[Thảo luận] Tắc đường trầm trọng !

Vova

Xe container
Bất chợt có một tình huống va chạm xảy ra,1 anh đi xe Wave đèo con nhỏ va chạm với 2 ẻm đi SH quần áo thiếu tả tơi,mắt xanh mỏ đỏ,không rõ sự việc thế nào thấy e ngồi trước chửi bậy kinh khủng,tiếng bắt đầu to dần,anh kia vì đèo con nhỏ chắc không muốn to chuyện nên đã phất cờ trắng muốn được yên nên 2 ẻm thừa thế xông lên chửi to và phi đầu xe SH vào ..ít xe Wave,mấy đại ka trong quán nước lao ra xem sự tình thế nào thì 2 ẻm to mồm kêu nó đi sai đâm vào ..ít xe e lại còn đạp xe em :D,rồi lại đâm tiếp phát nữa vừa đâm vừa chửi,anh kia cun cút đi mất,cháu bé khóc thét lên.
Đọc chuyện cụ kể em thấy buồn :(
Nhớ dạo mới về, em cực choáng vì thỉnh thoảng nghe mấy em xinh tươi đi xe đẹp chửi bậy. Bây giờ thì thành ra chuối, nhìn mắt xanh mỏ đỏ đã nghĩ ngay em nó là XXX, nhiều khi có khi nghĩ oan cũng nên :)

f1_hn

Xe container
Chốt lại vẫn là ý thức thôi...bé hơn cả con kiến

Emchaien

Xe buýt
Không ai nhường nhau nên tắc nhưng ai cũng nhường nhau thì...chắc cũng tắc nhỉ vì chả ai đi mà :D.Nên chốt lại lỗi là tại con đường :P

viet1235

Xe buýt
Chắc thực hiện chính sách tiết kiệm điện để dành $ bắn mây cho 1000 năm TL

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Quan điểm em là việc nào ra việc đó. Em chỉ trách xxx nhề những chỗ bất hợp lí phạt sai o to. Còn tắc đường xxx ko có tác dụng mấy khi đã kẹt cứng, trách nhất người tham gia giao thông

Cuội

Đi bộ
các bác phải làm quen với việc tắc đường đi. em ngày nào cũng phải vật lộn như đi chiến tranh đây nà.

neverfg

Xe điện
e nghĩ là HN và HCM sẽ chỉ càng ngày càng tắc hơn thôi, nhà cao tầng vẫn hàng ngày mọc lên trong khi đường thì thậm trí còn bị lấn thu hẹp lại...vậy nên đường không tắc e mới thấy là lạ.

Neo scooter

Xe tải
Em "dự" đây là đợt tổng duyệt GT cho dịp Đại lễ đấy. Để nhân dân chuẩn bị sẵn tinh thần. Thôi thì cứ mang thêm chai nước, tờ báo, hộp bánh theo xe mỗi hôm đi làm vậy. "Quân tử phòng thân" vẫn hơn ạ.=))

Hai tuần nay, nhiều tuyến phố ở Hà Nội bị tắc đường khá trầm trọng. Điệp khúc này cứ lặp đi lặp lại, nhưng chẳng thấy cơ quan chức năng làm gì. Hay thật. Chiều nay, mình ở trong xe đúng 45 phút, đọc hết tờ báo, gọi 3 cuộc điện thoại cho Cục cảnh sát GTĐSĐS, cho Phòng CSGTCA Hà Nội, cho VOV giao thông. Tắc vẫn hoàn tắc, ngày càng dài hơn, trầm trọng hơn.
Gọi hotline trên Cục cảnh sát, anh ấy bảo chờ mở sổ rồi mãi mới đọc cho mình xin số điện thoại của công an HN, nhờ gọi luôn anh ấy bảo không được. Cầu cứu cho cảnh sát đến làm việc tại ngã tư Trần Đại Nghĩa-Lê Thanh Nghị, mãi mới thấy một chú đến. Gọi VOV giao thông thì thấy có đến cả chục người đã đưa tin.
Nguyên nhân tắc đường không phải do quá tải về người và phương tiện, mà do văn hóa giao thông, chẳng ai nhường ai, "tất cả các con dê đều muốn qua cầu", xe đạp, xe máy, ô tô cứ dàn hàng ngang tiến. Kết cục đứng im tất cả 45 phút. Chỉ đến khi có bóng một áo vàng, thì mọi việc mới đâu vào đấy. Điều đáng nói là ở ngã tư này có đèn xanh đèn đỏ, nhưng không hiểu vì sao đã hai tuần nay không hoạt động.
Kỷ niệm 1000 năm Thăng Long đang đến gần, Hà Nội tắc đường triền miên trên nhiều tuyến phố, nếu cứ thế này thì hỡi ôi, hay thôi đừng kỷ niệm nữa?.

