Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nongdan2014

Xe điện
Cái ống này đúng tác dụng của nó là HÚT hơi thổi ra từ nắp máy (Hơi này có xăng thừa và hơi dầu máy) để đưa thẳng vào buồng đốt (ko qua CHK tránh bẩn CHK)
-Nếu ống nào thổi ra là do tắc đường ống D10 hoặc van 1 chiều ở chân ống (CHK và lọc gió rất nhanh bẩn)
-Nếu hút vào càng mạnh thì máy còn *Ngon*...
-Nhưng nếu đường ống từ nắp máy thổi ra mạnh thì máy đã yếu hơi...
Ha Há. Vậy là báo tin buồn cho cụ choixongxu vì xe cụ thế là có vấn đề nhá. Xe em nó hút vào tùn tụt em cứ nghĩ thế là hơi kém rồi, hóa ra xe mình "ngon".

dangtan77

Xe điện
Đã khuất phục được em nó

Hiển thị độ sáng 5 cấp rất hiện đại rất đẹp chuẩn bị phục vụ các cụ
Đẹp quá cụ ơi! nhìn phê lòi rùi , nhưng em chưa hình dung ra ntn cụ thay bảng mạch hay thay cả cái đồng ợ? và như vậy chân đấu nối vào giác cắm sẽ ra sao? Em không hiểu về điện nên thấy nó phức tạp thế nào ý ak?

minck

Xe container
Ha Há. Vậy là báo tin buồn cho cụ choixongxu vì xe cụ thế là có vấn đề nhá. Xe em nó hút vào tùn tụt em cứ nghĩ thế là hơi kém rồi, hóa ra xe mình "ngon".
Xe cụ Cxx đầu ống ở bầu lọc gió sạch như vậy chứng tỏ hơi thổi ra từ nắp máy ít...và lực hút từ cổ hút khỏe, nên nó hút thêm gió từ bầu lọc...Nó mới dc sạch...Máy ngon mới dc vậy chứ cụ.

:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*

nongdan2014

Xe điện
Xe cụ Cxx đầu ống ở bầu lọc gió sạch như vậy chứng tỏ hơi thổi ra từ nắp máy ít...và lực hút từ cổ hút khỏe, nên nó hút thêm gió từ bầu lọc...Nó mới dc sạch...Máy ngon mới dc vậy chứ cụ.
Cụ giải thích hộ em cái này cái, em vẫn chưa hiểu lắm.

Như cái ảnh trên thì xe cụ Xù hơi thổi ra từ cái ống cao su (tức là thổi ra từ mặt máy vào bầu lọc gió)
Còn xe em thì hơi hút vào từ ống cao su. Vậy thì xe em lởm hay xe cụ Xù kém :)

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
A e cùng hội cả việc gì phải so xe nọ ngon xe kia kém ngon hả cụ!

minck

Xe container
Cụ giải thích hộ em cái này cái, em vẫn chưa hiểu lắm.

Như cái ảnh trên thì xe cụ Xù hơi thổi ra từ cái ống cao su (tức là thổi ra từ mặt máy vào bầu lọc gió)
Còn xe em thì hơi hút vào từ ống cao su. Vậy thì xe em lởm hay xe cụ Xù kém :)
Chỗ này là ngã 3:
- 1 đường từ nắp máy đi lên = ống D15
- 1 đường từ bầu lọc gió đi vào=ống D15
- 1 đường nối từ cái T của 2 đường trên đi xuống cổ hút của máy.=ống D10
1/ Khi máy tốt, Hơi khoẻ thì cái ống D10 hút rất mạnh Vì nó hút hỗn hợp đốt vào buồng đốt.
2/ Khi hơi khoẻ, Phớt ghíp kín thì khí đốt lọt lên nắp máy rất ít...Khi đó cái ống D10 ko đủ áp xuất nên hút thêm khí từ bầu lọc gió ... Bầu lọc gió luôn luôn dc ống D10 hút nên luôn sạch...(Máy tốt)
Ngược lại Hơi từ nắp máy thổi lên nhiều-Ống D10 hút ít thì hơi thừa thổi vào bầu lọc gió dẫn đến bẩn CHK và lọc gió...(Máy kém)

nongdan2014

Xe điện
Vậy là đúng roài. Cụ choixongxu xem lại xe cụ xem máy ngon thế mà hơi vẫn thổi ra bầu lọc gió, có thể bị tắc ống như cụ minck nói, hoặc là xe cụ "nát" quá roài :) còn xe em mút cứ chùn chụt chứng tỏ..."ngon".

