Thảo luận Tài chính 400tr có nên chọn Yaris?

asctech

Đi bộ
Hi Các cụ !
Nhà e có 5 người, e đang lăn tăn k biết chọn loại xe nào vì kinh phí cũng chỉ có hạn. E nghe mấy người bạn bảo mua Yaris cho lành. Trước đó thì e cũng đang ngắm swift. Vậy theo cáv cụ e nên chọn loại nào

E cám ơn

745Lii

Xe điện
Đẽo cầy thế này thì bao giờ mới mua đc xe đây cụ chủ? Ngắm chán đi, tìm cách chạy thử từng xe. Khoái xe nào mua xe đó, chẳng phải hỏi ai cả vì ko ai trả lời làm cụ thoả mãn đâu.

Hi Các cụ !
Nhà e có 5 người, e đang lăn tăn k biết chọn loại xe nào vì kinh phí cũng chỉ có hạn. E nghe mấy người bạn bảo mua Yaris cho lành. Trước đó thì e cũng đang ngắm swift. Vậy theo cáv cụ e nên chọn loại nào

E cám ơn
Toy thì lành quá rồi, còn gì mà cụ lăn tăn?

400 tr thì làm con attrange số sàn cụ ah, nếu cố lên cvt thì tốt
đừng mua con đầu ngắn, ko có cốp bất tiện mà nhìn xe nó ''hèn'' mặc dù attrange thì cũng ko đẹp lắm nhưng nó có 2 đầu nhìn ''sang'' hơn :)))

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Đầu bài cụ chủ ra ít thông tin như thế mà các cụ cũng lao vào tư véo cho bằng được em cũng đến chịu =))
Đơn cử, xe cũ hay xe mới, chở 5 người lớn cả hay có 3 trẻ con, bắt buộc phải Yarris hoặc Swift thôi hay còn có thể hướng ra dòng khác ....

Bopbun

Xe điện
E đi yaris rồi nên truyền lại cụ ít kinh nghiệm. Yaris nó chỉ được mỗi cái là bền, lành, tiết kiệm. Em nghe nói bản 1.5 tiết kiệm hơn 1.3 không biết có đúng không. Các thứ khác như option, êm ái thì chỉ là trung bình. Form xe nhỏ nhưng khoang lái nó khá rộng, không chật đâu. Nói đơn giản thế này, nó chính là vios mà sản xuất ở Thái. Đi thì chắc xe hơn vios nhất là ở cao tốc sẽ cảm nhận rõ. 400 củ thì chỉ mua xe cũ. Xe cũ thì yaris cũng an tâm hơn. Nếu cụ thích xe êm ái, nhiều option thì đừng lấy con này.

Con yaris này nó lành lắm. Lành đến mức mà em hồi đó đen lại nhờ phải thợ vịt xem xe hộ mua trúng phải con xe bị đụng, vậy mà đi mãi vẫn cứ tít, không biết gì. Đến lúc bán xe thợ chỉ ra thì mới biết ôm đầu kêu trời. Đụng đến cả sắt xi, thay cả kính trước, lại còn bị tua công tơ đến 4-5 vạn. Vậy mà lúc đi vẫn cứ ngon mới lạ chứ. Phải nói con xe này lành, và thợ tút lại thuộc hàng thượng thừa. Cao tốc vít 120 km/h mà vẫn lỳ. Trong khi đó ông thợ vịt xem xe nhà mình bảo chỉ bị va nhẹ tí vỏ. Đấy cũng là kinh nghiệm cho cụ xem xe. Quan trọng là bỏ tiền kiếm ông thợ giỏi tí, mời thợ vịt kiểu thân quen người nhà dễ dính chưởng lắm.

Chỉnh sửa cuối:

asctech

Đi bộ
E đi yaris rồi nên truyền lại cụ ít kinh nghiệm. Yaris nó chỉ được mỗi cái là bền, lành, tiết kiệm. Em nghe nói bản 1.5 tiết kiệm hơn 1.3 không biết có đúng không. Các thứ khác như option, êm ái thì chỉ là trung bình. Form xe nhỏ nhưng khoang lái nó khá rộng, không chật đâu. Nói đơn giản thế này, nó chính là vios mà sản xuất ở Thái. Đi thì chắc xe hơn vios nhất là ở cao tốc sẽ cảm nhận rõ. 400 củ thì chỉ mua xe cũ. Xe cũ thì yaris cũng an tâm hơn. Nếu cụ thích xe êm ái, nhiều option thì đừng lấy con này.

