[Funland] T7-cn stress nặng

kit kor

Xe máy
Không biết các cụ mợ có giống e không , chứ cứ t7-cn F1 nhà e ở nhà là thấy stress nặng.

E thì có mỗi thằng F1, 2 bố mẹ thì hiền lành mà nó thì nghịch quá thể, lại còn nói luôn mồm, khiến 2 vợ chồng đau hết cả đầu. ở nhà thì nó đòi đủ thứ. E nói thật ngồi quát nó thôi cũng thấy đủ mệt rồi.
Không phải là không thương con ,nhưng mà nghịch quá thì mình chịu sao nổi. Tâm sự với người khác thì mọi nguoi lại bảo nghịch nó mới khoẻ. Chắc chỉ người trong cuộc mới hiểu nổi. Vì mỗi người nuôi con 1 kiểu. Vì tính cách trẻ con khác nhau.
Thế mà e thấy nhiều GĐ đẻ đến 2-3 đua con. E thấy giỏi thật.
Có bác nào giống tâm trạng của e không.
Nhà cụ ở đâu, gần công viên nào thì chịu khó dậy sớm, ăn sáng xong cho nhóc ra XẢ NĂNG LƯỢNG ở đó, chạy nhẩy nô đùa, về nhà nhọc là nhóc chỉ ăn ngủ, tắm rửa sạch sẽ là đi khò, đỡ nhọc ông bà

Jeep2017

Xe tăng
đưa nó đi chơi là xong thôi

nnperav

Xe tăng
Ở nhà nó nghịch là đúng thôi, ném nó ra công viên, khu vui chơi hết nghịch ngay và luôn

nov_camellia

Xe đạp
Em ở Đà Nẵng, bác search group Dã ngoại cùng con - đà nẵng. Mà hình như ngoài HN cũng có group ham chơi cùng con đấy, bác tham khảo xem. Em hâm mộ các mẹ các bố trong ấy lắm, họ yêu con lắm mới hy sinh ngày nghỉ cho con như vậy

Thangnet

Xe tải
Em ở Đà Nẵng, bác search group Dã ngoại cùng con - đà nẵng. Mà hình như ngoài HN cũng có group ham chơi cùng con đấy, bác tham khảo xem. Em hâm mộ các mẹ các bố trong ấy lắm, họ yêu con lắm mới hy sinh ngày nghỉ cho con như vậy
Đà nẵng thì hem biết. Vì mình ở hà nội. Cụ cho F1 tham gia cho nó vui.

Thangnet

Xe tải
Các cụ chà hay cho f1 đi công viên lắm nhỉ. Nhà e thì t4 nào cũng vào vin com chơi. 2 tuần thì mợ cho đi chơi 1 lần. Còn công viên thì tháng 1 buổi. Để F1 mà xả hết năng lượng chăc mình cũng hết năng lượng.:)).

Tuyệt Diệt

Xe buýt
Không biết các cụ mợ có giống e không , chứ cứ t7-cn F1 nhà e ở nhà là thấy stress nặng.

E thì có mỗi thằng F1, 2 bố mẹ thì hiền lành mà nó thì nghịch quá thể, lại còn nói luôn mồm, khiến 2 vợ chồng đau hết cả đầu. ở nhà thì nó đòi đủ thứ. E nói thật ngồi quát nó thôi cũng thấy đủ mệt rồi.
Không phải là không thương con ,nhưng mà nghịch quá thì mình chịu sao nổi. Tâm sự với người khác thì mọi nguoi lại bảo nghịch nó mới khoẻ. Chắc chỉ người trong cuộc mới hiểu nổi. Vì mỗi người nuôi con 1 kiểu. Vì tính cách trẻ con khác nhau.
Thế mà e thấy nhiều GĐ đẻ đến 2-3 đua con. E thấy giỏi thật.
Có bác nào giống tâm trạng của e không.
Cụ khám tăng động cho nó chưa ạ, có thể cháu nó tăng động.

TuanBanhBao

Xe tăng
Hà Nội có group nào như vậy ko? Cccm chỉ em với, em cũng muốn tham gia.

Masha123

Xe buýt
Những lúc F1 nhà em ốm, em chỉ mong nó nghịch thôi.
Cụ phải lấy làm mừng chứ? Con nghịch thì mới thông minh.
Mà cụ và gấu nên chịu khó cho F1 đi chơi dịp cuối tuần cho nó có tuổi thơ.
Em giống cụ. Em chỉ kinh nhất là khi còn em nó k thèm nghịch cứ nằm ủ rũ 1 chỗ. Lúc ấy chỉ mong nó nghịch lại.
Nên khi nó nghịch mà k nghịch gì nguy hiểm thì em kệ nó nghịch. Nhà cửa thích vẽ voi vẽ chuột gì kệ, bày biện thoải mái.

