Tài Chính 7 Tỷ, Nên Mua Nhà Ở Đâu Hả Các Bác [Hà Nội]

Cụ mua shophouse Khai Sơn Long Biên ko ạ? Cụ cho e số ĐT e gửi cụ bảng giá để cụ tham khảo ạ, giá 1 lô tầm hơn 9 tỷ nhưng sau này kinh doanh được, đang hỗ trợ lãi suất 0% trong vòng 24 tháng cụ ạ. Đợt 1 cụ đóng 30% còn lại cụ được vay 65% trong vòng 24 tháng ạ. Cụ qtam thì inbox e cụ nhé.
Cũg đag quan tâm, cụ inb cho với

Cậu bé

Xe buýt
Em bán nhà ngõ 461 trần khát trân, s 45m2 4 tầng xây mới. Giá 4.8 tỷ, hướng chính nam. Cụ nào có nhu cầu alo 09731922baba.

Thanhdung1128

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
Chào các cụ
Trả là Em được ông bà cho 7 tỷ, nhưng Em không có kinh nghiệm về BĐS nên mới mạnh dạn lên đây nhờ các cụ tư vấn.
Hiện tại Em đang có nhà ở chung cư, nên cũng không nặng nề về vấn đề cần một nhà để ở, Vì vậy Em đang tính đến mấy phương án sau:

P/A 1: - Mua nhà trong ngõ để làm văn phòng hoặc cho thuê coi như của để dành. Tuy nhiên Em không biết liệu tài chính trên có đủ để mua hay không (Em mong muốn là khoảng trên 40m2, ô tô đỗ cửa, khu vực Đống Đa, Cầu Giấy). Nếu không đáp ứng được tiêu chí trên thì Em lại không mua mà sẽ tại tiếp tục để dành tiếp.

P/A2: - Mua BT liền kề với tài chính 10 tỷ (Em lại phải đi xin hoặc vay thêm 3 tỷ) cái này Em xác định để ở, trước mắt thì mua cái nhà để cuối tuần về thư giãn, sau này khi có tuổi hơn thì về đó ở hẳn. Em mong muốn các dự án đã hoàn thiện hoặc sắp hoàn thiện. Không gian sống tốt và tiện ích đầy đủ, càng gần trung tâm càng tốt. Em đang ngó nghiêng Parck city (Hà Đông), Vinhome Hamony. Liệu với tài chính trên có mua được không các cụ. Có dự án nào trong tài chính trên nên tham khảo không các cụ?

Các Bác sale nào có hàng ở các phương án trên thì inbox cho Em vào chỗ kín nhé.
Ngoài ra rất mong nhận được sự tư vấn của các cụ.
Chúc các cụ ngày cuối tuần vui vẻ.
cụ check inbox , em vừa mail cụ 1 cái cho cụ tham khảo rồi nhé.

Yeuphunu

Xe điện
Bất Động Sản biển, đất nền trong dân, thích hợp làm du lịch.
Cam kết tăng trướng ít nhất 20-30% trong năm 2019,
Anh chị em nào quan tâm inbox nhé,

Panamera82

Đi bộ
6 tỉ kiếm được nhà hai bà trưng khu phân lô xe hơi tránh ko các cụ?

dotcms

Xe tăng
Chào các cụ
Trả là Em được ông bà cho 7 tỷ, nhưng Em không có kinh nghiệm về BĐS nên mới mạnh dạn lên đây nhờ các cụ tư vấn.
Hiện tại Em đang có nhà ở chung cư, nên cũng không nặng nề về vấn đề cần một nhà để ở, Vì vậy Em đang tính đến mấy phương án sau:

P/A 1: - Mua nhà trong ngõ để làm văn phòng hoặc cho thuê coi như của để dành. Tuy nhiên Em không biết liệu tài chính trên có đủ để mua hay không (Em mong muốn là khoảng trên 40m2, ô tô đỗ cửa, khu vực Đống Đa, Cầu Giấy). Nếu không đáp ứng được tiêu chí trên thì Em lại không mua mà sẽ tại tiếp tục để dành tiếp.

P/A2: - Mua BT liền kề với tài chính 10 tỷ (Em lại phải đi xin hoặc vay thêm 3 tỷ) cái này Em xác định để ở, trước mắt thì mua cái nhà để cuối tuần về thư giãn, sau này khi có tuổi hơn thì về đó ở hẳn. Em mong muốn các dự án đã hoàn thiện hoặc sắp hoàn thiện. Không gian sống tốt và tiện ích đầy đủ, càng gần trung tâm càng tốt. Em đang ngó nghiêng Parck city (Hà Đông), Vinhome Hamony. Liệu với tài chính trên có mua được không các cụ. Có dự án nào trong tài chính trên nên tham khảo không các cụ?

