[Thảo luận] T5 tuần này E được quay lại Hòa Bình vì chủ quan

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Kính thưa các cụ,

E vừa làm chuyến du ngoạn Cửa lò bằng đường mòn HCM. E đi từ thứ 4 (kết hợp công việc và nghỉ lễ 30/4).

Sáng T4 xuất phát đại lộ Thăng Long, đi qua thị trấn Xuân Mai thì một xe cùng đoàn dừng lại mua một số đồ lặt vặt, E chạy từ từ chờ, đến biển nội thị hạn chế 50km/h, E nhìn đèn báo tốc độ hiện lên kính lái chỉ quẩn 36-40, nghĩ với tốc độ này thì xe kia mua xong sẽ đuổi kịp. Vừa hết biển nội thị thì 2 chú CSGT chỉ gậy dừng xe.

Quái lạ k hiểu mình mắc lỗi gì, E dừng xe ngồi yên chờ đợi, một chú CSGT đến gõ cửa kính, E kéo kình xuống hỏi lỗi gì thì được nói là lỗi quá tốc độ.

E yên tâm về tốc độ của mình nên kéo kính, lấy giấy tờ k quên bật ghi âm điện thoại lên.

Sau khi xuất trình giấy tờ và được thông báo tốc độ 63/50 E yêu cầu kiểm tra lại xem có nhầm lẫn nào k, CSGT bật bộ đàm hỏi xe ABC tốc độ được khẳng định đúng 63.

Cầm giấy tờ của E xem xét và bỏ ra bắt xe khác. Chờ một lúc E yêu cầu trả lại giấy tờ vì không đi quá tốc độ và yêu cầu được xem hình ảnh. Mấy anh CSGT rất điềm đạm nói yên tâm sẽ có đủ cho anh.

Một CSGT lấy giấy tờ lập biên bản (E yên tâm về tốc độ nên cũng kệ xem có dám lập thật hay k). Sau khi lập biên bản xong, E ghi vào mục ý kiến cá nhân k công nhận lỗi và yêu cầu hình ảnh khi nộp phạt rồi cầm giấy hẹn lên xe. Trước khi chào các chú CSGT thì thấy chú này bật bộ đàm gọi cho đồng đội nói khóa xe ABC. (E không biết từ lóng này ntn, E đoán từ khóa ở đây là xe đã lập biên bản và k xóa ảnh).

Lên xe mọi người thảo luận, E nói cứ yên tâm mình k vi phạm tốc độ để hôm nào lên nôp phạt thì rõ thôi, mọi người cứ sợ hình ảnh sẽ bị photoshop. Đang thao thao bất tuyệt về chuyện CSGT thì tự nhiên E thốt lên "chết rồi" mọi người lo lắng hỏi sao thế, E mới nhìn kỹ lại đơn vị đo lường tốc độ của mình hóa ra sáng thấy xe bẩn đưa vào rửa, chắc các chú rửa xe khi lau nội thất bấm vào nút chuyển chế độ từ km sang mph.

Nhẩm tính tốc độ trong phạm vi 36-40mph chuyển sang cũng tương đương là 63km rồi. Thôi xem như bài học cho lần sau. Mong các cụ đừng có ai mất tiền giống trường hợp của E nhé.

Đến cuối địa phận Tho xuân E gặp quả này, rất cẩn thận E đi chậm lại và lưu hình ảnh, vừa đi qua thấy thấp thoáng có một đồng chí ngồi trên xe máy k biêt có phải chụp ảnh hay không, đi thêm khoảng 10km nữa thì gặp một đội CSGT nhưng k thấy dừng xe của E. (E k dám khẳng định đây là bẫy nhưng cẩn thận vẫn hơn)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

dichvuhuuich

Xe hơi
Website
www.dichvuhuuich.com
Chia buồn với Cụ, cảm ơn Cụ đã chia sẻ! Có lẽ phải thêm một kinh nghiệm nữa là đi đường xa ngoài việc kiểm tra lốp, phanh... thì phải kiểm tra lại hệ thống hiển thị trên xe nữa nhỉ? Nhưng giữa 63 & 36 là cả khoảng xa sao Cụ chủ thớt lại không cảm giác khác ạ? Em nghĩ đi trên 60km/h là cảm giác khác hẳn với 40km/h đấy ạ!

tratida

Xe container
Nói thật đoạn đường nào đẹp đẹp đang từ 80 xuống 50 cảm giác cứ như đang đi 20 vậy,đi một lúc lại quen ạ. Em thấy tầm từ 60 trở xuống đường đẹp,vắng thì chỉ ít cảm giác lắm ạ. Con số 63 cũng là con số em bị dính ở Hà Nam vì không để ý biển đô thị, lúc xxx nhảy ra cạp nong em, em phanh tương đối gấp mới có tý cảm giác nhanh 1 tý ạ. Còn trong phố thì chắc ít ai để ý biển báo tốc độ vì có đi nhanh được bao giờ đâu. Kinh nghiệm chủ thớt cũng quý lắm đấy ạ (nói nhỏ tý các cụ đừng ném đá là thỉnh thoảng em cũng bị nhầm đồng hồ vòng tua với tốc độ xe lắm ạ, cứ nghĩ mình đang đi 20km/h :D)