Masha123

Xe buýt
Công nhận bọn nhóc nhiều năng lượng, chơi cả ngày hết trên trường, công viên, về nhà mà vẫn chưa hết, đêm nào cũng chơi đến tận khuya. Cuối tuần nào mà trời mưa không cho ông con đi công viên được thì thôi rồi, ở nhà ông nghịch cho đến bao giờ hết năng lượng mới chịu đi ngủ.

Nhiều cụ cũng nói lý thuyết quá, cuối tuần thì không sao, chứ ngày thường đi làm, về nhà ăn cơm nước tắm giặt cho con, chơi với nó 1 lúc rồi đọc sách cho con là mình cũng hết năng lượng và thời gian rồi, nó mà không chịu ngủ sớm nữa thì thôi rồi, hai vợ chồng phải chia nhau mà đọc sách cho nó mỏi mồm luôn.
Đợi con ngủ chị cho mệt cụ ơi. Nhà em hai vợ chồng ngủ trước con luôn. Cứ 9h tắt đèn. Nằm chơi với con tầm 20 phút là 2 vợ chồng ngủ khì. Con thì thích ngủ lúc nào thì ngủ.

wavethai

Xe tăng
Cho nó ra ngoài đá bóng, chạy nhảy 1 lúc là nó mệt lử. Hết nói, hết nghịch lại tiêu bớt mỡ thừa

nov_camellia

Xe đạp
Hà Nội có group nào như vậy ko? Cccm chỉ em với, em cũng muốn tham gia.
Bác search thử trên face xem, không thì các bác trên này lập hội xem sao, cho khỏi nhậu nhẹt, gái gú. Thật các bác trên này làm em thấy sao các bác ko xứng có F1

Thangnet

Xe tải
Bác search thử trên face xem, không thì các bác trên này lập hội xem sao, cho khỏi nhậu nhẹt, gái gú. Thật các bác trên này làm em thấy sao các bác ko xứng có F1
E cũng k muốn nói. Nhưng mợ k lên phán xét bất kỳ cụ nào trên này, vì mợ k biết gì về họ cả.
Diễn đàn là nơi bàn luận, nc phiếm để giải stress.
Còn về F1 mỗi đứa một tính, mỗi nhà 1 hoàn cảnh, k ai giống ai. Nên k nên phán xét ai cả.

E cũng có mấy ng bạn. F1 đầu tiên ngoan, k phải vất vả mấy, rất tinh vi. Đến đứa thứ 2. Hơi quấy 1 chút. 2 vợ chồng p nghỉ làm kiếm việc phù hợp để trong con.nợ lần chồng chất, Đêm ngủ 4h tiếng. Bjờ kêu như vạc.:)).

nov_camellia

Xe đạp
E cũng k muốn nói. Nhưng mợ k lên phán xét bất kỳ cụ nào trên này, vì mợ k biết gì về họ cả.
Diễn đàn là nơi bàn luận, nc phiếm để giải stress.
Còn về F1 mỗi đứa một tính, mỗi nhà 1 hoàn cảnh, k ai giống ai. Nên k nên phán xét ai cả.

E cũng có mấy ng bạn. F1 đầu tiên ngoan, k phải vất vả mấy, rất tinh vi. Đến đứa thứ 2. Hơi quấy 1 chút. 2 vợ chồng p nghỉ làm kiếm việc phù hợp để trong con.nợ lần chồng chất, Đêm ngủ 4h tiếng. Bjờ kêu như vạc.:)).
Em ko nói về vấn đề dạy con mà về việc các cụ ấy xem việc ngoại tình như bình thường ấy, ko nghĩ đến tương lai con mình gì cả, ko tích đức cho con, tội cho con gái các cụ ấy

skuadi

Xe điện

ubisapro

Xe trâu
Đẻ thêm để có anh, có em chơi cho vui ợ ;))

bomit

Xe tăng
F1 nhà em con gái năm nay 7t. Hồi nó học mẫu giáo 4-5t cũng nghịch và phá phách bầy bừa đủ trò. Em còn ca thán với G là hay làm cách nào gửi con đến 20h rồi đón nó về, lúc ấy cho vs cá nhân rồi đi ngủ luôn.
Dần dần nó lớn hơn cũng bớt chạy nhảy, là hét nhưng vẫn còn bày bừa. Em vừa dỗ vừa doạ nhưng chỉ đc 1 lúc thôi.
Xác định sống chung với lũ và dần lớn lên nó sẽ tốt đẹp hơn theo đụnh hướng của mình.