Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

daihung

Xe buýt
Cụ chủ này quá ư chịu chơi , thay nguyên cục máy béc phun luôn ấy ..... Không biết dư thế lào vậy ta , em dự chắc ngon lắm đấy

hébergeur d image gratuit

Tuan lan

Xe tải

nongdan2014

Xe điện
Em thấy hình như cụ vẫn chưa đặt tên cho sản phẩm :))
Em recommend là Bờ Alarm cụ thấy sao ạ :D hóng cụ cập nhật tiến độ sản phẩm cho anh em bớt ngóng ạ :D
Các cụ đưa ra ý tưởng đặt tên đi ạ. Hiện tại em đang lập trình bổ xung tính năng cho em nó có thêm khả năng cảnh báo khi bị chuột cắn hoặc tự đứt dây cảm biến nhiệt trong khoang máy, bởi vì mạch này dùng cảm biến nhiệt của xe nên nếu bị đứt dây cảm biến của xe, lúc đó đồng hồ báo nhiệt sẽ không hoạt động đồng nghĩa mạch này không tác dụng. Vì vậy em phải thêm tính năng cảnh báo khi dây cảm biến bị đứt, nếu thành công thì xe dc bảo vệ 100% không có xác suất. Em đang cố gắng để chiều mai giao cho các cụ loạt hàng đầu tiên.

bsphongnb

Xe container
Tè nhà cụ, còn Oa là của nhà cháu rồi. :o). Hôm vừa rồi nhà cháu làm chuyến T.H cũng chỉ tầm 6,5/100Km/ điều hoà toàn thời gian ạ.
Trước mới cưới em oa gun, em chạy đường hôn hợp toàn 7,5-8l đới, cụ tay lái chuẩn quá =D>
Hoặc cũng có thể 1 phần là do cái lọc gió hãng, bugi hãng, bộ dây cao áp và rửa chế ở Su VA nữa :P

ThuyHuuNguyen

Xe buýt
Trước mới cưới em oa gun, em chạy đường hôn hợp toàn 7,5-8l đới, cụ tay lái chuẩn quá =D>
Hoặc cũng có thể 1 phần là do cái lọc gió hãng, bugi hãng, bộ dây cao áp và rửa chế ở Su VA nữa :P
Vodka cụ đã chăm sóc em ý tốt nên em được thừa hưởng tính nến ăn uống từ tốn từ em nó ợ.

ThuyHuuNguyen

Xe buýt
Iem ấy là iem nào mà nhà cháu không biết nhể :))
Chắc chưa ra mắt anh em trong hội =))
He he, Bố cháu xin phép kính các cụ 1 ly từ xa ạ. Lý do cháu chưa ra mắt đc cái cụ là do bố cháu chưa đủ 18+ cụ ạ , ra đường xxx tóm thì chít. Xin phép sẽ hầu rượu các cụ trong thời gian tới ạ.

alibaba1514

Xe buýt
Nhà cháu hôm qua phát hiện điều này, xe cụ nào mà làm thêm hệ thống sửa thì đảm bảo điều hòa mát sẽ không được lạnh bằng các cụ chỉ có 1 hệ thống làm mát (không có hệ thống sưởi). Bởi sao nhà cháu phán thế, tại cuối tuần rồi đi về NB chơi vô tình sờ thấy cái hộp nhựa chỗ dàn nóng (nơi dẫn nước nóng qua) rất nóng, chắc vì nước nóng từ việc làm mát máy thường xuyên đi qua đây. Khi có 1 nguồn phát nhiệt như thế trong xe thì chắc chắn xe không thể mát bằng nhưng xe không bị chịu nguồn nhiệt này. Theo nhà cháu mùa đông của mình không lạnh lắm, cụ nào có ý định làm vụ dàn sưởi này thì nên suy nghĩ và tính toán thêm ạ. Nhà cháu là cứ chém thế, chả phải đầu cũng phải tai ạ :-j

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Cụ kms và cụ Tl vào có người đề cập đến đề tài làm tiến sỹ wagon của các cụ kìa!