ELX1.3

Xe buýt
Một phần là lỗi của Sở GTCC! Điển hình là việc mở rộng đảo giao thông qua ngã tư đường Khuất Duy Tiến và Nguyễn Trãi! Bất cập giao thông sẽ còn kéo dài khi không có sự đồng bộ về hạ tầng, thống nhất giữa các đơn vị,ban ngành.

Vuvit

Xe tăng
Bây giờ tắc đường kinh dị, đi đâu thấy đâu cũng tắc... Chán như con gián=P~

tuanzs

Xe container
Dạo này tắc nhiều quá nên chả hôm nào đến CQ đúng giờ được - chán chả buồn nói nữa
Có khi phải chuyển sang làm việc từ 9h - 18h để đỡ bực mình các cụ nhỉ.

Hoclaixe1608

Xe hơi
Hạ tầng mình kém quá, nên việc tắc đường là muôn đời thôi. Cụ có gọi lên cấp cao nữa thì cũng bó tay thôi !!!

blue esc

Xe tải
Hơ hơ. . . Em hết giờ tennis ở sân BK đi về qua đó thấy mấy con Buýt từ 4 phía xúm vào thế là em quay ngay lập tức ra Tạ QB lên ĐCViệt thoát về GP!
Bác tennis có phải ở khu bể bơi BK ko? Sao em ko thấy xe bác nhỉ??? Hôm qua tắc đường, e ra đến ngã tư thấy đông cũng quay đầu dọt luôn,ra ĐCViệt cũng phải chờ mất 4 nhịp đèn mới qua được.

km30p

Xe máy
Tức quá thì nói vậy thôi. Nhưng mà đảm bảo sau Lễ kỷ niệm 1000 năm Thăng Long sẽ có nhiều chuyện. Không biết có ai phải vào tù bóc lịch không? Nhưng mà nhà cháu thấy nhiều công trình làm lởm quá, bóc đi làm lại còn xấu hơn cũ. Chưa làm đã hỏng, gây nhiều phiền toái cho dân và ảnh hưởng cả đến giao thông nữa.
Trở lại câu chuyện tăc đường, nếu cảnh sát giao thông làm việc có trách nhiệm, tình hình sẽ không nghiêm trọng đến thế. Trong bối cảnh cơ sở hạ tầng của đất nước còn nghèo thì cần lắm sự tận tâm, nhiệt tình đầy trách nhiệm của cảnh sát giao thông. Nhưng đúng là các bác ấy chỉ chăm chỉ phạt thôi mà không lo hướng dẫn phân luồng giao thông nhỉ?.
Bữa trước nhà cháu phải mất rất nhiều công sức, cộng với sự tham gia nhiệt thành của rất nhiều bác trên diễn đàn này mới chiến thắng được cái việc đổi biển cấm ô tô ngược lại ở Ngõ 30 Tạ Quang Bửu ra Trần Đại Nghĩa đấy. Kinh nghiệm cho thấy, mình phải lên tiếng và lên tiếng nhiều lần, đồng lòng cùng lên tiếng, may ra có cải thiện được phần nào tình hình phải không các bác nhỉ?

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
Dạo này tắc nhiều quá nên chả hôm nào đến CQ đúng giờ được - chán chả buồn nói nữa
Có khi phải chuyển sang làm việc từ 9h - 18h để đỡ bực mình các cụ nhỉ.
ôi zao`, chả ăn thua gì, nhà cháu đã chuyển sang lam giờ đó hàng năm nay mà vẫn cứ dính tắc đường như thường, đi lại ở Hà nội phố giờ khổ nhất nước...

Cuội

Đi bộ
em thấy bó chiếu tình hình giao thông ở việt nam. sáng tắc, trưa tắc, tối tắc, đêm không đi thì cũng gần tắc các cụ ạ

Neo scooter

Xe tải
Cụ ơi, cấp cao nữa thì tắc ... nhiều thứ, chứ họ lại không sợ tắc đường ạ, và nếu có bị tắc thì họ lại càng ... được việc ạ, vì lấy lí do đi thực tế và ... đi sâu đi sát vào quần chúng, cùng chia sẻ các khó khăn với nhân dân ạ.
Hạ tầng mình kém quá, nên việc tắc đường là muôn đời thôi. Cụ có gọi lên cấp cao nữa thì cũng bó tay thôi !!!

tqt77

Xe điện
Em chợt nẩy ra tối kiến này: mấy ngày đại lễ tới các bác, các mợ cứ xua hết cả lũ con cháu ra đường hết nhưng nhớ mang khẩu trang cẩn thận nếu đi 2b, làm cho cả HN tắc không đi được thì thôi may ra lúc đó mấy chú đầy tớ mới suy nghĩ lại chăng. Điên quá, tắc đường phát ốm cả lên mà chảbiiêếtt làm thế nào cả.