Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng
-Tiếng kêu này phát ra 1 lúc thì hết (Hoặc đạp côn thì hết ngay và nhuôn...) Nếu đúng như vậy thì thây kệ nó thôi...Ko ảnh hưởng gì đây...Khi nào thay côn mới thì xử lý sẽ hết.
-Cánh cứ sau bị sệ ko rõ nguyên nhân thì bó tay (Khám bệnh từ xa thế đếch nào dc)...Còn cái ty quá nặng thì cụ thay 1 cái mới với 1 cái cũ của nó là nhẹ nhàng ngay...
Cảm ơn cụ minck ạ.cái cửa sau chủ cũ thay hai cái mới vứt mất cái cũ rồi ạ,mỗi lần đóng mở lòi mắt ra cụ ạ, cửa nhà cháu bị vênh thì phải cụ ạ, không khít răng,soi đèn vẫn thấy bên ngoài cụ ạ.còn tiếng kêu kia là do côn mòn hả cụ. Em hỏi cụ thêm tý nữa, phụ tùng wagon nhà mình có dùng chung với suzuky camrry 7 chỗ được không hả cụ, ví dụ mặt máy,bộ chia điện,giảm xóc....

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Cụ chủ tịch cẩn thận với cái bao luốc lá màu đen đấy nhé, trong hội nhiều cụ ko có cái đó lắm, có cả em đới.:D
hẹ hẹ, người yêu cũ của cháu có cả bao thuốc lẫn bù ga khi khởi động nhá :D
K0 biết lái mới đã xuống trình diện các bô lão nạp đơn xin vào hội chưa nữa :(

minck

Xe container
Cảm ơn cụ minck ạ.cái cửa sau chủ cũ thay hai cái mới vứt mất cái cũ rồi ạ,mỗi lần đóng mở lòi mắt ra cụ ạ, cửa nhà cháu bị vênh thì phải cụ ạ, không khít răng,soi đèn vẫn thấy bên ngoài cụ ạ.còn tiếng kêu kia là do côn mòn hả cụ. Em hỏi cụ thêm tý nữa, phụ tùng wagon nhà mình có dùng chung với suzuky camrry 7 chỗ được không hả cụ, ví dụ mặt máy,bộ chia điện,giảm xóc....
Ty cửa cũ thì gặp cụ Chánh... Có cả kho. Phụ tùng Wagon chả thiếu thứ gì nên nhà cháu ko quan tâm đến mấy loại cụ hỏi...

Ty cửa cũ thì gặp cụ Chánh... Có cả kho. Phụ tùng Wagon chả thiếu thứ gì nên nhà cháu ko quan tâm đến mấy loại cụ hỏi...
Nhà cháu hỏi là vì nhà cháu cũng đã từng chạy su hộp diêm chục năm nay ạ,nên cháu hỏi cho biết vậy thôi ạ,cảm ơn cụ ạ

-Tiếng kêu này phát ra 1 lúc thì hết (Hoặc đạp côn thì hết ngay và nhuôn...) Nếu đúng như vậy thì thây kệ nó thôi...Ko ảnh hưởng gì đây...Khi nào thay côn mới thì xử lý sẽ hết.
-Cánh cứ sau bị sệ ko rõ nguyên nhân thì bó tay (Khám bệnh từ xa thế đếch nào dc)...Còn cái ty quá nặng thì cụ thay 1 cái mới với 1 cái cũ của nó là nhẹ nhàng ngay...
Cháu kiểm tra rồi ạ, cắt côn hay không cắt côn thì nó vẫn kêu xé xé một tý rồi mới hết ạ, có người bảo do củ đề phải không cụ, bệnh này có nguy kịch phẫu thuật ngay không hả cụ,cuối năm nhà cháu hơi bận ạ,

