Tái định cư A14 Nam Trung Yên, có cụ nào rành?

Ameflu

Xe tải
Tối qua em lượn qua khu A14 Nam Trung Yên, khu vừa xây xong, còn mới, chưa thấy dân ở.

Em search trên batdongsan thì thấy giá cả có vẻ lung tung, 360tr nộp chênh vào ở ngay, mà cái này chưa có sổ, mua lại hợp đồng uỷ quyền.

Nhu cầu của em là mua để cho thuê, tầm hơn 1 tỏi. Cụ nào rành khu này tư vấn em phát!

Cảm ơn các cụ nhiều!

athk

Xe tăng
Em ở gần khu này nên em biết, giao thông thuận tiện, nó là toà mới hơn mấy toàn tái định cư bên cạnh (cũ nát, xuống cấp, chỉ được cái vẻ bề ngoài bên trong thì thôi rồi, chán luôn).
Nhưng bị chênh lên khá là cao, chưa xứng với đồng tiền lắm, chắc nó cũng sẽ giống với mấy toà tái định cư bên cạnh thôi L-)

bds_lanmak

Đi bộ
Tối qua em lượn qua khu A14 Nam Trung Yên, khu vừa xây xong, còn mới, chưa thấy dân ở.

Em search trên batdongsan thì thấy giá cả có vẻ lung tung, 360tr nộp chênh vào ở ngay, mà cái này chưa có sổ, mua lại hợp đồng uỷ quyền.

Nhu cầu của em là mua để cho thuê, tầm hơn 1 tỏi. Cụ nào rành khu này tư vấn em phát!

Cảm ơn các cụ nhiều!
Em có căn ở cc2 đồng tàu ngõ 1141 Giải Phóng chênh có 350tr thôi 64.5m2 (nộp đủ tiền sổ đỏ luôn) mà cụ trả cho kho bạc nhà nước nhé - không thông qua ngân hàng thương mại nào - lãi của số còn lại là 3.5% 1 năm (lãi diện tái định cư)
mà căn này view đẹp ban công nhìn thẳng ra công viên yên sở - đường vào thì đại to nhé - nối thẳng đường pháp vân cầu giẽ cắt ngang mặt trung tâm quận hoàng mai
Căn hộ sát cầu thang bộ tầng 7 mặt hướng đông bắc - ban công hướng đông chẹo nam tẹo
Căn có 1 phòng ngủ 1 phòng sinh hoạt chung 1 công trình phụ 1 tắm 1 bếp (Bếp và phòng cách sắp xếp theo hình L)
Nói chung là ổn nếu chỉ định cho thuê và sau này có ý định về ở cũng tiện - gần trường học - sát sườn trung tâm quận hoàng mai - thẳng tiến ra đường gom vành đai 3(pháp vân - cầu giẽ) có 500m đường thẳng tưng to đẹp
Cụ quan tâm gọi cho em nhé Em tên Tân 0981.157.598;));));));));));));));))

Violet2013

Xe buýt
Em cũng đang quan tâm cái A14 này. Cụ nào có mối ới em nhé.

MrCuong0909

Đi bộ

Cảm ơn các cụ nhiều!
Chào cụ, thời gian này cụ không nên mua dự án đó, đây là dự án đền bù cho khu vực trường trinh, Hợp đồng giấy tờ chưa hề ok. vấn đề sang tên mua đi bán lại khó khăn, cụ có thể bị đắt hơn 1,2tr/m2.

The Powerlove

Xe tải
Chất lượng xây tòa này thế nào vậy nhỉ. GIờ có sổ đỏ hết rồi, dân cũng đã dần dần về ở

Có cụ mợ nào mua nhà ở A 14 nam trung yên rồi cho em xin ít review với ạ

manutd88

Xe hơi
cụ nào cho e xin mặt bằng căn hộ a14

huyềnthanh90

[Tịch thu bằng lái]
bên e đang có 2 tầng ngoại giao tòa A 10 cụ nào quan tâm ới em nha :)

Plinh07

Đi bộ
2021 có cụ nào đã mua và ở A14 chưa ạ? Cho em xin tí review với.

