[VHGT] Ta đây đi đường ko bóp các loại còi

thuanphong228

Xe máy
các cụ chẳng cần dùng còi đâu ah,kiểu gì chả có người bóp thay hả cụ

stratocaster

Xe đạp
Đi 4b trong phố cùng làn xe máy mà ko còi đi ko nổi bác ơi. Đợt trước có lần em đang lái phố thì còi tèo, đi chật vật lắm :(.

vietran

Xe ba gác
Không có đường để nhường mà cứ còi càng to em càng đi chậm
Nhưng đi ở các làng quê nhà sát đường nhỏ thì em bấm còi nhắc liên tục để cảnh báo ngườitrong ngõ phi ra

Đi 4b trong phố cùng làn xe máy mà ko còi đi ko nổi bác ơi. Đợt trước có lần em đang lái phố thì còi tèo, đi chật vật lắm :(.
Ở VN k có còi k đi dc đâu, em có ông anh hiếm khi thấy bấm còi, ngồi kinh bỏ ***, mấy phát cắt mặt hoặc xe lạng ra do k dc cảnh báo, kết quả dư lào chắc các cụ biết.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Pyramid

Xe máy
cháu mà đi ngoài đường thằng nào càng bóp mạnh cháu càng đi chậm. Ghét nhất cái thể loại bóp còi . Nước ngoài bóp còi là có nghĩa chửi nhau đấy các cụ ạ

kysu

Xe tải
oài em đi ra đương lắm hôm tắc bỏ *** và vẫn có thằng còi với xi nhan đòi vượt[-X

bờm sunny

Xe tải
E cụng bực mình lắm ý, dừng đèn đỏ mà 5,6s cứ bấm còi loạn cả lên.. e thì cứ đúng đèn xanh thì đi, kệ người ta..

meomuop2910

Xe đạp
Tốt nhất là bịt tai lại bằng nút chai cho đỡ bức xúc ạ...

stratocaster

Xe đạp
Còi thường đã ghét rồi, em ghét nhất thể loại còi hú. Đặc biệt hôm trước đi cầu Thăng Long, có ông biển 80B đi sau xin vượt nhưng em chưa cho vượt được vì làn kia chưa sang được. Thế là bố bật còi hú @@. Em cố sang đc làn cho ông vượt, đi ngang qua ông ngồi lái phụ cười đểu phát rồi thấy tắt còi hú. Rõ chán, 80B đấy :<.

MIT-ONE

Xe điện
Không hiểu sao bây giờ người ta toàn gọi là THẰNG LÁI XE nhỉ ???

Kara_men

Xe buýt
Còi thường đã ghét rồi, em ghét nhất thể loại còi hú. Đặc biệt hôm trước đi cầu Thăng Long, có ông biển 80B đi sau xin vượt nhưng em chưa cho vượt được vì làn kia chưa sang được. Thế là bố bật còi hú @@. Em cố sang đc làn cho ông vượt, đi ngang qua ông ngồi lái phụ cười đểu phát rồi thấy tắt còi hú. Rõ chán, 80B đấy :<.
Theo em biết thì 80B dù là biển xanh đi nữa cũng có phải xe ưu tiên đâu, muốn ưu tiên phải có đèn, còi mà phải trong lúc làm nhiệm vụ. Em thấy mấy thằng 80B biển xanh đi đường cứ dùng còi của xe ưu tiên để vượt những tình huống bình thường.

N-K

Xe máy
Nhiều lúc phải nhịn. Em có lúc dừng đèn đỏ, thằng tóc đỏ đằng sau cứ bóp còi, quay đầu nhìn lại nó lườm bảo xê ra mới cú. Thôi khôn nhà dại chợ, nghĩ vẫn còn bực.

