Chi hội SUZUKI WAGON - Xe và Thành viên

minck

Xe container
"Kém miếng khó chịu"; Nhà cháu khoe "Công chúa" của nhà cháu đây. Nàng ở hẳn trong "Nâu đài" chứ ko phải chịu sương gió nên cấm thấy nàng " hắt hơi hay sổ mũi" gì sất :))...Nhà cháu chỉ cần cho ăn, cho uống thôi...

Và đây: Nàng đứng dưới chân cột cờ Lũng Cú...Cụ nào đi Lên lũng cú rồi thì biết "Độ khó" của QL4C...Nhà cháu có mặt khắp 4 huyện: Mèo Vạc-Đồng Văn-Yên Minh-Quảng Bạ. Chưa hết: Tam đảo-Mẫu sơn-Đền Thượng;Đền Trung Tản viên, Sa Pa, Đền ông Bảy...
Nàng Wagon cùng nhà cháu có mặt tất cả các tỉnh từ Đèo ngang trở ra và đã đến tất cả những nơi có đền thờ hẻo lánh nhất đấy ạ...

Chỉnh sửa cuối:

_HaTroc_

Xe điện
E không có woagon, dưng mà rất máu xe woagon thì cóa được nhập hội không hả Cụ T_L ơi ? :D

Suzz

Xe điện
Toàn xe đẹp quá, e có xèng mua đủ 7 màu đi 7 ngày luôn cho ló rực rỡ

_HaTroc_

Xe điện
e cho cụ mượn xe mai đi sn hội WG đấy ;))
Thanks Cụ đã có nhã ý ... :)
Kụ tranh thủ trưa mai gặp gỡ nhau tý nhờ :D
Sáng nay E đi công việc, không biết có xong kịp để buổi trưa đi (b) mí Lão và cả nhà mềnh không nên chẳng dám chốt, đành rón rén đặt 1/4 viên gạch thoai vậy ... :D
Có cụ nào mượn xe e ko, đang vứt xó chả có người đi :((
Cụ sướng thía ... :D

Toàn xe đẹp quá, e có xèng mua đủ 7 màu đi 7 ngày luôn cho ló rực rỡ
Chệ đang có 2 rồi, sắm thêm 5 nữa là đủ cả tuần thoai, rực rỡ lun đê ... :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Xe của thành viê Amorous.Ant với cách phối mầu đơn giản nhưng độc đáo :D

Thêm một minh chứng cho sự bền bỉ dẻo dai của Suzuki Wagon :D Các kụ nhận ra Hải Vân Quan không ah :D

TAICOI

Xe tải
Bây giờ em nó về nhà em rồi cụ nhé, e đang thay váy mới cho e nó rùi, khi nào xong e sâu lên báo cáo các cụ:P

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

TAICOI

Xe tải
Nhà cháu đương hỏi Kụ Quang ở Tam Trinh báo giá từ 1.5 đến 4.2t - Chênh lệch kinh - Chả biết đường nào mà lần kụ nhờ :(
E hỏi ở thanhbinhauto (Nguyễn Phong Sắc) báo loại rẻ nhất là 1,6t, tốt hơn tí (dày hơn, co dãn) 1,9t (chỉ bọc ghế), bọc sàn thêm 545k, bọc thành xe thêm 400k, thế chắc là phủ lý các cụ nhể

thang_capit

Xe buýt
Cụ up thuê ạ, em có tí ảnh ở các cung đường em đi, gửi cụ UP giúp hết bn em thanh toán :))

Thêm một minh chứng cho sự bền bỉ dẻo dai của Suzuki Wagon :D Các kụ nhận ra Hải Vân Quan không ah :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Khà khà kụ ý đang bận xây nhà không vào online được, nhà cháu up giúp kiếm cốc bia thôi ợ ;))

TL_Vietnam

Xe lăn
Cụ up thuê ạ, em có tí ảnh ở các cung đường em đi, gửi cụ UP giúp hết bn em thanh toán :))
Mà xe kụ hình như là em đời 2007 mới nhất trong hội hay sao ý nhờ - Chả thấy khoe gì cả - Găm hàng kinh quá ;))

blackpaint

Xe container
Cá nhân em rất thích em này vì nhỏ gọn bên ngoài nhưng lại rộng rãi bên trong, chắc chắn...sau này bà cả đi KM em sẽ làm em này.

meoxinh

Xe tăng
Xe cụ meoxinh sơn đẹp quá, cụ sơn chỗ cụ liệt vòi thiệt hại hết bao nhiêu, màu trắng này gọi là trắng gì hả cụ?
E sơn cả trong hết 11tr cụ ạ. Cái này gọi là trắng mờ, bẩn lắm ạ

