[Funland] Sygic World GPS 14.5.0 + HUD + Blackbox (IOS)

tankist

Xe buýt
Cụ thì có voi đòi HBT đã không mất xiền thì mỗi ngày bấm 1 phát mà được dùng full em cũng chơi.
Mặc dù em không dùng ios nhưng cũng rót cho cụ chủ vì tinh thần, em có bản cho Android cụ nào cần sang đây rót rịu nhé :D
http://www.otofun.net/threads/781946-phan-mem-dan-duong-camera-hanh-trinh-hud-noi-tieng
Em là fan của Sygic, em chơi trên cả 3 nền tảng. ĐT: android, ipad và CarDVD: WinCE. Mấy hôm trước mò mãi để copy cái file Favorite từ CarDVD ra ipad và đt.

notfourgo

Xe máy
Dear all !

Mình có 1 vướng mắc khi sử dụng sygic 15 để tìm đường đi tối ưu mà chưa tìm được cách giải quyết, mong các bạn cùng chia sẻ cách dùng:

- Giả sử, từ trung tâm thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định mình đi lên trung tâm Đà Lạt, Lâm Đồng.

+ Nếu dùng gmap thì nó sẽ dẫn mình đi qua đường Cao Bá Quát, Diên Thạnh, Khánh Hòa ( qua đèo Khánh Lê ) để lên Đà Lạt. Đây là đường nhanh nhất, cũng như ngắn nhất, tối ưu nhất.

+ Nếu dùng sygic, nó dẫn mình đi đường QL 20. Qua đường này rõ ràng là xa hơn, đường nhiều phương tiện tham gia giao thông hơn nên chắc chắn đi sẽ mất nhiều thời gian hơn. Mặc dù, mình đã cấu hình sygic chọn đường đi nhanh nhất, không chọn Tránh thu phí ...

thule6

Xe điện
Dear all !

Mình có 1 vướng mắc khi sử dụng sygic 15 để tìm đường đi tối ưu mà chưa tìm được cách giải quyết, mong các bạn cùng chia sẻ cách dùng:

- Giả sử, từ trung tâm thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định mình đi lên trung tâm Đà Lạt, Lâm Đồng.

+ Nếu dùng gmap thì nó sẽ dẫn mình đi qua đường Cao Bá Quát, Diên Thạnh, Khánh Hòa ( qua đèo Khánh Lê ) để lên Đà Lạt. Đây là đường nhanh nhất, cũng như ngắn nhất, tối ưu nhất.

+ Nếu dùng sygic, nó dẫn mình đi đường QL 20. Qua đường này rõ ràng là xa hơn, đường nhiều phương tiện tham gia giao thông hơn nên chắc chắn đi sẽ mất nhiều thời gian hơn. Mặc dù, mình đã cấu hình sygic chọn đường đi nhanh nhất, không chọn Tránh thu phí ...
Hi cụ Qua nhiều năm kinh nghiệm dùng các thể loại GPS dẫn đường em xin tư véo cụ như lày:
Ở VN mình Sygic chưa phải là lựa chọn tất yếu cũng như vấn đề bản quyền .v.v.. nên Sygic đang để ngỏ cho imap tự kinh doanh và update bản đồ nên vấn đề định nghĩa theo các tiêu chí (đường nhanh nhất, vắng nhất, đường dành cho xe máy, cấm xe tải .v.v...) chưa được chính xác nên vấn đề lựa chọn hành trình của cụ chưa chuẩn là đúng rồi. Trong khi ở Châu Âu Sygic cực chuẩn luôn, chỉ cần đi theo nó đúng làn đường là ok.
Cách khắc phục khi em chuẩn bị đi đến vùng mà em chưa quen đường, em dùng Google Map tìm kiếm tính toán đường đi sau đó lên mạng tham khảo + hỏi thăm các cụ thổ dân hay taxi bản địa, sau đó đi theo hướng xác định và chỉ dùng Sygic để tham khảo trên cung đường đã xác định.
Túm váy lại là khi cụ đã xác định được cung đường chuẩn thì cụ chỉ cần chỉ cho Sygic qua những điểm trung gian đó thì Sygic sẽ chỉ cụ đi chuẩn :D
Chúc cụ thành thạo và yên tâm trên mọi cung đường.

nhatrekhongbo

Xe tải
thành cụ. nhà cháu cũng dùng cái này cho android nhưng camera không tự lưu hình ảnh, chỉ khi mình nhấn lưu thì mới được ạ (trừ clip tai nạn, sẽ tự lưu). có cách nào khắc phục không cụ ơi ?

S320

Xe điện
Giờ em muốn cài cái app này mà nó đồi 39usd thì phải làm thao??? Cụ nào có share em mấy?

nouth2003

Xe đạp
e ko thể cài được qua iTools trên 5s đã jaibreak... ko hiểu sao nữa.