choixongxu

Xe tăng
Em tưởng cụ có dự án lắp led cho pha cos cơ mà lại dùng sợi đốt ạ? Sợi đốt thì em dùng loại ít xiền như osram được hơn năm rồi thấy cũng ổn.
Trước đây em dùng osram thấy rất ok, nhưng một hôm mạch tăng sáng bị lỏng cầu chì mà em ko biết nên cứ tưởng cháy 1 tim bóng. Qua tìm hiểu thì chọn loại Hella tăng sáng 90% vì tính em hay đi chơi xa mà toàn đi ban đêm nên dùng bóng thường cũng không yên tâm lắm. Nhiều chuyến đi của em là từ đêm đến sáng nên phari chọn loại tốt. Vừa rồi em mới hỏi giá thôi mà họ đã gửi cặp bóng philip 130% cho em rồi, hàng về đến nhà mới lấy tiền với giá bất ngờ là 450 . Thế đấy cho vào xe luôn.

minck

Xe container
Cháu kiểm tra rồi ạ, cắt côn hay không cắt côn thì nó vẫn kêu xé xé một tý rồi mới hết ạ, có người bảo do củ đề phải không cụ, bệnh này có nguy kịch phẫu thuật ngay không hả cụ,cuối năm nhà cháu hơi bận ạ,
Ca này khó đoán bệnh đây! Vì ko mục sở thị thì nhà cháu ko dám chắc tại củ đề...

QUANG VAMPIRES

Xe tải
Lần đâu tiên được chủ tịch làm chuyện ấy :))

upload image online
Không có chủ tịch e lại cứ chửi oan thằng rửa xe. :D

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
May nhá, rò giàn sưởi nó mà hết nước là khổ đấy:(

QUANG VAMPIRES

Xe tải
May nhá, rò giàn sưởi nó mà hết nước là khổ đấy:(
Nhà cháu được cái cứ sáng ra trước khi nổ máy là kiểm tra nước nôi, dầu máy nên phát hiện bị hụt nước mát. Xuống chủ tịch kiểm tra thì bị rò dàn sưởi. Đem đi hàn lại giờ lại ngon choét :D

quocchuan

Xe điện
Nhà cháu được cái cứ sáng ra trước khi nổ máy là kiểm tra nước nôi, dầu máy nên phát hiện bị hụt nước mát. Xuống chủ tịch kiểm tra thì bị rò dàn sưởi. Đem đi hàn lại giờ lại ngon choét :D
Đúng ra là cụ phải thay cái mới chứ vì chỗ chủ tịt thiếu gì, hàn hiếc làm gì cho nó mất zin và nguy cơ thủng lại sau này :))

P/s: cháu biết bài sẽ là: dạo này đang hết hàng blab... Blab,,,,,

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Đúng ra là cụ phải thay cái mới chứ vì chỗ chủ tịt thiếu gì, hàn hiếc làm gì cho nó mất zin và nguy cơ thủng lại sau này :))

P/s: cháu biết bài sẽ là: dạo này đang hết hàng blab... Blab,,,,,
Cụ nói e mới nhớ! Sáng mai cụ có xuống Cty ko?

daymafi

Xe tải
em mới rinh em wagon . muốn sửa lại máy các cụ cho em dia chỉ uy tin dc ko ạ

quocchuan

Xe điện
Cụ nói e mới nhớ! Sáng mai cụ có xuống Cty ko?
Sáng cháu phải đưa đón F1 đi học nên không vòng lên kong ty ạ, nên Cháu đi từ nhà cháu ra chỗ hẹn luôn ạ, vì chỗ ấy cách nhà cháu tầm 1,5km thoai :D

Chủ nhật nhà vệ sinh nắp dàn cò.có lẽ từ khi lăn bánh đến giờ chưa vệ sinh cái này hay sao ấy.hic tội nghiệp em nó 10 năm rồi còn gì.

Sau một buổi kỳ cọ đã sạch sẽ như mới,lắp vào tiếp tục phục vụ F1

Trạng thái
Thớt đang đóng