[Funland] Tạ Biên Cương

Duy Ly Vu

Xe tăng
Nghe QH bình luận em có cảm giác ông này như lãnh đạo đoàn văn công. Lúc nào cũng lôi U-20 WC ra để tự sướng.

Chu An

Xe điện
Quang Tùng có thể ngồi bình luận giữa và sau trận đấu với các chuyên gia bóng đá khác vì nền tảng kiến thức về bóng đá của Tùng Q là cực kỳ tốt. Nhưng bình luận viên thì nó cần cái sự hoạt náo và tạo cảm hứng cho người xem/nghe mà cái đó thì VTC chả có ông nào so được với thằng em TBC :D
Đọc và phân tích tình huống ngay khi trận đấu đang diễn ra mới là khó. Sau trận, mọi sự đã xong thì bình luận trơn mồm dễ như ăn kẹo. Cái dở của NQT chính là câu cú rườm rà không cần thiết. TBC thì để cảm xúc lấn át hết cả sự công tâm của một BLV nhà nghề, hành động cực kỳ nên hạn chế đối với một người chuyên nghiệp.

VHH148

Xe tăng
Đúng là Huy béo không có một tý gì kiến thức về bóng đá thật. Ngày xưa BLV trên VTV3 còn có bạn gì tên là Phương về sau cũng theo QH về VTC cũng chả có tý kiến thức gì về bóng đá nốt. Xuất phát điểm là dịch lại các bản tin thể thao của Skysport, ESPN, Starsport mà thôi :D
Bảo bạn ý ko có kiến thức là ko đúng, QH làm bl bđ lâu, thích bđ, cũng đọc và tìm hiểu nhiều, tự khắc có kiến thức. Tuy nhiên nên tập trung bl trận đấu, tình huống, chứ ko nên làm HLV qua màn hình :))

Nhân văn Dân

Xe tăng
Cụ không nghe 2 ông kia bình luận trận hôm nay à: Phượng đã làm rất tốt vai trò của mình , mặc dù không có 1 cú sút nào trúng đích.

Tạ Biên Cương vẫn phải gọi 2 tiếng "sư phò" nhá
Cp đá phạt hàng rào đã như **** rồi, lại cho đá pen. Chán.

CR-Vic

Xe container
VTV là đài truyền hình VN nhưng hình như chả có nước nào tiếp sóng nên em tin là cách bình luận của TBC nó rất thích hợp cho môn bóng đá nam Việt Nam :D

Ngày xưa đài Hà Nội có bạn Anh Ngọc chuyên Calcio cũng khá lôi cuốn!

Đọc và phân tích tình huống ngay khi trận đấu đang diễn ra mới là khó. Sau trận, mọi sự đã xong thì bình luận trơn mồm dễ như ăn kẹo. Cái dở của NQT chính là câu cú rườm rà không cần thiết. TBC thì để cảm xúc lấn át hết cả sự công tâm của một BLV nhà nghề, hành động cực kỳ nên hạn chế đối với một người chuyên nghiệp.

DuongTOTO

Xe buýt
Nhưng TBC nó là người Việt Nam nên giọng nó bình luận mới có cái chất đội nhà thi đấu chứ bác :D
tạ biên cương nói nhanh và nhiều nên dễ bị nói sai vì tốc độ khó kiểm soát. ông nào coi bóng đá như giải trí thì sẽ bỏ qua như em, quan trọng phải nhiệt tình hò hét, sôi nổi. Còn ông nào khó tính, am hiểu bóng đá sẽ ko thích vì nghĩ thằng này nó nói thua cả mình, thà ko nghe còn hơn. Thế thôi;));))

Chu An

Xe điện
Chuyên môn đek gì, chém gió ba lăng nhăng thôi ợ. Chả HLV nào coi mấy cái bl của ông này mang tính chuyên môn cả :D
Cương bl nhiều khi buồn cười nhưng hơn đứt về cảm xúc.
Ngô Quang Tùng từng đảm nhiệm Giám đốc kỹ thuật của một CLB đấy. Chẳng ông chủ nào ngu đến mức thuê một ông kễnh về để phá đội bóng con cưng của mình đâu.

