Chi hội SUZUKI WAGON - Xe và Thành viên

minck

Xe container
công tơ mét sai cụ ạ, cụ bật thử GPS HUD mà xem, lệch chắc chục km/h hihi e đi 3 đời wagon toàn thế
Các cụ ơi, Đừng tin cái tốc độ thể hiện ở GPS ! Nhà cháu dùng máy dẫn đường NAVI ...Lúc nào tốc độ hiển thị cũng nhỏ hơn Công tơ mét từ 5-10%. Nhà cháu chỉ tin đồng hồ của xe thui...Đã có lần nhà cháu bị bắn 55/50km rồi đấy...Đúng với tốc độ của công tơ mét luôn. Và cũng có lần nhà cháu thử với máy bắn TĐ của xxx (Có quan hệ mừ :)) ) và kết quả tốc độ của Công tơ mét nhanh hơn tốc độ của máy bắn TĐ xxx dưới 1%. (Đồng hồ công tơ mét của xe nhà cháu: Made in hieunam)

Chỉnh sửa cuối:

sparkvan

Xe điện
Các cụ ơi, Đừng tin cái tốc độ thể hiện ở GPS ! Nhà cháu dùng máy dẫn đường NAVI ...Lúc nào tốc độ hiển thị cũng nhỏ hơn Công tơ mét từ 5-10%. Nhà cháu chỉ tin đồng hồ của xe thui...Đã có lần nhà cháu bị bắn 55/50km rồi đấy...Đúng với tốc độ của công tơ mét luôn. Và cũng có lần nhà cháu thử với máy bắn TĐ của xxx (Có quan hệ mừ :)) ) và kết quả tốc độ của Công tơ mét nhanh hơn tốc độ của máy bắn TĐ xxx dưới 1%. (Đồng hồ công tơ mét của xe nhà cháu: Made in hieunam)
Thì e vẫn nói theo gps trên đt của e e check nó chậm hơn vài km/h nhưng so với mấy ông wagon của em, (chưa thay công tơ mét mới cụ nhé) toàn chậm hơn mười mấy km/h thế nên e mới suy ra cái đồng hồwagon cũ của e bị nhanh hơn so với thực tế khoảng chục km/h. Sở dĩ e đo vì có lần chạy đg dài mình thấy đồng hồ chỉ 80 mà các xe sau vẫn cứ nháy xin vượt loạn xạ.

sparkvan

Xe điện
Ý e nói ở đây ko phải tin tuyệt đối vào cái chỉ số trên gps của đt, mà là căn cứ để tính tốc độ xe thực tế khi công tơ mét nó ko chuẩn cụ ạ

sparkvan

Xe điện
cháu thấy bẩu dùng gps thì nên dùng loại của Vietmap thì mới chính xác, có cụ nào chuột bạch chưa ợ
Thiết bị chuyên rõ ràng ngon hơn đt rồi, nhưng e ko thích pm của vietmap đơn giản quá, nếu có điều kiện sài sygic có bản quyền nhiều tính năng hay hơn

TL_Vietnam

Xe lăn
Khoe với các kụ hệ thống đèn soi dép mí lại tê lê phone rảnh tay của Wagon nhà cháu ah ;))

TL_Vietnam

Xe lăn
Nó kết nối với ĐT kụ ah. Bấm ở màn hình hoặc ĐT đều okie, mỗi tội tiếng sẽ phát ra loa ở xe :D

olala

Xe tăng
Thì e vẫn nói theo gps trên đt của e e check nó chậm hơn vài km/h nhưng so với mấy ông wagon của em, (chưa thay công tơ mét mới cụ nhé) toàn chậm hơn mười mấy km/h thế nên e mới suy ra cái đồng hồwagon cũ của e bị nhanh hơn so với thực tế khoảng chục km/h. Sở dĩ e đo vì có lần chạy đg dài mình thấy đồng hồ chỉ 80 mà các xe sau vẫn cứ nháy xin vượt loạn xạ.
Chính xác là lệch 6km cụ nhé.

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com

GIA DINH NHO

Xe điện
Em khoe xe nhà em đây .

Thảm để chân 10D . với chi phí rẻ mạt

Em nó đang nằm trong nhà xe .

ốp la zăng có chút xây xát .

Bên trong nội thất đã được thay đồi . " máy cùi DT nên chụp ko đủ sáng hơi nhiễu "

mông má

Lô con bà gô

Đèn trần siêu sáng .

LẠi là thảm để chân 10D

Lắp cái gương lồi cho nó mấu , tại sau lần em lùi vào chậu cây cảnh . nhưng chỉ xước matit mông .

Nhà em đây

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ có quả đèn trần độc thế :D

GIA DINH NHO

Xe điện
khoe thêm ít nữa cho sướng .

Đằng nào hôm nay cũng là thứ 7 .

Em có nhận xét là Màu trắng đẹp hơn màu bạc . Có cụ nào có cùng quan điểm với em không .

Độ với chả đẽo :)) :)) :)):)):)):)):)):)):))

GIA DINH NHO

Xe điện
Dài quá em post tiếp xuống đây

GIA DINH NHO

Xe điện
Ảnh gì mà nhiều thế

GIA DINH NHO

Xe điện
Có nhiều cụ nói . mua xe về chỉ việc đi không cần phải làm gì lại cả . Theo em thấy .

Cá nhân em quan điểm đó là sai . vì mỗi người một ý thích . một phong cách . một cái nhìn .

Kiểu gì xe mua về cũng phải làm cái nọ thay đổi cái kia . kể cả xe mới . " em chưa có xe mới cứ phán bừa " hjhj .

Còn về xe cũ thì kiểu gì cũng phải làm lại theo ý mình .

Xe em đầu tiên thế nào nhiều cụ biết :)) .

Em cũng là nghich nhiều nên cũng thay đổi khá nhiều . ngoại hình .

nội thất . hôm nào đầu tư bọc lại ghế nữa ..

Còn phần quan trọng nhất là máy móc . E lại chả quan tâm . thế là đợt trước đi nóng máy

Xong rồi qua vài gara cuối cùng em đã tìm ra bệnh . là hở giăng quylat . hở nhẹ .

Em quyết định tháo ra làm lại toàn bộ . ơn trời cốt kiếc ko sao . chỉ là mặt máy ko phẳng lắm . bào lại .

Thay ba bốn con vòng bi . hết tiếng kêu .

thay cam . thay quạt gió , quạt gió hơi chập chờn vì hỏng bi sau .

thay van hằng nhiệt . thay côn . thay cam . lục tốn tiền sửa là 4 tr . cộng với 2 tr tiền công là 6 .

Giờ em có thể kê cao gối mà ngủ . và yên tâm trên những chặn đường .

chúc các cụ thứ 7 nhiều niềm vui .

Em hơi tiếc và bối rối vì chưa gặp dc các cụ , để off ẹp . nhưng nó là cv . là thời gian /

mong gặp các cụ ngày gần nhất .

daihung

Xe buýt
Xin cho em 1 chân thành viên với ,em ở trong Nam nhưng điều chơi bên OS và OF luôn , cũng có niềm đam mê Wagon như mấy bác nữa

Em tên Thanh , đây là xe em ạh

mabu_210

Xe điện
Xin cho em 1 chân thành viên với ,em ở trong Nam nhưng điều chơi bên OS và OF luôn , cũng có niềm đam mê Wagon như mấy bác nữa

Em tên Thanh , đây là xe em ạh

Sạch sẽ đẹp đẽ miễn bàn lựng ! thêm tí ảnh nội thất nữa để xem các cụ trong đó độ đẹo nâng cấp thế nào thì tốt :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: