Tài chính 2 tỉ mua chung cư 2PN ở gần hay 3PN ở xa

LC3003

Xe tải
3 ngủ tầm 2 tỷ e thấy có chung cư intracom trung văn. :D

huygabn

Xe đạp
Em làm ở gần ngã 6 Ô chợ dừa, vợ em làm ở Hồ Gươm nên em hỏi khắp HN ạ :3 Bên Tân Mai thì gần vợ, bên Hà Đông thì gần em :D
Em thì ngược lại với cụ, cũng cùng nhu cầu, đang tham khảo thằng Amber Riverside với Imperia 360 Giải Phòng. Có cụ nào am hiểu tư vấn cho em với. Em xin cảm ơn! >:D<

Shin93

Xe máy
Em thì ngược lại với cụ, cũng cùng nhu cầu, đang tham khảo thằng Amber Riverside với Imperia 360 Giải Phòng. Có cụ nào am hiểu tư vấn cho em với. Em xin cảm ơn! >:D<
Sau 1 thời gian nghiên cứu, hnay em đã đặt cọc mua chuyển nhượng bên Sky Central ở Định Công rồi cụ ạ :D

Shin93

Xe máy
Chúc mừng cụ ạ. Em thì vẫn đang nghiên cứu thêm #:-s
Nên ưu tiên gần vợ con hơn cụ ạ. Nhưng mà quan trọng là vợ cụ phải xác định làm lâu dài ở chỗ đó. Chứ nếu vừa mua nhà mà vợ cụ lại chuyển việc thì cũng tù. Ví dụ như cụ vừa mua ở Amber Riverside mà vợ cụ lại chảy việc lên khu Cầu Giấy hay Từ Liêm thì tù :D

huygabn

Xe đạp
Nên ưu tiên gần vợ con hơn cụ ạ. Nhưng mà quan trọng là vợ cụ phải xác định làm lâu dài ở chỗ đó. Chứ nếu vừa mua nhà mà vợ cụ lại chuyển việc thì cũng tù. Ví dụ như cụ vừa mua ở Amber Riverside mà vợ cụ lại chảy việc lên khu Cầu Giấy hay Từ Liêm thì tù :D
Chuẩn rồi cụ ạ, em cũng xác định như thế. phải cái vợ em làm về marketing nên để xác định lâu dài cũng khó. em tính mưa đến đâu mát mặt đến đó cụ ạ

Shin93

Xe máy
Chuẩn rồi cụ ạ, em cũng xác định như thế. phải cái vợ em làm về marketing nên để xác định lâu dài cũng khó. em tính mưa đến đâu mát mặt đến đó cụ ạ
Vợ em cũng làm marketing cụ ơi, sao trùng hợp vậy :)))
Thế nên em chọn phương án mua nhà ở đâu để sau này vợ có thích chuyển đi đâu làm cũng tiện đường :D
Tầm tài chính em cũng chỉ cố được hơn 2 tỷ thôi nên em chọn khu Định Công, tài chính cụ mạnh hơn tý thì sang bên khu Trung Hòa - Nhân Chính ấy, đi đâu về phía đông, phía tây, phía bắc, phía nam đều tiện :)))

huygabn

Xe đạp
Vợ em cũng làm marketing cụ ơi, sao trùng hợp vậy :)))
Thế nên em chọn phương án mua nhà ở đâu để sau này vợ có thích chuyển đi đâu làm cũng tiện đường :D
Tầm tài chính em cũng chỉ cố được hơn 2 tỷ thôi nên em chọn khu Định Công, tài chính cụ mạnh hơn tý thì sang bên khu Trung Hòa - Nhân Chính ấy, đi đâu về phía đông, phía tây, phía bắc, phía nam đều tiện :)))
tài chính em cũng sêm sêm như cụ thôi, vẫn phải vay thêm bank mà cụ #:-s. Cụ lại giống ý em rồi, em đang xem bên Thanh Xuân này nữa mà dọc Lê văn Lương vs Nguyễn Tuân,.. nhiều chung cư dã man nhể, lần đầu tìm hiểu mua nhà nên khó vãi :|

Shin93

Xe máy
tài chính em cũng sêm sêm như cụ thôi, vẫn phải vay thêm bank mà cụ #:-s. Cụ lại giống ý em rồi, em đang xem bên Thanh Xuân này nữa mà dọc Lê văn Lương vs Nguyễn Tuân,.. nhiều chung cư dã man nhể, lần đầu tìm hiểu mua nhà nên khó vãi :|
Ai mua nhà lần đầu chẳng vậy hả cụ, em cũng mất mấy tháng mới chốt được đấy :))
Amber Riverside em tưởng phải 2 tỷ 3 đến 2 tỷ 4 căn 2 PN chứ?? Nếu cụ đã cố được vậy thì cứ sang TH-NC mà mua, Nguyễn Tuân thì cụ mua tòa nào ở 2 đầu đường ấy, chứ mua bên trong thì cũng sợ bị tắc vì mật độ đông. Còn trục LVL thì sang bên Trung Hòa, chỗ đường Hoàng Đạo Thúy ấy, em thấy bên đó quy hoạch thoáng hơn bên này đường LVL.
Em cũng ngắm mãi bên đó đấy chứ, mà tài chính cả vay bank các thứ chỉ cố đc hơn 2 tỷ 1 chút nên đành chịu :(

huyềnthanh90

[Tịch thu bằng lái]
căn to hay nhỏ cụ ở dần rồi sẽ quen hêt, mua ở gần đi lai thuận tiên, đưa đón con cũng dễ, sau này có điều kiện đổi căn to sau :)

KhongTuoc17

Xe máy
e có kinh nghiệm ở xa rồi, không khí thoáng mát nhưng đi làm và về mất 2h, tắc đường, mỏi mệt lắm!