CR-Vic

Xe container
Em cho là kiến thức bóng đá là phải dân chuyên nghiệp được huấn luyện bài bản kiểu cầu thủ hoặc HLV họ mới có được cái gọi là kiến thức bóng đá. Đọc và xem bóng đá nhiều cũng giống như là bác thích nghe Beatles với Elvis Presley đến độ thuộc tất cả các bài và nhớ được từng giai thoại liên quan đến các bài hát và các thành viên ban nhạc, nhưng kiến thức âm nhạc của bác mà không có thì cũng không thể bình luận được dân nhạc viện về các bài hát của những người nổi tiếng kia (tất nhiên dân nhạc viện phải hâm mộ và ưa thích giống bác đã)

Bảo bạn ý ko có kiến thức là ko đúng, QH làm bl bđ lâu, thích bđ, cũng đọc và tìm hiểu nhiều, tự khắc có kiến thức. Tuy nhiên nên tập trung bl trận đấu, tình huống, chứ ko nên làm HLV qua màn hình :))

Passengers123

Xe tải
Website
tipcongnghe.com
Chuyên môn quái gì, giờ kiến thức bóng đá phổ cập internet nhiều, ng dân ng ta hiểu bóng đá có khi hơn mấy ông thánh bình luận. Cái cần ở đây là cảm xúc, tưởng tượng trận ck aff vừa rồi cho tay Quang Huy bình luận xem, chắc các tụ điểm quán xá không có ma nào xem cổ vũ nữa

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

CR-Vic

Xe container
Nói nhanh như TBC cũng là có năng khiếu đấy bác :D

tạ biên cương nói nhanh và nhiều nên dễ bị nói sai vì tốc độ khó kiểm soát. ông nào coi bóng đá như giải trí thì sẽ bỏ qua như em, quan trọng phải nhiệt tình hò hét, sôi nổi. Còn ông nào khó tính, am hiểu bóng đá sẽ ko thích vì nghĩ thằng này nó nói thua cả mình, thà ko nghe còn hơn. Thế thôi;));))

RAVA

Xe ba gác
-E dạo này xem bóng đá nhưng cũng chả để ý đến mấy chú btv mấy, cảm giác như là ai cũng đc, mấy chú già thì bl như ru ngủ, còn cu TBC thì hò hét như thằng dở hơi, nhưng xem đông ng thì nghe cu đấy còn vui tai hơn mấy chú kia!

CR-Vic

Xe container
Em nghe Huy béo bình luận mà thấy chán quá. Chả có những cảm xúc cho mỗi pha lên bóng cho dù đó là của đội tuyển VN hay đối thủ!

Chuyên môn quái gì, giờ kiến thức bóng đá phổ cập internet nhiều, ng dân ng ta hiểu bóng đá có khi hơn mấy ông thánh bình luận. Cái cần ở đây là cảm xúc, tưởng tượng trận ck aff vừa rồi cho tay Quang Huy bình luận xem, chắc các tụ điểm quán xá không có ma nào xem cổ vũ nữa

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

Tạ Biên Cương em đánh giá là một BLV bóng đá có bản sắc và yêu nghề! Ban thể thao ngoài TBC ra thì chả có nhân vật nào ngang cơ TBC cả!
chuẩn đấy cụ, TBC có chất riêng không lẫn vào đâu được.

Pumzen

Xe ba gác
Bên VTV thì TBC tuy nhiều câu hớ hênh nhưng cậu này tường thuật bằng con tim nhiệt huyết giàu cảm xúc, riêng cậu này còn đỡ hơn cậu Cường hói. Dù sao thì nghe TBC hót mà gây tiếng cười là đạt yêu cầu rồi.
Còn bên VCT thỉnh thoảng nghe mấy cậu QH- QT cũng tạm đc nhưng nếu phải nghe thường xuyên thì cũng hơi chối tỉ. :))