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
PV-NB cho chạy 100 mà kụ :D
@ Hunghm: Kụ chạy thế nào mà kim nhiệt nhích mỗi tý thế? Mà ảnh ọt em nó đâu pót được nhõn cái thế :D
Cụ ơi, hình như cái kim báo nhiệt của em bị hỏng ấy cụ ạ, chạy về LS mà nó báo có thế này thôi ạ =)) . Hay tại em dùng nước làm mát HỊN quá :)

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Tối nay rảnh (bà cả ngủ sớm) nên em pọt loạt ảnh vợ 2 của em lên hầu các cụ, thể theo CHỈ THỊ của cụ TL ạ (các cụ chịu khó mỏi tay mỏi mắt chút nhé, vì em pọt nhiều ảnh đấy ạ)

1. Em nó khi vừa về tay em ạ, chỉ được cái da trắng dáng xinh, nội thất thì gọn gàng sạch sẽ, dưng mà phần âm thanh và hình ảnh thì CHÁN CHẾT ĐI ĐƯỢC, giờ ai còn dùng đài cát sét, với 2 cái loa bên nổ bên xịt (em sẽ show ảnh loa xịt loa nổ sau), có kèm cục Sub thì cũng TỊT nốt, chán ko tả được :

2. Bắt đầu công cuộc BÙ ĐẮP NHỮNG GÌ CÒN THIẾU CHO VỢ 2:
- Trước tiên là cái DVD cái đã: Em làm cái Kovan HD, đủ DVD, USB, Card, có cả Tivi => tăng kèm cái cam lùi :

- Có được cái đầu DVD HỊN thì lại phát hiện ra 2 cái loa bên nổ bên xịt, loa SUB thì không thấy động đậy gì, thế là em lại phải gom lúa tiếp tục công cuộc vì cái lỗ tai :
Sau vài hôm nhờ cậu em bên ThanhBinhAuto tìm cho 2 đôi loa tháo xe lắp vừa cho em Wagon, thì kết quả là HÀNG VỀ: CÓ 2 ĐÔI LOA THÁO XE CỦA EM KIA RIO MỚI TINH TÌNH TÌNH, vậy là em thẳng tiếng đến ThanhBinhAuto (P/s: Cánh cửa Wagon hơi mỏng, nên phải tìm loại loa nào bản mỏng, và đường kính gần vừa với loa zin các cụ ạ):

Đây là loa ZIN ạ :)) :

(tobe continue ...)

Chỉnh sửa cuối:

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
(... tiếp)

- Đã full 4 loa rồi, nhưng mà về test thử vài bài nhạc sàn thì em vẫn thấy THIẾU THIẾU cái gì đó, lại tích lúa để rinh em SUB về các cụ ạ (can tội thích "lắc" trên xe cơ) => kết quả là RUNG CẢ XE :))

- Thay nốt đôi còi cho nó đủ phần âm thanh ạ:
ZIN :))

Có ông em tặng cho đôi Denso ZIN của Innova V : nghe CHIN CHIN sướng tai lắm các cụ ạ:

- Thấy xe HỊN có điều khiển trung tâm, chìa gập, em cũng đú theo tý (cái này em cùng cụ TL với cụ Sparkvan lượn chợ đêm Lạng Sơn mò được, giá rất hợp lý, tiện thể em làm luôn cái ăng ten dán trong xe thay cho cái nguyên bản cho đỡ râu ria, thi thoảng đỗ chỗ nào chán chán lại mở tivi lên xem tý tin tức ạ):

- Mấy hôm trời nắng nóng, mặt trời cứ rọi vào xem trong xe em tức mình lại lôi vợ 2 đi mua cặp kính râm:

(giờ thì buổi tối 2vc đánh xe lên ĐÊ thích làm gì trong xe thì làm, chả sợ ai thấy rì 8-} )

- Em trang bị luôn bình chữa cháy cho nó an toàn :) :

ĐÃ XONG PHẦN SPA, TU BỔ, GIỜ LÀ HÀNH TRÌNH: trên từng cây số với em nó ạ:

(khả năng CHUYÊN CHỞ của Wagon đúng là ăn đứt Getz, moring, matiz các cụ ạ: 2 tivi LED 40", cộng 4 người lớn 1 nhóc và đủ các thứ linh tinh về quê ăn tết)

Cả nhà leo núi Mẫu Sơn hưởng thời tiết 4 mùa trong 1 ngày: (Wagon leo núi cũng ác, từ chân núi lên đỉnh Mẫu Sơn cỡ 15km, cua tay áo lên tục, gần đỉnh dốc quá 10%, vẫn băng băng, mà cả nhà em là 5 người lớn + 1 nhóc):

P/S: SUZUKI WAGON: "em tuy bé nhưng là bé hạt tiêu đấy 2 anh to cao đen hôi ạ" :)) :