bsphongnb

Xe container
Nhà cháu hôm qua phát hiện điều này, xe cụ nào mà làm thêm hệ thống sửa thì đảm bảo điều hòa mát sẽ không được lạnh bằng các cụ chỉ có 1 hệ thống làm mát (không có hệ thống sưởi). Bởi sao nhà cháu phán thế, tại cuối tuần rồi đi về NB chơi vô tình sờ thấy cái hộp nhựa chỗ dàn nóng (nơi dẫn nước nóng qua) rất nóng, chắc vì nước nóng từ việc làm mát máy thường xuyên đi qua đây. Khi có 1 nguồn phát nhiệt như thế trong xe thì chắc chắn xe không thể mát bằng nhưng xe không bị chịu nguồn nhiệt này. Theo nhà cháu mùa đông của mình không lạnh lắm, cụ nào có ý định làm vụ dàn sưởi này thì nên suy nghĩ và tính toán thêm ạ. Nhà cháu là cứ chém thế, chả phải đầu cũng phải tai ạ :-j
Đề tài của cụ đã có cụ thang_capit thực hiện từ 2013 và đc chánh tổng cùng cụ KMS nghiệm thu vào tháng 7/2015 rồi nhá :D

minck

Xe container

TL_Vietnam

Xe lăn
Mùa lạnh có sưởi đương nhiên là phải ngon rồi. Mặc áo mỏng và tay lúc nào cũng ấm. Còn vấn đề điều hòa chiều lạnh bị tán nhiệt khi lắp thêm dàn nóng đã có phương án giải quyết lâu rồi mà :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Mùa lạnh có sưởi đương nhiên là phải ngon rồi. Mặc áo mỏng và tay lúc nào cũng ấm. Còn vấn đề điều hòa chiều lạnh bị tán nhiệt khi lắp thêm dàn nóng đã có phương án giải quyết lâu rồi mà :D
Các cụ thiếu cập nhật , thành ra chưa hiểu sâu lắm! Theo e hôm tới làm 1 chuyên đề với các mem mới :))

KMS

Xe container

alibaba1514

Xe buýt
Chắc nhà cháu chưa xem đc đoạn này nên không biết. Căn vản xe cháu mua đã có rồi nên chưa nfaam cứu được vụ này. Cụ có cái link đoạn giải quyết vấn đề này thì cho nhà cháu xin với ạ

longnguyenhvn

Xe buýt
Cụ tháo ống ra, nối tắt ra bên ngoài. Đến mùa đông lại nối vào dàn nóng như cũ :))
Em hóng p/a khác tiện lợi hơn

kenbon.net

Xe tải
Website
www.kenbon.net
nhìn đã quá cụ xù, cụ mua nhiêu xiềng vậy?

Khoe hàng chút chơi theo tiêu chí ngon bổ rẽ

So với cái đang lắp vào xe

Vấn đề nan giải là làm sao tìm cho ra cái cùng chiều cao

Công suất này chắc cũng thỏa mãn

So với cái cũ cũng OK đấy nhưng chưa đã

longnguyenhvn

Xe buýt
Cụ lại trêu em. Nghe được tin này là em đang phải xếp lịch xuống gặp cụ chánh xem đề tài khoa học triển khai dư lào đây. Cả năm vừa rồi số lần mở nắp capo của em chưa quá số ngón tay thì cụ bảo em rút ra đấu vào thêm 2 lần thì lãng phí xa xỉ quá.

Ổn áp đấy kụ ơi - Ngon bổ rẻ :D

lenguyen457

Xe điện
Các cụ đưa ra ý tưởng đặt tên đi ạ. Hiện tại em đang lập trình bổ xung tính năng cho em nó có thêm khả năng cảnh báo khi bị chuột cắn hoặc tự đứt dây cảm biến nhiệt trong khoang máy, bởi vì mạch này dùng cảm biến nhiệt của xe nên nếu bị đứt dây cảm biến của xe, lúc đó đồng hồ báo nhiệt sẽ không hoạt động đồng nghĩa mạch này không tác dụng. Vì vậy em phải thêm tính năng cảnh báo khi dây cảm biến bị đứt, nếu thành công thì xe dc bảo vệ 100% không có xác suất. Em đang cố gắng để chiều mai giao cho các cụ loạt hàng đầu tiên.
Cuộc cách mạng cảm biến bắt đầu tưng bừng đối với wagon

Trạng thái
Thớt đang đóng