Con yaris này nó lành lắm. Lành đến mức mà em hồi đó đen lại nhờ phải thợ vịt xem xe hộ mua trúng phải con xe bị đụng, vậy mà đi mãi vẫn cứ tít, không biết gì. Đến lúc bán xe thợ chỉ ra thì mới biết ôm đầu kêu trời. Đụng đến cả sắt xi, thay cả kính trước, lại còn bị tua công tơ đến 4-5 vạn. Vậy mà lúc đi vẫn cứ ngon mới lạ chứ. Phải nói con xe này lành, và thợ tút lại thuộc hàng thượng thừa. Cao tốc vít 120 km/h mà vẫn lỳ. Trong khi đó ông thợ vịt xem xe nhà mình bảo chỉ bị va nhẹ tí vỏ. Đấy cũng là kinh nghiệm cho cụ xem xe. Quan trọng là bỏ tiền kiếm ông thợ giỏi tí, mời thợ vịt kiểu thân quen người nhà dễ dính chưởng lắm.
Cụ thật chân thành. E lính mới cũng k biết nhiều về xe. E cũng xác định chiếc xe đầu đời cũng chỉ cần giản đơn thôi k cần nội thất or ngoại thất phải cầu kì cho lắm. Em cũng ngắm yaris và thích kiểu dáng 2012. Nghe cụ nói lành thì e cũng khá yên tâm rồi. Tks cụ

asctech

Đi bộ
Đẽo cầy thế này thì bao giờ mới mua đc xe đây cụ chủ? Ngắm chán đi, tìm cách chạy thử từng xe. Khoái xe nào mua xe đó, chẳng phải hỏi ai cả vì ko ai trả lời làm cụ thoả mãn đâu.
E k hiểu ý cụ lắm. Ngắm thì ngắm rồi còn để mà đc chạy thử thường xuyên thì e cũng k cần nhờ tư vấn ạ

asctech

Đi bộ
400 tr thì làm con attrange số sàn cụ ah, nếu cố lên cvt thì tốt
đừng mua con đầu ngắn, ko có cốp bất tiện mà nhìn xe nó ''hèn'' mặc dù attrange thì cũng ko đẹp lắm nhưng nó có 2 đầu nhìn ''sang'' hơn :)))
Tks cụ e có ông a cũng tư vấn y như cụ nhưng bị vồ trượt nên thấy k có duyên e đành thay đổi cấu hình

asctech

Đi bộ
Đầu bài cụ chủ ra ít thông tin như thế mà các cụ cũng lao vào tư véo cho bằng được em cũng đến chịu =))
Đơn cử, xe cũ hay xe mới, chở 5 người lớn cả hay có 3 trẻ con, bắt buộc phải Yarris hoặc Swift thôi hay còn có thể hướng ra dòng khác ....
Em ngắm 2 xe rồi và đưa ra 2 opt nghĩa là chỉ chọn 1 trong 2, còn người lớn or trẻ con thì cả 2 xe đó vẫn nhồi dc mà cụ. Cái em cần là nhờ các cụ tư vấn độ ổn định về máy móc và các lỗi cơ bản mắc phải thôi ạ. Tks cụ

tqttn2007

Xe điện
Lành gì mà lành! Xe gấu em đi 7 năm phải thay cả bộ lốp, 2 cái ắc quy, 3 cái lọc dầu rồi:D

745Lii

Xe điện
E k hiểu ý cụ lắm. Ngắm thì ngắm rồi còn để mà đc chạy thử thường xuyên thì e cũng k cần nhờ tư vấn ạ
Thiếu gì gara bán xe cụ tìm, tự đến xem rồi chạy thử vài vòng chứ thử thế nào nữa? Thấy con nào ấn tượng hơn thì lấy con đó. Hỏi tào lao kiểu này 9 người 10 ý chỉ thêm loạn đấu pháp chứ mua sao được xe. Attrage rồi đấy, thêm vài ngày nữa sẽ có cụ tư vấn mua Fadil, rồi mua i10 hoặc Moring cho mới...lúc đó cụ nghe ai?

