[Thảo luận] T5 tuần này E được quay lại Hòa Bình vì chủ quan

TONGIA

Xe lừa
Cụ nhầm siêu nhờ.
Nhà cháu đi trên 50 với dưới 50 thấy khác nhau hẳn.

Phương Nga

Xe lăn
chỉ tại cái đo tốc độ của cụ tính = dặm. Thôi lần sau cụ chịu khó nhìn cái đồng hồ nhé

bird

Xe buýt
chuẩn đấy bác ạ nhưng nếu xảy ra trường hợp bị photoshop thì ae ofer mình bó tay à

Kiều Chiến

Xe tải
Đây là kinh nghiệm đấy các cụ ah. Chú ý với các xe nhập khẩu đặc biệt là mỹ thường dùng mph. các cụ chú ý số to thường là chỉ số mph ,số nhỏ bên dưới mới là chỉ số km ah.

Libor

Xe điện
Hứt, trước đây em đã cho 1 cụ trên of số đt của một bà mế trên hòa bình chuyên chữa các " Ca đẻ khó" này và dc toại nguyện rồi đới. Nếu cần cụ pm cho em rồi em cho cụ số đt liên lạc thử xem sao? gửi giấy hẹn lên bà ý làm giúp mọi việc và gửi giấy tờ về cho cụ, chi phí ngoài hóa đơn đâu thêm mấy chục khìn, bây giờ lạm phát có khi lên giá một tý... cụ thử dịch vụ này xem sao nhá! :P đỡ tốn ối công lặn lội lên đó...

Truongsonnam_37

Xe tăng

Hình như nhà cháu thấy trong cái ảnh mà cụ chủ chụp đây, biển số xe "trên dưới bất nhất" thì phải? Chỗ nhà cháu đánh dấu đấy ợ!

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Hứt, trước đây em đã cho 1 cụ trên of số đt của một bà mế trên hòa bình chuyên chữa các " Ca đẻ khó" này và dc toại nguyện rồi đới. Nếu cần cụ pm cho em rồi em cho cụ số đt liên lạc thử xem sao? gửi giấy hẹn lên bà ý làm giúp mọi việc và gửi giấy tờ về cho cụ, chi phí ngoài hóa đơn đâu thêm mấy chục khìn, bây giờ lạm phát có khi lên giá một tý... cụ thử dịch vụ này xem sao nhá! :P đỡ tốn ối công lặn lội lên đó...
Cảm ơn cụ lý, giấy tờ của E may quá hôm này được chuyển "đảm bảo" đến tận tay E rồi và được khuyến mại thêm câu mắng yêu "sao k nói sớm" làm E áy náy quá nên hẹn nhau giữa tuần sau E cũng có việc lên HB giao lưu tại Mỹ Hạnh quán :))

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net

Hình như nhà cháu thấy trong cái ảnh mà cụ chủ chụp đây, biển số xe "trên dưới bất nhất" thì phải? Chỗ nhà cháu đánh dấu đấy ợ!
E k thấy chỗ cụ đánh dấu. Tuy nhiên E zoom ảnh gốc thì biển trên và dưới đồng nhất, chỉ là biển dưới số 3 đầu hơi mờ thôi

haivong

Xe tải
e thường ngó công tơ mét :D

bichngoc12345

Xe tải
Kính thưa các cụ,

E vừa làm chuyến du ngoạn Cửa lò bằng đường mòn HCM. E đi từ thứ 4 (kết hợp công việc và nghỉ lễ 30/4).

Sáng T4 xuất phát đại lộ Thăng Long, đi qua thị trấn Xuân Mai thì một xe cùng đoàn dừng lại mua một số đồ lặt vặt, E chạy từ từ chờ, đến biển nội thị hạn chế 50km/h, E nhìn đèn báo tốc độ hiện lên kính lái chỉ quẩn 36-40, nghĩ với tốc độ này thì xe kia mua xong sẽ đuổi kịp. Vừa hết biển nội thị thì 2 chú CSGT chỉ gậy dừng xe.

Quái lạ k hiểu mình mắc lỗi gì, E dừng xe ngồi yên chờ đợi, một chú CSGT đến gõ cửa kính, E kéo kình xuống hỏi lỗi gì thì được nói là lỗi quá tốc độ.

E yên tâm về tốc độ của mình nên kéo kính, lấy giấy tờ k quên bật ghi âm điện thoại lên.

Sau khi xuất trình giấy tờ và được thông báo tốc độ 63/50 E yêu cầu kiểm tra lại xem có nhầm lẫn nào k, CSGT bật bộ đàm hỏi xe ABC tốc độ được khẳng định đúng 63.

Cầm giấy tờ của E xem xét và bỏ ra bắt xe khác. Chờ một lúc E yêu cầu trả lại giấy tờ vì không đi quá tốc độ và yêu cầu được xem hình ảnh. Mấy anh CSGT rất điềm đạm nói yên tâm sẽ có đủ cho anh.