nongdan2014

Xe điện
A e cùng hội cả việc gì phải so xe nọ ngon xe kia kém ngon hả cụ!
Phải so chứ cụ :). Em vẫn ngưỡng mộ xe cụ Xù ngon nhất hội, giờ mới phát hiện ra xe em ngon hơn mới đau :)

TriuHv

Xe máy
Chỗ này là ngã 3:
- 1 đường từ nắp máy đi lên = ống D15
- 1 đường từ bầu lọc gió đi vào=ống D15
- 1 đường nối từ cái T của 2 đường trên đi xuống cổ hút của máy.=ống D10
1/ Khi máy tốt, Hơi khoẻ thì cái ống D10 hút rất mạnh Vì nó hút hỗn hợp đốt vào buồng đốt.
2/ Khi hơi khoẻ, Phớt ghíp kín thì khí đốt lọt lên nắp máy rất ít...Khi đó cái ống D10 ko đủ áp xuất nên hút thêm khí từ bầu lọc gió ... Bầu lọc gió luôn luôn dc ống D10 hút nên luôn sạch...(Máy tốt)
Ngược lại Hơi từ nắp máy thổi lên nhiều-Ống D10 hút ít thì hơi thừa thổi vào bầu lọc gió dẫn đến bẩn CHK và lọc gió...(Máy kém)
Cụ Minch ơi "đường nối từ cái T của 2 đường trên đi xuống cổ hút của máy = ống D10". Nhưng từ cổ hút và ông có van một chiều
Nên luồng khí tại ống D10 đi theo một chiều cụ ạ

lenguyen457

Xe điện
- Xe nhà cháu chạy gần 1 năm nay chưa vệ sinh gì CHK, liệu có phải làm tiểu phẫu giống cụ choixongxu ko ạ. Cụ minck tư véo giúp cháu với.
- Hôm trước cháu tháo lọc gió ra vệ sinh, làm tuột cái đầu nối như trong ảnh của cụ choixongxu vào hộp lọc gió. Kể từ đó xe đi cứ giật giật và có mùi xăng sống, ngoài ra rất tốn xăng. Mãi sau này cháu mới biết và xử lý lại. Cháu đang định hỏi thì nay đã được cụ minck chỉ giáo. Từ nay nhà cháu đã biết diệt trừ ... như thế nào rồi. Yêu cụ minck quá :x
Cụ giải thích cho cháu cái đầu nối lọc gió với ạ

tuangiga31mes2c

Xe container
Cụ giải thích cho cháu cái đầu nối lọc gió với ạ
Cái đầu này ngoài 1 đường nối vào bầu lọc gió thì có 1 đường nhỏ nối vào CHK, theo ngu ý của e thì cái đường nhỏ nó bị hở nên gió vào nhiều, hỗn hợp xăng gió ko chuẩn nên tốn xăng cụ ạ.

ntt.soda

Xe buýt
Tình hình là xe e chạy hơi ì mặc dù mới làm máy xong, mọi người nói là do điện chỉnh chưa chuẩn nên không bốc ( so sánh với 1 số Wagon, khi bắt đầu lên số 3 , côn e cung mới làm nhé) em muốn chỉnh tầm điện ở bộ chia điện nhưng hiện đang mù tịt, cụ nào đã chỉnh rồi có hình ảnh cho e học phát? Thanks,
Giá phụ tùng sửa chữa hết bao nhiêu. Cu inbox e dk

ntt.soda

Xe buýt
Cụ ơi cụ pải nói rõ cụ cần làm gi chứ? phụ tùng wagon nó hon 501 chi tiết , nên e chưa biết cụ làm gi nên cụ hỏi vậy thì e xin chịu ak!
Ý e là hỏi chi phí làm máy và làm côn hết nhiều tiền k à. Xl cụ vì e mới tham gia off lên dùng từ k chuẩn cụ bỏ qua e

choixongxu

Xe tăng
Ý e là hỏi chi phí làm máy và làm côn hết nhiều tiền k à. Xl cụ vì e mới tham gia off lên dùng từ k chuẩn cụ bỏ qua e
Chi phí này không thể biết trước tùy theo độ máu của cụ cần thay những món phụ tùng nào

dangtan77

Xe điện
Đúng như cụ Xù nói ợ! Làm máy có nhiều hạng mục có thể hết nhiều hoặc ít đạn cụ nhé, côn cung tuỳ nữa, cụ cứ chuẩn bị khoảng 10 củ đổ lại là yên tâm thôi.

ntt.soda

Xe buýt
Trạng thái
Thớt đang đóng