Các Bác sale nào có hàng ở các phương án trên thì inbox cho Em vào chỗ kín nhé.
Ngoài ra rất mong nhận được sự tư vấn của các cụ.
Chúc các cụ ngày cuối tuần vui vẻ.
Cụ không ngại xa vác tiền đầu tư xa chút. Em cũng chỉ có như cụ sau 1 năm có chỗ x2, chỗ x3 rồi. Cụ mua loanh quanh hanoi thì để giữ tiền thôi

Yeuphunu

Xe điện
Đất trong dân giá rẻ. Ko xây thì còn có cơ may chứ dự án hà tĩnh xây sẵn em thấy ít tiềm năng lắm. Mà đất dân cụ lại ko share
Cái Hà Tĩnh thì thấy hay share chơi chơi, chứ BĐS biển bao công săn lùng, share để các cụ vào phá thì em chịu.
Bị các cụ trên này phá 1 lần rồi, lần sau em chừa hẳn. Cứ chơi một mình cùng bạn bè là ổn. Lâu lâu ngứa tay share 1-2 cụ có thiện chí, mà tầm 5x em chơi, còn 3x em chịu. Nhìn đâu cũng thấy cò vạc.

ndc_thailand

Xe tải
Cái Hà Tĩnh thì thấy hay share chơi chơi, chứ BĐS biển bao công săn lùng, share để các cụ vào phá thì em chịu.
Bị các cụ trên này phá 1 lần rồi, lần sau em chừa hẳn. Cứ chơi một mình cùng bạn bè là ổn. Lâu lâu ngứa tay share 1-2 cụ có thiện chí, mà tầm 5x em chơi, còn 3x em chịu. Nhìn đâu cũng thấy cò vạc.
Em nghĩ cụ cũng nhìn thấy và ko vào hà tĩnh.
Mà cụ đã ko vào thì cũng ko nên share. Vì dù sao cụ cũng là member uy tín chứ ko phải sâu.

Yeuphunu

Xe điện
Em nghĩ cụ cũng nhìn thấy và ko vào hà tĩnh.
Mà cụ đã ko vào thì cũng ko nên share. Vì dù sao cụ cũng là member uy tín chứ ko phải sâu.
Tìm đất trong dân là dạng lọ mọ, chỉ dành cho số ít, vì dù gì cũng nhiều rủi ro.
Diễn đàn là sân chơi lớn thì có nhiều nhu cầu khác nhau, còn nhiều người mua chung cư cho thuê mà. Mà với nhu cầu bình thường, Paradise Xuân Thành cũng quá ổn rồi. Với giới sale BĐS, tuần rồi nó là hàng khá HOT đó.
Mỗi post trên đây là uy tín cá nhân, nên tớ không post bừa khi không tìm hiểu tới tính khả thi của nó.

ndc_thailand

Xe tải
Tìm đất trong dân là dạng lọ mọ, chỉ dành cho số ít, vì dù gì cũng nhiều rủi ro.
Diễn đàn là sân chơi lớn thì có nhiều nhu cầu khác nhau, còn nhiều người mua chung cư cho thuê mà. Mà với nhu cầu bình thường, Paradise Xuân Thành cũng quá ổn rồi. Với giới sale BĐS, tuần rồi nó là hàng khá HOT đó.
Mỗi post trên đây là uy tín cá nhân, nên tớ không post bừa khi không tìm hiểu tới tính khả thi của nó.
Bds xuân thành em thấy na ná cuộc chơi bds nhà vườn. Hao sản dành cho nhà đầu tư. Mà cái gương thất bại thì cũng đã có rồi (eureka linh trường).
Còn chuyện bơm thổi của sâu thì trong thời gian đầu nó lên là đúng rồi. Nhưng khi sâu rời đi thì chỉ còn nhà đầu tư nhìn nhau.
Bds lướt chỉ dành cho người nằm vùng đón dòng tiền đầu cơ và lướt.
Còn lại là phải đi đường dài, rất cần nhiều yếu tố chống lưng mới sống đc. Ko thì lay lắt và lụi tàn.

Nếu là cụ thì cụ có mua xuân thành ko?

thangdc

Xe buýt

99ibranho

Xe máy
Cháu chính chủ có 2 ô liền kề liền nhau (1 ô góc 2 mặt ngõ), mỗi ô 50m (5*10m) hướng Tây Tây Bắc, ngõ ô tô tránh, ô tô đỗ trong nhà. khu vực Cầu Giấy, giữa đường Lạc Long Quân, và đường Võ Chí Công (có thể đi vào từ 2 đường này), gần hồ Tây lộng gió. Tiện ở tiện kinh doanh hoặc làm văn phòng. Giá 1xx/m2 (x to to) cccm qan tâm thì inbox ạ.

