Tin tức Suzuki XL7 Hybrid cách tân để chinh phục gia đình Việt

SanHoBien

Xe container
Bệnh này Mẹc, Audi...Tàu...xe nào cũng bị! Chỉ khác ở mức độ nặng nhẹ thôi! Các nhà SX cũng cố gắng khắc phục lắm rồi nhưng không hết hẳn. Em khắc phục bằng cách...ít đi...nên thỉnh thoảng, lâu lâu mới thấy "...giật giật... " 1 phát như cụ nói!
He he ... cũng may là nó chỉ giật nhè nhẹ thui cụ nhỉ, vì nó tiết kiệm xăng mà :P

Huyhust

Xe máy
Giật thì cũng k giật lắm. Nếu để xe tự chuyển thì khá chậm. nhưng chạy quen đến tốc độ phù hợp thì nhả ga 1 chút nó sẽ chuyển luôn. Cái này điều tiết được.
Có điều đoạn ga tầm 70-80km/h lực xe khá yếu. CHở nặng 1 chút là phải dìu ga lên từ từ. Nhưng cũng k đòi hỏi được nhiều với máy 1.5. Quen xe là chạy được.
Em chưa chạy con này, nhưng em có chạy thử con xpander thì thấy cảm giác giật, hẫng khi nó chuyển số hơi khó chịu. Vì trước đó em chạy số sàn 6 cấp, mình chủ động chuyển số nên cảm giác đang ga nó chuyển số cứ khó chịu thế nào ấy. Cái này như các cụ nói thì chắc mình quen xe để cảm giác lúc nào nó sắp chuyển thì nhả tý cho nó chuyển là được.

Huyhust

Xe máy
Bệnh này Mẹc, Audi...Tàu...xe nào cũng bị! Chỉ khác ở mức độ nặng nhẹ thôi! Các nhà SX cũng cố gắng khắc phục lắm rồi nhưng không hết hẳn. Em khắc phục bằng cách...ít đi...nên thỉnh thoảng, lâu lâu mới thấy "...giật giật... " 1 phát như cụ nói!
quả "giật" này thì chịu ạ :-o:-o:-o;)

Huyhust

Xe máy