xe thủng lốp

Xe container
Nhà thiết kế đã lắp còi tất là có lý do quan trọng là con người sử dụng ra sao

thangdomi20

Xe hơi
Nhưng cũng có khi bức " súc" khi mà bấm còi xin vượt khi mà 2b đi vào đường của 4b mà nó cứ như điếc

private1985

Xe tải
Mấy tháng nay vì bức xúc mấy cái kiểu này nên nắng mưa em toàn đi xe máy. Sáng nay thấy mưa bão tặc lưỡi đi ô tô một hôm mặc dù trong lòng ko muốn. Đi ra đường gặp ngay thằng đi con Camry tránh gì đằng trước nên nó phanh lại , xe em đang đi bên phải nó vì nó phanh lại nên xe em cứ thế bỏ nó lại sau và em cũng xi nhan rẽ trái ai ngờ nó lồng lộn lên như đua nước rút, cứ thế rồ ga mà phi lên gần ngang xe em, em ức chế quá cứ giữ nguyên xi nhan dần sang đường bên trái để rẽ, tới lúc thấy khoai quá nó mới chịu phanh lại. Chả biết các cụ thấy sao nhưng càng ngày em càng ghét lái 4b.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Văn hóa không bóp còi là tốt, nhưng lắm khi có cái xe đạp thôi nó cứ lững thững đi giữa đường, khônng bóp nó không được

hanoivn

Xe hơi
Chuyện bình thường cụ ạ. E đi từ Trần Khát Chân rẽ trái về Bạch Mai đỗ sát bên trái rồi thế mà có chú 2b đi thẳng nhưng vào làn rẽ trái. Lúc đèn đi thẳng sang Xanh rẽ trái vẫn Đỏ mà chú ý cứ thúc còi liên tục. Mãi mới lách được lên xong quay lại lẩm bẩm. Điên thế ko biết.

Ahenpecked

Xe máy
Ý của em về vụ còi nay là:

1. Tây ít còi vì tất cả mọi người chấp hành luật giao thông chuẩn, đường nó cũng chuẩn nên không cần còi;
2. Ta thấy đằng trước rõ ràng là không đi đc (tắc đường, bị xe khác đè mặt, đèn đỏ còn vài giây...) những cứ còi đòi vượt, vượt để đi nhanh đến nghĩa địa à:
3. Ta nhiều người đi sai làn (như đi ra làn 80km/h mà cứ chạy 60km/h xin vượt hàng km cũng chẳng chịu cho, nhất là xe máy chạy vào làn oto...), chuyển làn không có tín hiệu... nếu không còi thì gặp phải những ông này mình chuốc hoạ vào thân à. Thôi thì biết là còi cũng không hay nhưng đành phải còi để cảnh báo người đi trước có nhắm mắt chuyển làn thì cũng đừng có bịt cả tai nữa.
4. Tây ít còi nên còi nó to hơn còi của ta, các nam cụ, nữ cụ nhà ta cũng nên phấn đấu học tập theo còi ít đi để còi to lên cho nó ngon.

cdk

Xe tải
Tính ra em cũng hay dùng còi trong phố, nhất là những trường hợp đi sau xe đạp, xe máy chủ yếu là còi để báo cho người đi trước biết là có 4b đi sau vì em bị vài nhát người đi trước đang bon bon đi thằng rẽ trái cái ngoéo, phanh lại mà toát mồ hôi luôn.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ý của em về vụ còi nay là:

1. Tây ít còi vì tất cả mọi người chấp hành luật giao thông chuẩn, đường nó cũng chuẩn nên không cần còi;
2. Ta thấy đằng trước rõ ràng là không đi đc (tắc đường, bị xe khác đè mặt, đèn đỏ còn vài giây...) những cứ còi đòi vượt, vượt để đi nhanh đến nghĩa địa à:
3. Ta nhiều người đi sai làn (như đi ra làn 80km/h mà cứ chạy 60km/h xin vượt hàng km cũng chẳng chịu cho, nhất là xe máy chạy vào làn oto...), chuyển làn không có tín hiệu... nếu không còi thì gặp phải những ông này mình chuốc hoạ vào thân à. Thôi thì biết là còi cũng không hay nhưng đành phải còi để cảnh báo người đi trước có nhắm mắt chuyển làn thì cũng đừng có bịt cả tai nữa.
4. Tây ít còi nên còi nó to hơn còi của ta, các nam cụ, nữ cụ nhà ta cũng nên phấn đấu học tập theo còi ít đi để còi to lên cho nó ngon.

Hihihi thêm nữa là: Ta đứng đèn đỏ, lúc đèn chuyển xanh cũng chưa buồn đi, nên đằng sau phải còi thôi

thepthuongtin

Xe hơi
Văn hóa giao thông VN mà !!!!!