Tác hại của việc mòn chìa khóa xe máy

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Em cũng thích điều này ạ, vì 1 ý tưởng lớn của cụ là bọn hãng hết đường làm thịt cừu thơm ngon ợ :D . Đùa cụ thôi, chứ cái vụ này em dùng cái kẹp chứng từ loại nhỏ, buộc dây 1 đầu vào khóa và 1 đầu vào nó, khi lên xe thì kẹp nó vào dây phanh, tha hồ mà khóa......bay mà chẳng lo mất chìa ạ, :D
Cái này do ý thức của mỗi cá nhân thôi, nhìn cái chì khóa bị mòn thì mất thẩm mỹ thật
Cháu thì của bền tại người thôi, cháu đi xe thì vẫn khóa cổ, nhưng bổ sung em khóa đĩa ( không dùng khóa càng vì nếu là bánh sd nan hoa hay quên mở là cong nan nhanh) còn vành đúc thì khoảng cách nan lớn nên dẽ bị trộm thao tác dễ hơn
Còn ai không có phanh đĩa thì mua cái khóa chứ U về tha hồ mà khóa nhưng mà đừng khóa bánh không mà hãy khóa luôn vào càng xe (giảm diện tích thao tác càng khó bị mất )
Bây giờ 1m2 mấy thằng ăn trộm, các kụ không để ý là đi xe của bộ ngay đừng nghĩ xe mình cũ mà không bị để ý ( một khi đã máu thì chổi cùn dế rách cũng mất)

0946632663

Xe buýt
Mòn khóa chả có gì khó xử cả, kể cả mòn hết chìa phụ cũng có cách.
Đem ra hàng chữa khóa, thay bi mất mấy chục ngàn, về lại dùng như mới!
Cụ nói chuẩn, theo ngôn ngữ Kỹ thuật gọi đó là xếp lại bị

tranba

Xe tải
chuẩn rồi cụ ợ.
đợt trc e cũng bị thế này, mang ra honda head nó hét 9 loét, sặc.
e ko thay nữa về nhà mang chìa dự phòng ra dùng thử -> ngon lành, he he

Dreary

Xe tải
Kính các CỤ là em có 1 kinh nghiệm về mòn chìa khóa xe cần chia sẻ.
Cụ thể: Xe em là Jupiter MX đời 2006, do để nhiều chìa khóa mà cái chìa khóa xe nó bị mòn dẫn tới kết quả là không thể khóa cổ được (mãi gần đây em mới nghiệm ra khi tự xử lý). Dù đã dùng đủ loại RP7, Bình xịt đặc chủng Bizol cty em bán cũng không được. Em mang ra đại lý họ nói là hỏng ổ khóa, phải thay mất khoảng 350k, em thấy đắt quá không thay và dùng tạm. Vì nó vẫn tắt mở được và em dùng khóa càng.
Cuối tuần vừa rồi, em hỳ hục tự xử lý, lúc được lúc không. Lúc nào khéo tay cân chìa thì nó khóa cổ được, ngược lại thì không.
Em tự nghĩ hay là mòn chìa khóa và thử chìa khóa sơ cua của xe. Tuyệt vời!!! Đóng mở trơn tru, chả vấn đề gì.....>Không bị mất 350K :D :D :D
Kết luận lại: Như vậy là do chìa khóa bị mòn, không phải hỏng ổ.

Chia sẻ với các CỤ để nhỡ ai bị trường hợp như em thì hãy từ từ thử hết cách đã ạ. Và đừng đeo nhiều khóa vào nữa ạ :D :D :D
Cụ khéo tay quá nhỉ

huyetanhtuxd

Xe tăng

Wave Alpha 20

Xe điện
Cụ này giống mình ghê, đang đi thì bị rơi chìa khó phải quay lại nhặt. Bực mình thay cái ổ khóa 4 cạnh thì lại không khóa cổ được.
em thì đang đi nó rơi chìa, may có cụ đi đằng sau nhặt phi lên bảo chìa khóa của a rơi nhìn xuống mới biết ke ke. giờ e dùng loịa 6 cạnh, thoải mái.
mà các cụ cũng chú ý đừng treo nặng quá nhão nhanh lắm

Minju

Xe hơi
H mới biết có vụ này, em toàn làm cả chùm luôn, hix

huyetanhtuxd

Xe tăng
H mới biết có vụ này, em toàn làm cả chùm luôn, hix
Trước em cũng như Cụ nhưng giờ những chùm khóa khác đút cốp (bọc lại cho gọn). Chìa khóa xe máy cầm nhẹ, tiện.

lam000

Xe hơi
Từ ngày em biết đi xe đến h chìa khóa em cắm vào xe lúc nào cũng chỉ có 1 chìa khóa máy duy nhất còn lại các chìa khác thì có móc treo đỉa quần. Đi bao nhiêu năm chưa biết kẹt hay rơi chìa nó như thế nào ợ.hehe

huyetanhtuxd

Xe tăng
Từ ngày em biết đi xe đến h chìa khóa em cắm vào xe lúc nào cũng chỉ có 1 chìa khóa máy duy nhất còn lại các chìa khác thì có móc treo đỉa quần. Đi bao nhiêu năm chưa biết kẹt hay rơi chìa nó như thế nào ợ.hehe
Như vậy là chuẩn ạ.