Anphat Bds

Xe tải
A14 được cái vị trí, chất lượng xd trung bình, tuy nhiên do là nhà bố trí tái định cư nên công tác quản lý, vận hành, bảo trì kém, một số căn sử dụng bị tình trạng ngấm nhiều. Về giấy tờ pháp lý thì có một số căn đến ở ban đầu đã có sổ, còn hiện nay giao dịch là Hđ ủy quyền, nên rủi ro pháp lý cũng khá cao.

tungst

Xe buýt
A14 theo em biết thì ban đầu là nhà thương mại sau chuyển đổi mục đích nên: kết cấu khung tốt, hoàn thiện chỉ tương đối,do phân chia lại căn hộ nên phần không gian chung có chút hạn chế, các căn hộ đa số thiết kế hơi khù khoằm ko đc hợp lý lắm. Giao thông thì rất thuận lợi. Em sống ở khu tdc bên cạnh. Chi tiết hơn cụ liên lạc cụ hieukon đag sống ở đấy nhờ cụ ý tư véo, dùng dịch vụ ảnh ủng hộ luôn.

hieukon

Xe container
A14 theo em biết thì ban đầu là nhà thương mại sau chuyển đổi mục đích nên: kết cấu khung tốt, hoàn thiện chỉ tương đối,do phân chia lại căn hộ nên phần không gian chung có chút hạn chế, các căn hộ đa số thiết kế hơi khù khoằm ko đc hợp lý lắm. Giao thông thì rất thuận lợi. Em sống ở khu tdc bên cạnh. Chi tiết hơn cụ liên lạc cụ hieukon đag sống ở đấy nhờ cụ ý tư véo, dùng dịch vụ ảnh ủng hộ luôn.
chuẩn là e đang ở đây! các cụ hỏi e thì chuẩn :D vì e nằm trong BQT tòa nhà.

Em mua ở đây đơn giản vì quá hợp lý. (em mua trc cũng lên đây hỏi, thì 1 cụ cũng đã mua, chia sẻ cho, e mua xog, cũng có cụ hỏi :D giới thiệu cho cụ ý về nhà, cụ ý cũng đã chốt, và đã về ở....)
- Ưu điểm:
+ Vị trí rất thuận lợi về giao thông, mật độ dân cư, Em đi làm đến bách hóa thanh xuân có hơn 3km, không lo tắc đường, k lo ngập lụt, k sợ đường xa ngã xe :D
+ Gần nhiều trường mần non, tiểu học, cấp 2, cấp 3 (Và đang xây thêm nhiều trường nữa)
+ gần siêu thị bgic, vincom...ăn chơi đủ cả.
+ Gần công viên cầu giấy, sắp có hồ điều hòa chỗ skylake, dự kiến công viên chỗ home city nữa.
+ gần đủ thứ :D gần cả TDH nếu cụ nào muốn ăn phở =))
+ Tòa A14 có 21 tầng, 11 căn/sàn mật độ dân cư quá thấp luôn ạ
+ 4 thang máy, phải nói là thang máy quá nhanh và quá êm
+ 2 hầm, tái định cư đầu tiên ở HN có hầm :D
+ căn hộ nhỏ, x tiền lên cũng k mấy Như căn nhà e 55m2 (2PN, 1 wc 2017 mua 1t5 tiền nhà)
+ Nhà nào cũng có sổ đỏ cụ nhé. Vì tái định cư mà, nên nhà nước phải ra sổ chứ ạ? Em chờ chủ nhà đc phân về (đc phân chưa ở) ra sổ tên họ, rồi e mới làm hợp đồng mua bán, sang tên sổ đỏ e ngay (trước e mua qua cò, mọi thủ tục, cò lo hết - e thấy mất tí tiền, nhưng thuận lợi)
+ Phí dịch vụ siêu rẻ, 3.900đ/m2. xe máy 60k,
+ Điện nước theo giá nhà nước, BQL BQT không can thiệp vào
+ Ban quản trị toàn nhà do dân lập, k dính dáng gì đến CĐT nên k bị xung đột về quyền lợi.
.....