Smartdoor.PG

Xe đạp
BÁc của thật có tấm lòng vàng:P

Swan

Xe tải
ngoài việc kiểm tra lốp, phanh... thì phải kiểm tra lại hệ thống hiển thị trên xe nữa nhỉ? Nhưng giữa 63 & 36 là cả khoảng xa sao Cụ chủ thớt lại không cảm giác khác ạ? Em nghĩ đi trên 60km/h là cảm giác khác hẳn với 40km/h đấy ạ!
Em cũng có ý kiến giống cụ là cảm giác xe chạy 60km/h và 40km/h khác hẳn !

bes

Xe lăn
Mựa, toàn lũ ăn bẩn, thôi, nộp phí cho nhà nước còn hơn 50/50 cụ ạ
Cụ bị sao thế, mắc bệnh chửi à ? Cụ chủ thớt vi phạm quá tốc độ (do nhầm km sang mph), bị công an phạt và lập biên bản đàng hoàng.
Bẩn thỉu gì ở đây ???

Swan

Xe tải
Cụ bị sao thế, mắc bệnh chửi à ? Cụ chủ thớt vi phạm quá tốc độ (do nhầm km sang mph), bị công an phạt và lập biên bản đàng hoàng.
Bẩn thỉu gì ở đây ???
Vote cho cụ nói chuẩn ! Nhầm - thua, vô ý - mất tiền ! Còn may là không phải cụ chủ cố tình vi phạm luật lệ GTĐB.

thocon75

Xe hơi
Tiện đây cho em hỏi, những xe nào có nút chuyển km - mph.
em chỉ biết Rad4 có nút này.

MaLong

Xe tải
Bắt mấy chú rửa xe lên lấy giấy tờ cho cụ vì cái tội chọc ngoáy lung tung :))

Thang_i30

Xe hơi
Hôm 24-4 e cũng đi đường mòn vào quảng trị đến địa phận hoa thanh quế cũng bị xe tải bẫy , đoàn em đi 2 xe ,e thì dừng lại chụp ảnh còn xe a e thì dừng lại quay . Em muốn up ảnh lên mà ko biết :|

sylilave

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi ké một tí ngu. Giả thiết tình hưống như trong ảnh, một bên là vạch liền, một bên là xe đỗ choán lề đường, xxx đứng đằng trước. Nếu lách ra vượt trái thì đè vạch; nếu không muốn đè vạch thì không đi được. Vậy phải làm sao? XXX có bắt lỗi đè vạch trong trường hợp này không? Hay là trước khi đè vạch, xuống bảo xxx cho phép rồi mới đi?

ducleminh

Xe điện
Các cụ cho cháu hỏi ké một tí ngu. Giả thiết tình hưống như trong ảnh, một bên là vạch liền, một bên là xe đỗ choán lề đường, xxx đứng đằng trước. Nếu lách ra vượt trái thì đè vạch; nếu không muốn đè vạch thì không đi được. Vậy phải làm sao? XXX có bắt lỗi đè vạch trong trường hợp này không? Hay là trước khi đè vạch, xuống bảo xxx cho phép rồi mới đi?
Tất nhiên nếu tìm thấy xxx thì yêu cầu họ giải quyết chứ còn gì nữa! Sợ là lẩn như trạch ở đó cả.

LeTai1979

Xe cút kít
Coi như là rút ra được 1 kinh nghiệm.
Quả xe tải đỗ em thấy không bình thường tí nào?

Kuang2

Xe buýt
xe cụ chủ thread là Lexus RX350 hiển thị tốc độ trên kính lái zin chứ không độ đâu ạ

còn trường hợp gặp xe đỗ như thế kia trên đường HCM, cẩn thận dừng lại bấm còi, sau đó lấy máy ảnh (điện thoại) ra chụp rồi đi thật sát qua thôi

giangsuki

Xe ngựa
Cụ bị giống ông lái xe ở CQ em hôm trước, đi đường 5, đoạn 50 km/h, chú chạy thấy cứ báo xấp xỉ tầm 50 nên yên tâm
đến lúc bị tuýt vẫn còn cãi, sau chú xxx mới hỏi nhẹ: chắc vẫn để dặm à, mới giật mình hoá ra là chưa chuyển, thế là đứt

xaunhatxahoi

Xe điện
Xe cụ hịn còn chỉnh đc chứ xe em có muốn cũng chẳng đc
Thôi chia Buôn với cụ !
Con biển 18 trong ảnh nghi lắm cụ ạ
Sao cụ ko xuống chốt CA đưa no cái ảnh

ththang

Xe lăn
Trường hợp này chụp đằng sau 1 kiểu, lách trái lên đằng trước chụp 1 kiểu để chứng minh không có lái xe ngồi trong => xe đang đỗ trên lòng đường.

inochi

Xe điện
Xe của chủ thớt hiện đại thế sao lúc đi trong phố bác không dùng điều khiển hành trình cho nó nhàn chân ga mà an toàn, chia buồn bác