Yeuphunu

Xe điện
Bds xuân thành em thấy na ná cuộc chơi bds nhà vườn. Hao sản dành cho nhà đầu tư. Mà cái gương thất bại thì cũng đã có rồi (eureka linh trường).
Còn chuyện bơm thổi của sâu thì trong thời gian đầu nó lên là đúng rồi. Nhưng khi sâu rời đi thì chỉ còn nhà đầu tư nhìn nhau.
Bds lướt chỉ dành cho người nằm vùng đón dòng tiền đầu cơ và lướt.
Còn lại là phải đi đường dài, rất cần nhiều yếu tố chống lưng mới sống đc. Ko thì lay lắt và lụi tàn.

Nếu là cụ thì cụ có mua xuân thành ko?
Không thể so cái Eureka Linh Trường thế hệ 2000 ra so với Xuân Thành thế hệ 2020.
Không thể so vùng biển bùn gần cửa sông so với biển miền Trung qua Cửa Lò,
Linh Trường không có bất cứ tiện ích hạ tầng gì khi đi nghỉ ngoài: ăn, ngủ, bơi, hóng gió biển.
Và Linh Trường không thể dành cho người ở khu vực Hà Tĩnh, Nghệ An.
So sánh thế là thấy được hiều biết của nhau rồi.
Tớ xin STOP các commments ở đây.

longthang

Xe buýt
Hiện tại em đang có rất nhiều nhà và đất thổ cư khu vực ( Mễ Trì ) cụ mợ nào đang có nhu cầu mua ibox cho e. Em tư vấn nhiệt tình nói không với vòng vo nhé
Cụ có cái nào KĐT mỹ đình không ạ.

Roll-royce

Xe máy
Nếu chị có khoảng 7 tỷ thì c chọn những dự án mới đang xây dựng vì những dự án đó ban đầu vốn c chỉ cần bỏ ra 30% còn lại vay 70% k lãi suất tới lúc bàn giao nhà. C mua căn nhà tầm 10 tỷ thì c bỏ ra 3,5 tỷ c mua xong còn 3,5 tỷ c kinh doanh or gửi ngân hàng thì nếu may mắn tới lúc bàn giao nhà c đủ tiền trả ngân hang luôn mà k cần phải vay mượn ai cả, Như dự án VInhomes Harmony thì c mua cũng ok nhưng c thử cân đối xem dự án Vinhomes Gia Lâm ntn, Vì hiện tại e thấy dự án đang xây tiến độ rất nhanh mà sau này c để dành nghỉ dưỡng thì quá tuyệt với. E góp ý thôi Có gì c cứ cân đối nhé.

Cảm ơn Bác, Chắc hôm nào E phải sang Vin Gia Lâm 1 chuyến

theo e giữ tiền pa1 khả thi
Cảm ơn cụ

Em nghĩ hay chị chia nhỏ ra 1 ít mua đất ven biển, 1-2 năm tăng giá gấp 2 là vừa :), còn lại thì mua sh hoặc bt :D quan trọng là tìm vị trí đẹp, sinh lời là đc ạ
Em chưa có nhiều kinh nghiệm đầu tư BĐS nên cũng chưa mạnh dạn Bác ạ. Tks Bác

Hiện tại em đang có rất nhiều nhà và đất thổ cư khu vực ( Mễ Trì ) cụ mợ nào đang có nhu cầu mua ibox cho e. Em tư vấn nhiệt tình nói không với vòng vo nhé
Cảm ơn cụ

TUCSON9389

Xe điện
Nếu chị có khoảng 7 tỷ thì c chọn những dự án mới đang xây dựng vì những dự án đó ban đầu vốn c chỉ cần bỏ ra 30% còn lại vay 70% k lãi suất tới lúc bàn giao nhà. C mua căn nhà tầm 10 tỷ thì c bỏ ra 3,5 tỷ c mua xong còn 3,5 tỷ c kinh doanh or gửi ngân hàng thì nếu may mắn tới lúc bàn giao nhà c đủ tiền trả ngân hang luôn mà k cần phải vay mượn ai cả, Như dự án VInhomes Harmony thì c mua cũng ok nhưng c thử cân đối xem dự án Vinhomes Gia Lâm ntn, Vì hiện tại e thấy dự án đang xây tiến độ rất nhanh mà sau này c để dành nghỉ dưỡng thì quá tuyệt với. E góp ý thôi Có gì c cứ cân đối nhé.

Nói cho trẻ con nghe à. 3,5 tỷ gửi thế nào mà mau mắn để đủ thanh toán phần còn lại 6,5 tỷ (10-3,5) thế hả. Dự án bik dưngf khoảng 15 năm thì đủ