- Nhược điểm
+ Tên là nhà tái định cư, k đc sang chảnh :D
+ Mẫu mã, hình thức k đc đẹp như nhà thương mại
+ Có căn bị thấm nước, và CĐT đang xử lý các cụ ak

Quan điểm của em là giàu nhà quê không bằng ngồi lê thành phố. Mua ở xa thì rẻ hơn, to hơn, đẹp hơn, nhưng mỗi ngày đi làm hàng chục km, về chục km, chưa kể tắc đường, mưa gió,.....

hieukon

Xe container

thangtran1986

Xe tải
Em cũng đang tìm hiểu khu này. Cụ nào có căn 60m hợp lý báo giá e với ạ

hieukon

Xe container

tungst

Xe buýt
chuẩn là e đang ở đây! các cụ hỏi e thì chuẩn :D vì e nằm trong BQT tòa nhà.

Em mua ở đây đơn giản vì quá hợp lý. (em mua trc cũng lên đây hỏi, thì 1 cụ cũng đã mua, chia sẻ cho, e mua xog, cũng có cụ hỏi :D giới thiệu cho cụ ý về nhà, cụ ý cũng đã chốt, và đã về ở....)
- Ưu điểm:
+ Vị trí rất thuận lợi về giao thông, mật độ dân cư, Em đi làm đến bách hóa thanh xuân có hơn 3km, không lo tắc đường, k lo ngập lụt, k sợ đường xa ngã xe :D
+ Gần nhiều trường mần non, tiểu học, cấp 2, cấp 3 (Và đang xây thêm nhiều trường nữa)
+ gần siêu thị bgic, vincom...ăn chơi đủ cả.
+ Gần công viên cầu giấy, sắp có hồ điều hòa chỗ skylake, dự kiến công viên chỗ home city nữa.
+ gần đủ thứ :D gần cả TDH nếu cụ nào muốn ăn phở =))
+ Tòa A14 có 21 tầng, 11 căn/sàn mật độ dân cư quá thấp luôn ạ
+ 4 thang máy, phải nói là thang máy quá nhanh và quá êm
+ 2 hầm, tái định cư đầu tiên ở HN có hầm :D
+ căn hộ nhỏ, x tiền lên cũng k mấy Như căn nhà e 55m2 (2PN, 1 wc 2017 mua 1t5 tiền nhà)
+ Nhà nào cũng có sổ đỏ cụ nhé. Vì tái định cư mà, nên nhà nước phải ra sổ chứ ạ? Em chờ chủ nhà đc phân về (đc phân chưa ở) ra sổ tên họ, rồi e mới làm hợp đồng mua bán, sang tên sổ đỏ e ngay (trước e mua qua cò, mọi thủ tục, cò lo hết - e thấy mất tí tiền, nhưng thuận lợi)
+ Phí dịch vụ siêu rẻ, 3.900đ/m2. xe máy 60k,
+ Điện nước theo giá nhà nước, BQL BQT không can thiệp vào
+ Ban quản trị toàn nhà do dân lập, k dính dáng gì đến CĐT nên k bị xung đột về quyền lợi.
.....

- Nhược điểm
+ Tên là nhà tái định cư, k đc sang chảnh :D
+ Mẫu mã, hình thức k đc đẹp như nhà thương mại
+ Có căn bị thấm nước, và CĐT đang xử lý các cụ ak

Quan điểm của em là giàu nhà quê không bằng ngồi lê thành phố. Mua ở xa thì rẻ hơn, to hơn, đẹp hơn, nhưng mỗi ngày đi làm hàng chục km, về chục km, chưa kể tắc đường, mưa gió,.....
em ngắm bên a10 nhưng giờ họ làm giá cao quá, nên có khi đổi hướng mua nhà cũ hơn

Hiennd3

Xe hơi
Mặc dù là tái định cư nhưng giá cũng cao nhỉ các cụ