VHH148

Xe tăng
Em cho là kiến thức bóng đá là phải dân chuyên nghiệp được huấn luyện bài bản kiểu cầu thủ hoặc HLV họ mới có được cái gọi là kiến thức bóng đá. Đọc và xem bóng đá nhiều cũng giống như là bác thích nghe Beatles với Elvis Presley đến độ thuộc tất cả các bài và nhớ được từng giai thoại liên quan đến các bài hát và các thành viên ban nhạc, nhưng kiến thức âm nhạc của bác mà không có thì cũng không thể bình luận được dân nhạc viện về các bài hát của những người nổi tiếng kia (tất nhiên dân nhạc viện phải hâm mộ và ưa thích giống bác đã)
Cái bác nói là trình độ chuyên môn về môn bđ. Kiến thức bóng đá e nói là những cái chung về bđ. Ng ko học chuyên ngành cũng có kiến thức về bđ. E nghĩ nhiều ng bị nặng bằng cấp nên nghĩ Q Tùng là ng có kiến thức, nhưng e thì thấy được đi học mà học k giỏi cũng chưa chắc bằng người mê mà chịu khó tìm hiểu học hỏi.
Tất nhiên để làm nghề bóng đá chuyên nghiệp thì phải học, còn blv kiểu VN mình thì lên TH đc trả tiền chém gió ko đánh thuế thì cần giọng tốt, nói lưu loát hiểu về bđ là đc.
Bên VTV có cậu Khắc Cường e thấy là 1 cậu ko hiểu gì về bđ nhưng lại đc bố trí làm, năng lực kém và nói rất linh tinh :))

202

Xe container
QH đc cái giọng ồm ồm khi xưa nó trầm bổng.
Quang Tùng dân trong nghề nên bình luận khá sâu về chuyên môn. Chỉ có điều hay nói dài dòng, chất giọng kém sôi nổi. Quang Huy thì vẫn chưa phân biệt được đâu là phạt đền, đâu là đá luân lưu 11m. Vốn từ của QH quá nghèo nàn, hay bị lặp lại khi bình luận, nhiều lúc nghe khá ngây ngô. Tạ Biên Cương ngoài sự sôi nổi của một hoạt náo viên ra thì chẳng còn lý do gì để có thể ngồi chiếc ghế BLV đc cả.

CR-Vic

Xe container
Tùng Q là chất đấy bác :D

Cái bác nói là trình độ chuyên môn về môn bđ. Kiến thức bóng đá e nói là những cái chung về bđ. Ng ko học chuyên ngành cũng có kiến thức về bđ. E nghĩ nhiều ng bị nặng bằng cấp nên nghĩ Q Tùng là ng có kiến thức, nhưng e thì thấy được đi học mà học k giỏi cũng chưa chắc bằng người mê mà chịu khó tìm hiểu học hỏi.
Tất nhiên để làm nghề bóng đá chuyên nghiệp thì phải học, còn blv kiểu VN mình thì lên TH đc trả tiền chém gió ko đánh thuế thì cần giọng tốt, nói lưu loát hiểu về bđ là đc.
Bên VTV có cậu Khắc Cường e thấy là 1 cậu ko hiểu gì về bđ nhưng lại đc bố trí làm, năng lực kém và nói rất linh tinh :))

troc

Xe tăng
E ủng hộ Tờ Bờ Cờ bờ lờ. Tính giải trí tốt. Nghe khá vui tai.

Chu An

Xe điện
VTV là đài truyền hình VN nhưng hình như chả có nước nào tiếp sóng nên em tin là cách bình luận của TBC nó rất thích hợp cho môn bóng đá nam Việt Nam :D

Ngày xưa đài Hà Nội có bạn Anh Ngọc chuyên Calcio cũng khá lôi cuốn!
Anh Ngọc hơi quá đà khi thể hiện tình yêu với nước Ý. Yêu bóng đá không có nghĩa sẽ là một BLV giỏi. Nghe Anh Ngọc bình luận, đôi khi phải tự vấn " nếu không yêu nước Ý thì cậu ấy có thích bóng đá Italia không?". Tuy nhiên, với sự cực đoan đáng yêu của mình thì Anh Ngọc vẫn nhận đc cảm tình của khán thính giả mỗi khi ngồi vào cabin của mình.