Mỳ 2 tôm

Xe điện
400 cụ lấy vios G số CVT 2016 đi cho lành

asctech

Đi bộ
Thiếu gì gara bán xe cụ tìm, tự đến xem rồi chạy thử vài vòng chứ thử thế nào nữa? Thấy con nào ấn tượng hơn thì lấy con đó. Hỏi tào lao kiểu này 9 người 10 ý chỉ thêm loạn đấu pháp chứ mua sao được xe. Attrage rồi đấy, thêm vài ngày nữa sẽ có cụ tư vấn mua Fadil, rồi mua i10 hoặc Moring cho mới...lúc đó cụ nghe ai?
Như nào là tào lao cụ trên e ghi rõ 1 swift 2 là yaris rồi mà cụ

longtech21

Xe tăng
Xe vợ e đi từ mới. 1.5. 6 năm 6 vạn vừa rồi thay bi tăng ( kêu từ lúc hơn 3 vạn), moay ơ bên lái trước, dàn lốp, acquy 1 lần, gạt mưa 1 lần. còn lại chỉ bảo dưỡng bt. Xe lành.

cugieo

Xe tăng
phụ tùng do hao mòn vật lý thì đến kỳ phải thay, xe nào cũng thế cả. Còn chung quy lại dòng Toyota Yaris lành, đi ít hỏng vặt. Đồ thay thế rẻ, cứ định kỳ kiểm tra, thay thế thì chả thấy hỏng gì. Mình đi con xe đời 2007 chạy chán chê chả có gì để hỏng, tất nhiên lốp, phanh, dầu, lọc dầu...thay định kỳ thôi. Đời sâu thì giảm sóc kém, chảy dầu, thay luôn 4 quả giảm sóc là lại ngon.
Dòng xe nhỏ, thấp nên ồn, muốn ngon thì chống ồn cả xe cũng đỡ đi phần nào. Còn mua được xe đời cao thì càng ngon. Ngoài ra ngắm thêm Toyota Vios, hay một số dòng xe của hãng khác như Honda Jazz (dừng bán ở VN), Suzuki Swift, Mitsubishi Attrage...

LONGEVN

Xe hơi
Em cũng đang đi yaris 2016,e mua lại,lành hay ko phải tùy chất xe cụ à,mua xe tốt thì đỡ mua fai xe cũ quá fai sửa chữa thay thế nhiều lắm cụ cân nhắc

Bopbun

Xe điện
Yaris là con xe đầu tiên của em. Phải nói là lúc đó chả biết gì về xe cộ. Từ xe máy lên ô tô chỉ thấy sướng. Chả thấy cái gì gọi là ồn. Bây giờ mới biết có lẽ phải lên đến BMW may ra mới lấy lại được cái cảm xúc sướng như ngày đó từ xe máy lên Yaris. Mà chưa chắc lấy lại được. Thế mới biết mình đã tự làm hư cái thân mình rồi. Sướng hay không sướng chỉ là do thân mình cảm nhận mà thôi.

Bopbun

Xe điện
Cụ thật chân thành. E lính mới cũng k biết nhiều về xe. E cũng xác định chiếc xe đầu đời cũng chỉ cần giản đơn thôi k cần nội thất or ngoại thất phải cầu kì cho lắm. Em cũng ngắm yaris và thích kiểu dáng 2012. Nghe cụ nói lành thì e cũng khá yên tâm rồi. Tks cụ
2012 mà chủ cũ, xe cũ mình biết là họ giữ gìn thì mua được. Còn mặt bằng chung thì 2012 cũ quá rồi. Nhiều phụ tùng đến định kỳ phải thay. Cụ phải tính cả khoản này. Khuyên cụ nên lấy đời sau. 400 củ mà lấy đời 2012, em không biết rõ giá rổ lắm, nhưng cảm giác là đắt.

Nhưng quan trọng nhất, như em nói, là cụ nên bỏ tiền thuê thợ vừa có đức vừa có tài, họ tư vấn cho. Kinh nghiệm của em lần đầu tiên nhìn thấy con xe họ đánh cho bóng loáng là đã sướng tít mắt nó rồi, còn đâu tâm trí mà suy xét. Nói thật là tìm đúng thợ không dễ đâu. Thợ có đức mà bất tài thì như em cụ biết rồi. Thợ có tài mà thất đức, họ ăn cánh với bên bán để lấy thêm hoa hồng là mình cũng đứt.

Chỉnh sửa cuối:
Tks cụ e có ông a cũng tư vấn y như cụ nhưng bị vồ trượt nên thấy k có duyên e đành thay đổi cấu hình
ko sao cụ ơi, ko có duyên thì mình tạo ra duyên kkk

cụ mua xe cũ thì em ko có ý kiến gì vì em chả biết gì mấy về xe. còn nếu cụ mua mới thì em khuyên cụ nên bỏ nhiều thời gian tham khảo các hãng xem hãng nào khuyến mại nhiều, giá tốt nhất thì lấy

hồi em mua thì đc khuyến mại nhiều lắm vì lúc đó hãng và đại lý muốn đẩy hết xe 2021 đi để nhập xe 2022 (em mua đầu 2022) thuế phí trước bạ là được giảm hết cụ ạ, giá xe chỉ chênh vs giá niêm yết độ 15 triệu thôi cụ ạ