Một CSGT lấy giấy tờ lập biên bản (E yên tâm về tốc độ nên cũng kệ xem có dám lập thật hay k). Sau khi lập biên bản xong, E ghi vào mục ý kiến cá nhân k công nhận lỗi và yêu cầu hình ảnh khi nộp phạt rồi cầm giấy hẹn lên xe. Trước khi chào các chú CSGT thì thấy chú này bật bộ đàm gọi cho đồng đội nói khóa xe ABC. (E không biết từ lóng này ntn, E đoán từ khóa ở đây là xe đã lập biên bản và k xóa ảnh).

Lên xe mọi người thảo luận, E nói cứ yên tâm mình k vi phạm tốc độ để hôm nào lên nôp phạt thì rõ thôi, mọi người cứ sợ hình ảnh sẽ bị photoshop. Đang thao thao bất tuyệt về chuyện CSGT thì tự nhiên E thốt lên "chết rồi" mọi người lo lắng hỏi sao thế, E mới nhìn kỹ lại đơn vị đo lường tốc độ của mình hóa ra sáng thấy xe bẩn đưa vào rửa, chắc các chú rửa xe khi lau nội thất bấm vào nút chuyển chế độ từ km sang mph.

Nhẩm tính tốc độ trong phạm vi 36-40mph chuyển sang cũng tương đương là 63km rồi. Thôi xem như bài học cho lần sau. Mong các cụ đừng có ai mất tiền giống trường hợp của E nhé.

Đến cuối địa phận Tho xuân E gặp quả này, rất cẩn thận E đi chậm lại và lưu hình ảnh, vừa đi qua thấy thấp thoáng có một đồng chí ngồi trên xe máy k biêt có phải chụp ảnh hay không, đi thêm khoảng 10km nữa thì gặp một đội CSGT nhưng k thấy dừng xe của E. (E k dám khẳng định đây là bẫy nhưng cẩn thận vẫn hơn)

khổ quá, cụ nhầm được mới là lạ, nhà cụ chắc là đồng hồ điện tử hả, kekeke

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bị sao thế, mắc bệnh chửi à ? Cụ chủ thớt vi phạm quá tốc độ (do nhầm km sang mph), bị công an phạt và lập biên bản đàng hoàng.
Bẩn thỉu gì ở đây ???
Các chú xxx ở đây có làm gì sai đâu mà chửi người ta, người ta cũng là người, cũng làm việc chắc Cụ mà làm CSGT thì cụ có dám thề trước cái bóng đèn là sẽ không bao giở ăn bẩn không. Lúc bất Fm 91 lên thỉnh thoảng lại thấy chỗ này tắc đường, chỗ kia tai nạn hiện tại đã có lực lượng chức năng phân luồng, không có CSGT liệu cụ đi được ngoài đường chắc. Em không phải CSGT đâu nhé, nhưng em ghét cái kiểu vào spam của cụ jingyongle lắm ạhh

ProtegeR700

Xe hơi
Nói thật đoạn đường nào đẹp đẹp đang từ 80 xuống 50 cảm giác cứ như đang đi 20 vậy,đi một lúc lại quen ạ. Em thấy tầm từ 60 trở xuống đường đẹp,vắng thì chỉ ít cảm giác lắm ạ. Con số 63 cũng là con số em bị dính ở Hà Nam vì không để ý biển đô thị, lúc xxx nhảy ra cạp nong em, em phanh tương đối gấp mới có tý cảm giác nhanh 1 tý ạ. Còn trong phố thì chắc ít ai để ý biển báo tốc độ vì có đi nhanh được bao giờ đâu. Kinh nghiệm chủ thớt cũng quý lắm đấy ạ (nói nhỏ tý các cụ đừng ném đá là thỉnh thoảng em cũng bị nhầm đồng hồ vòng tua với tốc độ xe lắm ạ, cứ nghĩ mình đang đi 20km/h :D)
Em xin kính bác vì vụ nhầm đồng hồ tốc độ với vòng tua. Bác quả thật là PRO đấy ạ.:))

Tribute

Xe container
Em thì bị ngược lại với cụ chủ. Có hôm ko biết tại mình hay ai bấm thử set cái hiển thị tốc độ kính lái tăng gấp đôi tốc độ thực của xe. Nhìn thông số trên kính lái thấy hơn 80 rồi mà các xe sau còi xin vượt loạn xạ, lẩm bẩm cho vượt rồi mà hết xe nọ đến xe kia vượt mới nhìn lại đồng hồ kim thì ra mới chưa đến 50.:))

@một số cụ cứ chém là cảm giác tốc độ của cụ chủ ko tốt, chứ em thấy cái cảm giác tốc độ nó phụ thuộc rất nhiều vào chất lượng mặt đường, độ rộng đường cũng như lưu lượng xe cộ và còn phụ thuộc vào độ hưng phấn của người lái lúc đó nữa. Nếu đường xấu, đông xe cộ chắc chắn cảm giác về tốc độ sẽ thấy nhanh hơn khi đi đường đẹp, vắng mặc dù đi cùng tốc độ, ngoài ra khi đang đi tốc độ thấp mà chuyển lên tốc độ cao thì cảm nhận sự tăng tốc tốt hơn là khi đang đi nhanh mà giảm tốc. Nhiều lúc đang phi 80 đường đẹp mà thấy cái biển lô nhô, rà phanh mãi rồi cứ tưởng đã giảm xuống 30-40 nhưng thực tế vẫn đang trên 60 đấy.