên và Chương Dương rồi bắt xe Hải Âu đi cho lành.Đi CD,LB không hề có hiện tượng khó giữ lái(XM)
Chương Dương và Long Biên cụ không bao giờ lưu thông được ở tốc độ cao (trừ giữa đêm), mật độ xe lớn nên ảnh hưởng của gió tới người đi xe máy giảm xuống. Thêm nữa ở Vĩnh Tuy thì mỗi lần xe ô tô (đặc biệt các xe lớn) chạy qua thì gió tạt càng mạnh hơn.

namthieunam

Xe tăng
A di đà phật... a di đà phật...!